๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:51:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว CZ ทุกท่าน มีใคร สไลด์หลวมเหมือนของผมบ้างครับ  (อ่าน 2343 ครั้ง)
Dk6
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 03:52:08 PM »

ชาว CZ ทุกท่าน มีใคร สไลด์หลวมเหมือนของผมบ้างครับ  คือว่าเพิ่งได้รับปืน CZ sp-01 Shadow ไม่นาน ยังไม่มีโอกาสไปยิงซักที ก็ได้แต่เอามาลูบๆ คลำ ๆ   ลองทดสอบกดบนสไลด์หัว ท้ายให้กระดกขึ้นลง มีเสียงดังก๊อปแก๊ปดังค่อนข้างชัดเจน  ประมาณว่าเสียงเหล็กกระทบกัน  แต่พอลองเทียบกับ CZ Sp-01 shadow อีกกระบอกมันแน่นเลยครับขยับได้นิดหน่อย    อันนี้เป็นเรื่องปกติรึปล่าวครับหรือของผมมีปัญหา   

อีกเรื่องนึงก็คือ  สังเกตุเห็นว่าปืน CZ sp-01 Shadow  บางกระบอก ทำไมผิวนอกของลำกล้องเป็นสีออกดำ เหมือนสีีลมควัน แต่บางกระบอกเป็นสี ออกเงินๆ สวยงาม  อันนี้เป็นเรื่องธรรมดารึปล่าวครับ  ประมาณว่าปืนคนละล๊อด  สีอาจจะแตดต่างไปบ้าง
Dk6
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:03:18 PM »

สอบถามเพิ่มเต็มเลยละกันนะครับ คือว่าตอนนี้ได้ปืนมา มีแต่ใบ ป.3 ที่ทางร้าน Copy มาให้  ถ้าในช่วงนี้ผมนำปืนนี้ไปลองยิงที่สนาม(ไม่มีกระสุนและล็อกกล่องไว้)ระหว่างทางถูกตรวจค้น อย่างงี้ี่มีความผิดมั้ยครับ 
free man 2
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:53:53 PM »

ไม่ทราบว่าไปรับที่ร้านไหนมาครับ เมื่อกลางเดือนผมก็ไปรับมาเหมือนกันหิ้วขึ้นรถก็เสียวๆอยู่ คิดว่าถ้าถูกตรวจค้นก็ต้องมีปัญหาบ้างแหละครับ แต่พอถึงชั้นศาลก็น่าจะหลุด ถ้าไม่อยากเสี่ยงกระบอกต่อไปผมว่าให้ทางร้านส่งให้น่าจะปลอดภัยกว่า ตกใจ
Dk6
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 05:04:39 PM »

ไปรับ ที่ร้านแถว ๆ ดิโอสยามครับ นั่งรถเมล์ มาต่อรถไฟฟ้า....อิอิ
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 05:08:58 PM »

ไปตัดโอนที่ กรมการปกครอง เขาจะออกใบอะไรสักอย่างเพื่อเป็นหลักฐาน ว่าเราได้มาตัดโอนปืนตัวนั้นจริง สามารถพาปืนกลับได้โดยถ้าตำรวจค้นเจอก็ให้ผ่าน เพราะผมเคยไปตัดโอนจาก กรมการปกครอง มายัง ราชบุรี เขาจะให้ใบนี้มาด้วย(๓ ปีที่แล้ว) ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังออกให้มาด้วยรึเปล่า รอผู้รู้ชี้แนะอีกทีครับ Grin

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
chongkasem
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 06:55:58 PM »

ของผมไม่เป็นครับ เยี่ยม

ยุบหนอ พองหนอ.....สติ ควบคุมอารมณ์
Dk6
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 12:11:37 PM »

หง่า.......เซ็งเลย สรุปว่าของผมไม่ปกติมั้งครับ เรียกได้ว่าซวย ได้กระบอกที่หลวม   เฮ้อ.... เศร้า
cat123
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 07:48:12 AM »

sp01 shadow ลองกดหัว-ท้ายสไลด์ดูก็ให้ตัว(ขยับ)ได้เล็กน้อยครับไม่ถึงกับมีเสียงดังก๊อกแก็กอย่าง จขกท.ว่าครับ....
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 09:33:48 AM »

สงสัยจะเป็นปืนเกรด  B   (มั้งครับ)   แซวเล่นนะครับ ไหว้ หลงรัก หลงรัก
หน้า: [1]
  พิมพ์