๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 03:42:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน Auto 9 mm ของ Smith  (อ่าน 15943 ครั้ง)
kenny
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 10:35:48 AM »

สงสัยครับว่าทำไมไม่ค่อยมีคนใช้ Automatic  9mm ของ S & W
เห็นส่วนใหญ่มักจะนิยมเป็น CZ หรือ Sig (ไม่พูดถึงโพลิเมอร์นะครับ  เฉพาะที่เป็น Stainless หรือ เหล็ก)
พี่ๆ ช่วยให้ความคิดเห็นด้วยครับ  เพราะกำลังเล็งว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน   ชอบตรงที่ระบบ Safety และการป้องกันการยิงหากไม่มี Mag (บางท่านบอกว่าเป็นข้อเสียถ้าถูกปลด Mag ทิ้ง)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 11:24:44 AM »

......... Grin..มีครับ เพื่อนๆพี่ หลายท่านในเวบนี้ที่ใช้ ออโต สมิธฯ....แต่ผมไม่ค่อยชอบมันตรงเซฟนี้แหละที่อยู่บนสไลด์ เกะกะเวลาขึ้นลำเร็วๆ กลัวตอนเกิดต้องใช้เร่งด่วนขึ้นมารีบดึงสไลด์ ดันไปโดนแล้วเข้าเชฟเองขึ้นมา คงจะยุ่งน่าดู  อีกอย่างเซฟสมิธ ออโต ต้องดันขึ้นดูมันไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ กดลงแบบโคนล์ ท่าจะง่ายกว่า.... Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 11:25:55 AM »

ถ้าเป็นs&wขอเลือกลูกโม่ดีกว่าค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 02:01:04 PM »

ปืนออโตของสมิธไม่ขี้เหร่หรอกครับ แต่อาจเป็นเพราะรุ่นแรก ๆ คุณภาพยังไม่ถูกใจนักนิยมปืน นี่ก็ปามารุ่นที่ ๓ แล้ว ....

ผมไม่ชอบปืนที่มีคันลดนกที่สไลด์เหมือนคุณ ninja_19 ครับ เพราะเวลาขึ้นลำมันไม่ถนัด ถ้าจะให้ถนัดต้องกดคันลดนกลงมาเลย จะมีมุมให้จับได้ถนัด

เรื่องเซฟแม็กก็นานาจิตตังครับ ถ้ามาตรฐานทหารเขาไม่ชอบอยู่แล้ว แต่มาตรฐานชาวบ้านก็ถือว่าป้องกันความเผลอเรอได้ดี ... จะว่าไป Mother of All Semi-Automatic Pistol (ผมตั้งเอง อย่าเพิ่งงง) อย่าง Browing Hi-Power นำมาใช้ก่อนเพื่อนเลย แล้วจะว่าระบบนี้ไม่ดีได้อย่างไร

ผมว่าที่บ้านเราไม่ค่อยพูดถึงอาจเพราะชอบทรงปืนออโตทางยุโรปมากกว่า ส่วนปืนออโตอเมริกันนั้น ส่วนใหญ่จะหลง ๑๙๑๑ กันอย่างเดียว  Grin

ในกลุ่มออโตของสมิธ ผมชอบ mod ๖๓๙ ครับ (เลิกผลิตไปแล้ว) ... รุ่นใหม่ด้ามยางหุ้มหลัง สวยกว่าเดิมอีก  Grin

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 02:11:29 PM »

ผมว่าเรื่องราคาที่สูงมีส่วนทำให้คนหันไปเล่นยี่ห้ออื่นๆครับ ผมก็ชอบ 5906 ราคาเคยถามเมื่อนานมาแล้ว 68000 ซึ่งถ้าราคานี้ผมซื้อซิกดีกว่าครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 08:54:18 PM »

ออโตโค้ลท ลูกโม่สมิธ

[URL=h
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 04:23:58 PM »

ประโยคนี้ ผมก็ได้ยินจากรุ่นพี่ ๆ ตอนผมหัดซื้อปืนใหม่ ๆ
ลูกโม่สมิธนั้นยังจริงอยู่   แต่ออโตโคล์ท ยุคนี้อาจไม่ใช่เสียแล้ว.....

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 07:54:45 PM »

นายสมชายเคยจะซื้ออยู่หนนึงครับ(พ.ศ. 2528)... คราวนั้นไปเลือกระหว่าง Chief 60 สองนิ้ว(11,500 บาท)... PPK/s Stainless(18,000 บาท)... S&W 469(18000 บาท)... ปรากฏว่าเอา Chief กลับบ้าน... เหตุผลเดียวครับ คือจับถนัดมือที่สุด...

ตั้งแต่นั้นมาก็มีอคติกับ Auto ยี้ห้อนี้มาตลอดว่าไกหนีบนิ้วครับ... กว่าจะลั่นได้ต้องล้วงลึกมาก... ไม่ทราบว่ารุ่นใหม่ๆเป็นอย่างไรบ้างแล้ว...

อ้อ... เกือบจะซื้อ CS9 มาหนนึงครับ... ปรากฏว่าหิ้ว G19 กลับบ้านแทนอีกแล้ว... ฮา
หน้า: [1]
  พิมพ์