๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:27:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ถาม BERETTA vs Glock ครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 7162 ครั้ง)
yewyew123
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 04:04:09 PM »

มือใหม่ ก็อย่างที่เคยถามพี่ๆ มาแหละครับ อยากมี ไว้ ป้องกัน ทรัพสิน ป้องกันชีวิต ไม่ได้จะไปหาเรื่องใคร ครับ ตัวผมอยู่าเชียงใหม่ ต่างด่าว แม้วเยอะมาก เคยเจอประสบการ ไปเที่ยวกับเพื่อนๆ แล้ว เพื่อน ถูกยิงเสียชีวิต 3ปีก่อน เลยจะมา ตัดสินใจถามพี่ๆ ว่า 2ตัวนี้ ตามหัวข้อกระทู้ผม เห็นเป็นปืนยอดฮิตเหลือดเกิน อยากถามว่า เวลา ขับรถยน ตัวไหน ป้องกันตัวได้ ดีกว่า กระทันกว่า และข้อข้อดี ข้อเสีย ทั้ง2 ด้วยนะครับ ปล.เบเรตต้า แบบแม็กกาซีนรูปแบบตระกูลพวก 92  นะครับ ส่วน กล๊อกตัว 19 ครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2010, 04:07:04 PM โดย yewyew123 » บันทึกการเข้า
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 04:09:45 PM »

ถือหาย Glock ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
yewyew123
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 04:11:31 PM »

เอ...ถือหาย หมายความว่าไงหรอครับ เหอๆ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 04:24:22 PM »

เอ...ถือหาย หมายความว่าไงหรอครับ เหอๆ

แปลว่าผมเชียร์ glock ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
yewyew123
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 04:26:18 PM »

อ่อครับ เหอๆ

แปลว่าผมเชียร์ glock ครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 04:27:10 PM »

มือใหม่ ก็อย่างที่เคยถามพี่ๆ มาแหละครับ อยากมี ไว้ ป้องกัน ทรัพสิน ป้องกันชีวิต ไม่ได้จะไปหาเรื่องใคร ครับ ตัวผมอยู่าเชียงใหม่ ต่างด่าว แม้วเยอะมาก เคยเจอประสบการ ไปเที่ยวกับเพื่อนๆ แล้ว เพื่อน ถูกยิงเสียชีวิต 3ปีก่อน เลยจะมา ตัดสินใจถามพี่ๆ ว่า 2ตัวนี้ ตามหัวข้อกระทู้ผม เห็นเป็นปืนยอดฮิตเหลือดเกิน อยากถามว่า เวลา ขับรถยน ตัวไหน ป้องกันตัวได้ ดีกว่า กระทันกว่า และข้อข้อดี ข้อเสีย ทั้ง2 ด้วยนะครับ ปล.เบเรตต้า แบบแม็กกาซีนรูปแบบตระกูลพวก 92  นะครับ ส่วน กล๊อกตัว 19 ครับ ขอบคุณครับ

ถ้าจะป้องกันตัวกระทันหัน 92SF ดีกว่า G19 ครับ... เพราะดึงลำเลื่อนขึ้นลูกเอาไว้ในรังเพลิงแล้วลดนกเอาไว้ได้ครับ, ส่วน G19 ทำได้ แต่เสี่ยงลั่นมากกว่า ที่เห็นกันมักพกรังเพลิงว่าง, แล้วปัญหามันเกิดตอนขับรถจะไม่มีมือว่างไปขึ้นลำครับ...

ข้อดีข้อเสียสองกระบอกนี้อย่าไปสนเลย ชอบกระบอกไหนก็ซื้อได้เลยครับ...
yewyew123
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 04:34:23 PM »

มือใหม่ ก็อย่างที่เคยถามพี่ๆ มาแหละครับ อยากมี ไว้ ป้องกัน ทรัพสิน ป้องกันชีวิต ไม่ได้จะไปหาเรื่องใคร ครับ ตัวผมอยู่าเชียงใหม่ ต่างด่าว แม้วเยอะมาก เคยเจอประสบการ ไปเที่ยวกับเพื่อนๆ แล้ว เพื่อน ถูกยิงเสียชีวิต 3ปีก่อน เลยจะมา ตัดสินใจถามพี่ๆ ว่า 2ตัวนี้ ตามหัวข้อกระทู้ผม เห็นเป็นปืนยอดฮิตเหลือดเกิน อยากถามว่า เวลา ขับรถยน ตัวไหน ป้องกันตัวได้ ดีกว่า กระทันกว่า และข้อข้อดี ข้อเสีย ทั้ง2 ด้วยนะครับ ปล.เบเรตต้า แบบแม็กกาซีนรูปแบบตระกูลพวก 92  นะครับ ส่วน กล๊อกตัว 19 ครับ ขอบคุณครับ

ถ้าจะป้องกันตัวกระทันหัน 92SF ดีกว่า G19 ครับ... เพราะดึงลำเลื่อนขึ้นลูกเอาไว้ในรังเพลิงแล้วลดนกเอาไว้ได้ครับ, ส่วน G19 ทำได้ แต่เสี่ยงลั่นมากกว่า ที่เห็นกันมักพกรังเพลิงว่าง, แล้วปัญหามันเกิดตอนขับรถจะไม่มีมือว่างไปขึ้นลำครับ...

ข้อดีข้อเสียสองกระบอกนี้อย่าไปสนเลย ชอบกระบอกไหนก็ซื้อได้เลยครับ...

ว่าแต่ขนาด2ตัวนี้ไหน กระทัดรัดกว่ากันครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 05:42:36 PM »

น่าจะหมายถึงถือหางน่ะครับ... คิก คิก

ส่วนตัวผมเองชอบเบเรตต้ามานานแสนนาน...

แต่ไม่เคยได้ครอบครองสักที...

เพราะจับถือเท่าไรก็ไม่ถนัดสักที...

แต่กล็อกจับแล้วมันเข้ามือครับ...

เลยเลือกกล็อกไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินครับ... Cheesy
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 05:53:45 PM »

ว่าแต่ขนาด2ตัวนี้ไหน กระทัดรัดกว่ากันครับ

ถ้าเรื่องขนาด glock จะดีกว่าครับ

เรื่องอื่น ก็ตามชอบครับ

m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:12:33 PM »

92FS หนักและใหญ่ เกกะเวลาพาไปไหนครับ G19 เบา

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นฟังผมเป็นแนวทางนะ ชอบอะไรซื้อแบบนั้นครับ

จะได้ไม่เสียใจภายหลังเพราะทั้งสองตัวเลือกราคาก็ไม่ธรรมดาเลยครับ Wink
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:25:01 PM »

แนะนำแวะไปสนามใกล้บ้านบ่อยๆครับเจอใครมีปืนสองตัวนี้ หรือปืนอื่นๆลองไปขอจับ ถือดูครับแล้วแต่ความถนัดชอบแบบไหนก็เลือกเอาแบบนั้น
บางทีอาจอยากได้ตัวอื่นมากกว่าที่ท่านเสนอมาสองตัวก็ได้  ทั้งยังมีเพื่อนคุยอีกด้วย  Grin

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:27:20 PM »

ผมเลือกกล็อกครับ ลองอ่านดูหลายกระทู้ที่เกี่ยวกับกล็อกแล้วจะรู้ว่ากล็อกดีอย่างไร ไหว้

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:31:51 PM »

ถนัดตัวไหนเลือกตัวนั้นครับ  Cheesy ส่วนตัวผมชอบBerettaมากกกกกก แต่ด้ามมันอวบไปสำหรับมือผม ผมจับไม่ถนัดครับ Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:44:40 PM »

GLOCK 19 ครับ เล็ก เบา ทน สนิมเกิดยาก  Grin Grin Grin

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 07:13:53 PM »

ถ้าตัดสินใจยากก็ลองมองตัวอื่นดูครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์