๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:40:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " สวรรค์-นรก " ด้วยกล้อง KONICA MINOLTA DIMAGE Z3  (อ่าน 4721 ครั้ง)
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:48:42 AM »

ไปเที่ยววัดแถวบ้านมาค่ะ เค้าทำอุทยานนรก-สวรรค์ด้วย เลยเอารูปมาฝาก  Cheesy

วัดที่ว่าชื่อวัดแม่แก๊ดน้อย หรือชื่อใหม่ว่า วัดศรีดอนชัยป่าตึงงาม (ชื่อยาวจัง  Cheesy )

ด้วยกล้องตัวนี้ค่ะ  KONICA MINOLTA DIMAGE Z3 ความละเอียด 4.2 ล้านพิกเซล  Grin

แต่ยังทำความรู้จักได้ไม่ค่อยดี เพิ่งเจอกันวันแรก รูปที่ออกมาเลยชัดบ้าง เบลอบ้าง ไม่ว่ากันนะคะ  Wink

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:50:01 AM »

ฝั่งสวรรค์ยังทำไม่เสร็จ จะเป็นพุทธประวัติขององค์สัมมาสัมพุทธเจ้าค่ะ

ปล.ที่ทำเป็นรูปเล็กเพราะว่าถ่ายมาไม่ชัด   คิก คิก

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:51:34 AM »

ตรงนี้เค้าเขียนป้ายไว้ว่า ฤาษีตาไฟ  Huh

ไม่ชัด

ลองโหมดมาโคร

สีจัดจ้านน่าดู

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:54:12 AM »

มาดูฝั่งนรกกันดีกว่าค่ะ

พระยายมราช

Cheesy

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:54:55 AM »

ท่านสุวรรณผู้บันทึกความดีลงบนแผ่นทอง

ท่านสุวานผู้บันทึกความชั่วลงบนบัญชีหนังสุนัข

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:55:22 AM »

ห้องแสดงการทำแท้ง

เมื่อเปิดประตูก็จะมีแสงสีเสียง

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:56:24 AM »

ไม่รู้จะบรรยายยังไง ดูเอาเองดีกว่าค่ะ  Cheesy

ภาพไม่ได้ผ่านการโมมานะคะ ดิบๆ Grin

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:57:04 AM »

ระหว่างที่เดินเที่ยวชมก็มีประชาชนทั่วไปมาเดินดูเดินชมด้วยเหมือนกันค่ะ  Cheesy

Ramsjai
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:59:05 AM »

ทางวัดจะสร้างให้เป็นสถานที่ท่องเที่ยวทางธรรม แต่ยังไม่เสร็จเรียบร้อยดี ถ้ามาชมตอนกลางคืนจะได้บรรยากาศกว่านี้ ไว้วันหลังจะถ่ายภาพมาให้ดูใหม่ค่ะ ยังไงผ่านมาก็แวะมาชมได้ที่วัดศรีดอนชัยป่าตึงงาม(วัดแม่แก๊ดน้อย) ต.ป่าไผ่ อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ นะคะ   Cheesy

ไหว้ ขอบคุณที่แวะมาชมค่ะ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 06:09:01 AM »

ระหว่างที่เดินเที่ยวชมก็มีประชาชนทั่วไปมาเดินดูเดินชมด้วยเหมือนกันค่ะ 

๕๕๕

ป้าแรม  รีบออกตัว เชียวครับ.....

ขอบคุณครับ

สีสัน โทนแดง  ให้พลัง และ ความรู้สึก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 07:41:18 AM »

ขอบคุณครับผม   ไหว้ (+1)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:42:10 AM »

รอดูส่วนสวรรค์ต่อจากนรกครับ  Smiley

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 09:10:12 AM »

ฝั่งสวรรค์ยังทำไม่เสร็จ จะเป็นพุทธประวัติขององค์สัมมาสัมพุทธเจ้าค่ะ

ยังไม่เสร็จครับ อ.ผณิศวร

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1]
  พิมพ์