๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:23:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายดาบจำต้องสละชีพ เพราะ ปืนขัดลำ  (อ่าน 12109 ครั้ง)
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 01:26:26 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  จำต้องตรวจสอบอาวุธทุกกระบอกอย่างสม่ำเสมอแล้วเรา
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 01:27:35 PM »

เป็นสิ่งเตือนใจ ให้ไม่ละเลยกับอาวุธคู่ชีพของเรา ควรจะหมั่นดูแลและเอาใจใส่ให้มากขึ้น

อรินทราช 26
k14
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 01:51:09 PM »

อย่าให้เจอแบบนี้เลยครับ (รูปของพี่boon)
เค 14

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 03:38:34 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับ ตำรวจที่เสียชีวิตด้วยครับ
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 03:52:11 PM »

เสียใจด้วยอีกคนครับ   แม่ ผม   ถ้า  มีข่าว แบบนี้    ท่านจะนอนไม่หลับ ครับ   (คงสงสารเจ้าหน้าที่) Cry Cry Cry

ผมเคยเจอ เจ้าหน้าที่ตำรวจ ใส่ชุดลักษณะ คือ  จราจรกลาง (หมวกส้ม)   มายิงปืนกันที่สนาม ตร. 

ท่านมา ยิงกันเล่นๆมั้งครับ    มาเป็นกลุ่มเลย      แถมทำ ผิดกติกา สนามอีก  คือเอา  ขวดน้ำพลาสติก ไป ตั้ง แล้ว ยิง แข่งกัน ว่าใครจะโดน 

สักพัก นายสนาม ท่านมา   ต่อว่า นิดหน่อย  ก็เลย เปลี่ยนยิงเป้ากระดาษ แทน   แต่  ขวด ใบนั้น ไม่มี ร่องลอย การถูกกระสุน เลย ครับ     

www.rodyok.net  01-5675456
paong26
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 07:56:35 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับวีรบุรุษอีก 1 ท่านครับ  ที่เสียสละเพื่อประเทศชาติครับ   รัฐบาลหรือผู้มีอำนาจในบ้านเมืองนี้น่าจะพิจารณาจัดหาอาวุธปืนประจำตัวให้กับเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานบ้างนะครับ  โดยเฉพาะเจ้าหน้าที่ชั้นผู้ปฏิบัติงาน  เงินเดือนเขาน้อยจะหากำลังทรัพย์ที่ไหนมาซื้อปืนดีๆ  ข้าราชการชั้นผู้น้อยถูกละเลยมาตลอด   
           อาวุธปืนประจำตัวของ ทหาร ตำรวจ หรือเจ้าหน้าที่อื่นๆ ที่ปฏิบัติงานเกี่ยวกับความสงบเรียบร้อยของสังคมหรือความมั่นคงของรัฐ   รัฐควรจัดหาให้ครับ  ทีรถยนต์ประจำตำแหน่งยังจัดหากันได้เลยครับ   
           ปล. กระผมเป็นประชาชนธรรมดา  ไม่มีส่วนได้เสียกับความเห็นที่แสดงครับ   
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 08:33:56 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ Cry  ท่านคือผู้กล้าเเละวีรบุรุษของชาวยะลาครับ

[URL=h
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 08:44:58 PM »

น่าเสียดาย คนดี ๆ ต้องมาตายเพราะคนชั่ว ๆ อีกแล้ว.......... Angry
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 10:09:24 PM »

...ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...ระยะหลังมานี้ พวกก่อการร้ายมันทำร้ายคนไม่เลือกหน้า ทั้งชาวบ้าน ทั้งเจ้าหน้าที่ต้องตกเป็นเหยื่อของพวกรกแผ่นดิน....น่าเป็นห่วงชาวบ้าน 3 จว.ภาคใต้มากครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 12:29:40 AM »

ขอสดุดี ผู้กล้า ท่านนี้ด้วยครับ 

จากข้อคิดเห็น ของพี่สมชาย  แล้ว ยังพบว่า นอริงโก้  สปริงแข็ง ขึ้นลำยาก ต้องฝึกพอสมควรครับถึงจะขึ้นลำได้เร็วๆ   ถ้าขึ้นลำเร็วๆแบบ ชักจากซอง มืออีกข้างรีบตะบบสันสไลด์ทันที  ดันสไลด์ ขณะวาดปืนเข้าสู่แนวเล็ง  แบบที่เซี่ยน 1911 ชอบทำกัน  นอริงโก้ ทำไม่ได้ครับ ถ้าทำได้ก็ยากมาก ยิ่งตัว โตกาเรฟ ของแท้  7.62 ยิ่งแข็งดันสไลด์ลำบาก  ต้องชักปืนออกมาด้า่นหน้าคนยิง ดึงสไลด์ขึ้นลำแบบธรรมดา  ถึงจะชัวร์

นอริงโก้รุ่นแรกๆ จะมีระบบเซฟ ไม่เหมือนปืนยุโรป ตะวันตก-อเมริกัน  ผู้ใช้อาจสับสน

หากขึ้นลำแล้วลดนก  ง้างนกก็ยากครับ เพราะท้ายสไลด์ มีครีบปิดซ้อนนกเอาไว้  ทำให้ไม่สามารถ พกแบบค็อกแอนด์ล็อก โดยเอาสายรัดนกซองปืน มาขวางทางเดินนกสับได้ เพราะ ท้ายสไลด์โค้ง  คาดไว้ก็ไม่อยู่  สายพาลจะหลุดเบ้ออกไปข้างหน้า  ....เคยเห็น จราจรท่านหนึ่งพกแบบนี้  แต่สายคาดก็หลุดไปข้างหน้า  ตกใจ

....ตามล่า...อีตอแหล
G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทุกสิ่งสรรพ มิอาจได้มา โดยไม่สูญเสียสิ่งใด

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 12:37:19 AM »

เสียใจด้วยจริงๆ ครับกับเรื่องแบบนี้
ลอบกัดดันทุกวัน ระวังตัวดีก็มีเปอร์เซ็นต์รอดมากหน่อย
เห็นตรงกับท่านสมชาย(ฮา)กล่าวไว้
และเพิ่มเติมครับ

ปืนกระบอกไหนไว้ป้องกันตัว คือกระบอกที่เราจะฝากชีวิตไว้
อย่าพยายามไปแต่งอะไรมันเลย แม้แต่น้ำหนักไก โรงงานวิเคราะห์ และเซ็ทอัพ มาดีแล้ว
เพราะช่วงวิกฤต เราจะควบคุมระบบประสาทได้ยาก ความรู้สึกลดลง อาจเผลอลั่นใส่ตนเอง หรือเพื่อนได้
บำรุงรักษาให้ถูกวิธี ไม่ควรทาน้ำมันหรือจารบีมากเกินไป อาจเยิ้มเปรอะสไลด์ ลื่นจะขึ้นลำไม่ได้
และน้ำมันจะเป็นตัวดักจับฝุ่นผงอย่างดี ยิ่งพกนอก งานสนามแล้ว เป็นโคลนเลยเชียว...
ฝึกให้มาก ไม่ใช่ยิงแต่เป้ากระดาษ ควรฝึกระบบต่อสู้ คิดเองก็ได้ครับ ตามสถานการณ์ที่เราคาด คิดเผื่อว่า โจรมันจะเล่นเรายังไง แล้วซ้อมให้ดี ครับ

ส่วนปืนกระบอกไหนแต่งก็ตามแต่ใจรัก แตไม่ควรนำมาป้องกันตัว อาจผิดพลาดได้ เพราะต่างจุดประสงค์

ผมว่า นอริงโก้ กองทัพจีน น่าจะใช้ และมีจำนวนมากที่สุดตามประชากรจีน ถ้าไม่ดีพอจะใช้งานหนัก คงไม่ได้เข้ากองทัพแน่ คุณภาพเหมาะสมกับปืนทหาร เดี๋ยวนี้ ไม่ใช่ก็ขี้เหร่
แต่คนใช้ ต้องทราบว่าเราใช้ปืนอะไร รู้จักมันให้มากแล้วมันจะช่วยเราได้ครับ

ขอให้ทุกท่านแคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง...

เดิมนั้นหรือ คือโพธิ์พฤกษ์
กระจกนึก เทียบจิตได้
หมั่นเพียร เช็ดปัดไว้
อย่าปล่อย ให้เกิดธุลี
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 12:56:25 AM »

เสียใจครับ ......   Undecided
บางที .... ปืนลูกโม่อาจจะเหมาะสมกว่า .... สำหรับผู้ที่ไม่ได้ฝึกฝน  และ  อยู่ในสภาวะพร้อมต่อสู้ตลอดเวลา

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 02:10:06 AM »

เสียดายและสงสารครอบครัวของผู้เสียชีวิตมากคับ...
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 08:32:46 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับวีรบุรุษอีก 1 ท่านครับ ที่เสียสละเพื่อประเทศชาติครับ รัฐบาลหรือผู้มีอำนาจในบ้านเมืองนี้น่าจะพิจารณาจัดหาอาวุธปืนประจำตัวให้กับเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานบ้างนะครับ โดยเฉพาะเจ้าหน้าที่ชั้นผู้ปฏิบัติงาน เงินเดือนเขาน้อยจะหากำลังทรัพย์ที่ไหนมาซื้อปืนดีๆ ข้าราชการชั้นผู้น้อยถูกละเลยมาตลอด
 อาวุธปืนประจำตัวของ ทหาร ตำรวจ หรือเจ้าหน้าที่อื่นๆ ที่ปฏิบัติงานเกี่ยวกับความสงบเรียบร้อยของสังคมหรือความมั่นคงของรัฐ รัฐควรจัดหาให้ครับ ทีรถยนต์ประจำตำแหน่งยังจัดหากันได้เลยครับ
 ปล. กระผมเป็นประชาชนธรรมดา ไม่มีส่วนได้เสียกับความเห็นที่แสดงครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ อยากให้ตำรวจ ทหาร โดยเฉพาะตำรวจเพราะมีโอกาสที่ปฏิบัติงานตามลำพังอยู่เสมอ ได้ใช้อาวุธที่ทันสมัย เชื่อถือได้ เหมือนตำรวจในประเทศที่เจริญแล้วใช้กันพวกกล็อก สมิท  บาเรตต้า ชีแซด  โค้ลท์   
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 09:32:58 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับวีรบุรุษอีก 1 ท่านครับ ที่เสียสละเพื่อประเทศชาติครับ รัฐบาลหรือผู้มีอำนาจในบ้านเมืองนี้น่าจะพิจารณาจัดหาอาวุธปืนประจำตัวให้กับเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานบ้างนะครับ โดยเฉพาะเจ้าหน้าที่ชั้นผู้ปฏิบัติงาน เงินเดือนเขาน้อยจะหากำลังทรัพย์ที่ไหนมาซื้อปืนดีๆ ข้าราชการชั้นผู้น้อยถูกละเลยมาตลอด
 อาวุธปืนประจำตัวของ ทหาร ตำรวจ หรือเจ้าหน้าที่อื่นๆ ที่ปฏิบัติงานเกี่ยวกับความสงบเรียบร้อยของสังคมหรือความมั่นคงของรัฐ รัฐควรจัดหาให้ครับ ทีรถยนต์ประจำตำแหน่งยังจัดหากันได้เลยครับ
 ปล. กระผมเป็นประชาชนธรรมดา ไม่มีส่วนได้เสียกับความเห็นที่แสดงครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ อยากให้ตำรวจ ทหาร โดยเฉพาะตำรวจเพราะมีโอกาสที่ปฏิบัติงานตามลำพังอยู่เสมอ ได้ใช้อาวุธที่ทันสมัย เชื่อถือได้ เหมือนตำรวจในประเทศที่เจริญแล้วใช้กันพวกกล็อก สมิท บาเรตต้า ชีแซด โค้ลท์

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ทีรถประจำตำแหน่งราคาเป็น ล้าน ๆ ยังซื้อได้เน๊าะ....
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์