๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:22:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายดาบจำต้องสละชีพ เพราะ ปืนขัดลำ  (อ่าน 12117 ครั้ง)
chaya-maruty+ รักในหลวงมาก ๆ
เมื่อ อยุธยามีภัยเมื่อใด ..คนดีก็ปรากฎกายเมื่อนั้น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 04:01:19 PM »

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ เป็นอุทาหรสำหรับพวกเราครับ หมั่นยิง หมั่นตรวจสอบปืน หมั่นทำความสะอาดครับ

เมื่อปืนตกอยู่ในมือคนชั่ว บ้านเมืองก็ลุกเป็นไฟ   เมื่อคนดีมีปืน ฮีโร่ ก็ปรากฏกาย........
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 04:21:44 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
nuttlights
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 04:23:46 PM »

ปืนย่ห้อเดียวกัน มีทะเบียนเหมือนกัน แถมผู้ต้องสงสัยเป็นจนท. ตกใจ
 ตกใจน่าป็นห่วงนะ
ต้องพึ่งวิทยศาสตร์แล้ว  ถ้าใช่ขอให้มันรับโทษมากที่สุดเท่าที่จะให้มันได้ Huh Huh

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ.............
thistime
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 04:35:02 PM »

เสียใจกับนายตำรวจทีจากไปด้วยครับ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 05:33:40 PM »

แม้ผมเป็นประชาชนคนธรรมดาผมก็ยังต้องเช็คปืนที่ใช้อยู่ทุกวัน เข้าสนามเดือนละ 1-2 ครั้ง ฝึกการใช้ให้คุ้นเคยสม่ำเสมอ พาลูกเมียเข้าสนามซ้อมด้วยหากจำเป็นพวกเขาต้องได้ใช้
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 05:34:27 PM »

ป่านนี้นายดาบท่านนั้นคงไปเกิดแล้วครับ Grin

ตกใจ....กระทู้นี้คงยิ้มด้วยยากครับ

แม้เรื่องจะเกิดนานแล้ว...แต่ความสูญเสียไม่ได้หายไป
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2008, 05:40:17 PM โดย EAK1980 » บันทึกการเข้า

Long Live The King

sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 07:38:29 PM »

ตร.ชั้นผู้น้อยถูกยิงตาย ก็ตายไปนายเขาไม่ค่อยจะสนใจหรอกครับ สังเกตุดูเรื่องสวัสดิการทั้งหลาย ไม่ค่อยจะมีนายท่านใดออกมาดูแลเป็นจริงเป็นจังเสียที ปืนโครงการสวัสดิการทั้งหลายที่จัดทำมายังถูกกินหัวคิวเลย จะซื้อปืนเงินผ่อนก็คิดแล้วคิดอีกเพราะมีเงินไม่พอจ่ายครับ ส่วนเรื่องซ้อมยิงไม่ต้องคิดเลย บางคนพกปืนที่มีกระสุนไม่ครบโม่ก็มีเพราะกระสุนแพง (จะตายยังไม่คิด ชีวิตตัวเองน่าจะแพงกว่ากระสุนปืนครับ) และอีกหลายๆข้อเท็จจริง และข้ออ้างครับ สรุปไม่ได้ครับ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:25:50 AM »

มีจอบ มีเสียมมาขาย.....รับจอบเอาไว้สักอันไหมคร้าบ   Angry

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
bamboo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 08:36:21 PM »

ผมมีโอกาสได้เห็น จนท.ตำรวจชุดหนึ่งมาฝึกซ้อมยิงปืนโดยมีผู้หมวดพามาครับ ทั้งหมด 14 ท่าน
มีอยู่ 2 ท่านครับที่น่าเป็นหวัง คือ ปืนลูกโม่ .38 ยิงได้นัดเดียว โมหมุนไม่ได้ครับ
และอีกท่านหนึ่ง ชักออกจากซองยิงไม่ได้ครับ  ต้องให้จนท.สนามทำความสะอาดจึงจะยิงได้
แล้วเข็มแทงชนวนก็หักครับ  ยังมีอีกท่านหนึ่งยิง 10 นัดไม่ถูกเป้าเลยซักนัดเดียว นายดาบแล้วครับ
การฝึกซ้อมให้คุ้นเคยปืนคู่ใจเป็นเรื่องจำเป็นยิ่ง ..วันนี้ชะแว้บโดดงาน(ออฟฟิศผมไม่หยุด)ไปยิงปืนกับพี่ที่ทำงานซึ่งเป็นอดีตนายทหารเรือแห่งราชนาวีไทย เกษียณอายุราชการแล้วมาทำงานที่บริษัทเดียวกับผม แกมี .45 ม้าแก่ Combat Commander ซะด้วย อายุกว่า 20 ปีแต่สภาพสวยปิ้งแบบสุดๆ เห็นแกบอกว่าซื้อมาแค่ 2700 บาท (2 ปีที่ทำงานด้วยกัน เทียวไล้เทียวขื่อขอซื้อต่อ แกตอบคำเดียวว่าไม่ตลอด) เป็นปืนสวัสดิการของกองทัพเรือ..ผลการยิงของแกเหรอครับ  เป้าสะอาดหมดจด 15 นัดแรก แถมวิธีการกริปปืนก็ไม่ถูกต้องอีกต่างหากจนผมต้องยอมเสียมารยาทแนะนำแก...ส่วนตัวผมเองเป็นครั้งแรกที่ได้มีโอกาสยิง 11 มม. ส่วนใหญ่ยิงแต่ 9 มม ผล 5 นัดแรกของผมกลุ่มกระจายสะเปะสะปะ เพราะไม่คุ้นมือประกอบกับไกที่ค่อนข้างแข็ง (ปกติผมใช้ CZ 75 D Compact) กว่าจะเข้าฝักต้องใช้กระสุนถึง 15 นัดถึงจะพอใช้ได้..สรุป..มีปืนต้องทำตัวให้กลมกลืนกับปืนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2008, 09:04:40 PM โดย bamboo » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์