๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 09:59:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายดาบจำต้องสละชีพ เพราะ ปืนขัดลำ  (อ่าน 12111 ครั้ง)
joy
Jr. Member
**

คะแนน 0

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 12:01:41 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของพี่เขาด้วยครับ
ขอให้กรรมมตามทันไอ้พวกที่กระทำการเลวๆนี้
และขอให้พี่ๆน้องๆที่ปฏิบัติหน้าที่ใน 3จว .ชายแดนใต้
จงรักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต

จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย  ไม่มีใครอยากเห็นคนเด่นเกิน
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 12:09:11 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะครับ

ทุเรียนหมอน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 12:09:56 PM »

นอลิงโก  ปืนจีนแดง คุณภาพต่ำมากครับ  ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวท่านครับ
เรื่องอาวุธปืนนี่ หัวใจอยู่ที่คุณภาพครับ  แต่บางท่านทุนน้อย ก็เลือกตามทุนของตัวเอง  อยากพูดเพียงสั้นๆว่า  อย่าขี้เหนียวครับ
อดออมอีกนิดเพื่อชีวิตตัวเองและครอบครับ
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 12:17:42 PM »

เสียใจด้วยจริงๆ ครับ  พูดถึงนอรินโก้  เพื่อนผมมีรุ่น 213  ซื้อสวัสดิการ เขาไม่ค่อยได้ยิงผมเคยเอามาลองยิงดู 3 นัด โดยไม่ได้เช็ดน้ำมันออก (เขาทามันไว้เยิ้มเลยครับ) ปรากฎว่าติดทั้ง 3 นัด ผมจึงถอดออกแล้วนำมาเช็ดทำความสะอาดใหม่  ตั้งแต่นั้นมา  10 กว่าปีแล้วครับ ไม่ว่าเพื่อน รึผมเอาไปยิงไม่เคยติดสักนัดเดียว    ผมว่าอาจจะอยู่ที่การคอยดูแลทำความสะอาดด้วยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 12:19:20 PM »

นายสมชายสงสัยว่านายดาบวีรชนท่านนี้ พกปืนรังเพลิงว่างครับ...

ตั้งแต่นายสมชายเล่นปืนมาไม่เคยเห็นใครพกปืนขึ้นลำและลดนกเลยครับ นอกจากในหมู่คน"เล่น"ปืนเท่านั้น... และต้องเป็นคน"เล่น"แบบยิงแห้งบ่อยด้วยครับ... หากไม่ใช่คนยิงแห้งบ่อยๆ เอามือทั้งมือกระชาก Slide ขึ้นลำ จะไวกว่าเอา"นิ้วโป้ง"ง้างนกที่เป็นชิ้นส่วนเล็กๆครับ...

ตามข่าวท่านถูกยิงก่อน แล้วคาดว่ามอเตอร์ไซค์คงล้ม แล้วมือไม้คงไม่อยู่ในสภาพปรกติครับ... กระชากขึ้นลำไม่ได้ง่ายๆ... นายสมชายนึกถึงตัวเองในข้อนี้บ่อย เพราะ G19 นายสมชายปล่อยให้รังเพลิงว่าง... ส่วนม้าแก่ นายสมชายยิงแห้งบ่อย เลยง้างนกได้เร็วกว่ากระชาก Slide ครับ...

ท่านใดอยากลองเอาความรู้ฯ ให้ลองขึ้นลำปืนตอนมือเลอะน้ำมันฯ เอาตอนล้างปืนนั่นแหละครับ... เพราะหากสถานการณ์จริงมืออาจเลอะคราบเลือด และตามข่าวมือนายดาบฯ อาจล้าหรือเจ็บเพราะตอนรถมอเตอร์ไซค์ล้ม เผลอเอามือยันพื้นครับ... กระชาก Slide ได้ไม่เต็มที่ เลยขัดลำไม่ได้ยิงเลยแม้แต่นัดเดียวครับ(เก็บปลอกกระสุนได้แค่ 3 ปลอก พอดีกับนายดาบถูกยิงสามนัด)....

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 12:25:03 PM »

ถ้าผู้ต้องสงสัยเป็นคนร้ายจริงๆ ผมอยากให้มันเป็นเหมือนทีมที่ยิงผู้พิพากษา ไอ้รกแผ่นดิน
ผมเห็นภาพในหนังสือพิมพ์แล้วรู้สึงสงสารนายดาบคนนี้มากเลยอายุก็มากแล้ว จะไปว่าแกเรื่องปืนก็คงจะไม่ได้ แกคงมีภาระต้องใช้เงินในเรื่องอื่น ถ้าแกใช้เครื่องแบบหากินคงรวยไปแล้ว แต่แกไม่ทำก็เลยมีเพียงเท่านี้

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 12:31:28 PM »

เสียใจด้วยครับ จากเหตุการณ์นี้ทุกท่าคงจะดูแลปืนของตัวเองให้ดีและพร้อมใช้อยู่เสมอนะครับ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 12:33:56 PM »

เสียใจและเจ็บใจกับปืนคุณภาพต่ำ  ส่วนเสื้อกันกระสุนที่แจกก็ไม่สามารถกันกระสุนสงครามได้
เวรกรรมจริงๆ ส่วนผู้ใต้บังคับบัญชาที่ต้องปฏิบัติงาน ขณะที่นายอิ่มถ้วนหน้า

อเสวนา จะ พาลานัง
May 21 ** รักในหลวง **
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 12:37:41 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ
อยากฝากถึงผู้ใหญ่ ว่าควรใส่ใจกับลูกน้องให้มาก ในเรื่องการสนับสนุนด้านการฝึกซ้อม ดูแล อาวุธปืน เพราะหน้าที่ของเจ้าหน้าที่เกี่ยวข้องกับอาวุธโดยตรง ไม่มีสิทธิพลาดเหมือนประชาชนครับ
สมัยก่อนนานแล้ว เห็นเจ้าหน้าที่ตำรวจอบรมยิงปืนที่สนามหัวหมาก เห็นแล้วหนาวครับ ส่วนใหญ่เป้าสะอาด เพราะขาดงบกระสุน
เห็นด้วยครับ รัฐควรสนับสนุนให้มากกว่านี้
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของผุ้สูญเสียด้วยครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 12:37:42 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ อ่านข่าวเมื่อวานนี้เช่นกัน ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 01:00:24 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ถึงเวลาหรือยัง โครงการหมื่นล้านพันล้าน เอามาซื้ออาวุธปืนให้ตำรวจบ้างซัก
ล้านสองล้านก็ยังดี

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 01:16:35 PM »

.ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวของ นายดาบตำรวจจรูญ ศักดารัตนกุล ..ครับ .

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 01:19:15 PM »

ถือว่าได้ต่อสู้สมชายชาติทหาร(ตำรวจ) แล้ว แต่อุปสรรคขึ้นอยู่กับอุปกรณ์โดยมีชีวิตเป็นเดิมพัน
ขอให้ดวงวิญญาณท่านสู๋สุคติ  ครอบครัวของท่านต้องได้รับการดูแลจากทางการเป็นอย่างดี ... เสียใจด้วยครับ

minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 01:22:49 PM »

เป็นตำรวจน่าจะใช้ลูกโม่ 686 ยอดนิยมนะครับ หรือ M66 ก็ได้

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
Rod......รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 01:24:37 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
ผมมีโอกาสได้เห็น จนท.ตำรวจชุดหนึ่งมาฝึกซ้อมยิงปืนโดยมีผู้หมวดพามาครับ ทั้งหมด 14 ท่าน
มีอยู่ 2 ท่านครับที่น่าเป็นหวัง คือ ปืนลูกโม่ .38 ยิงได้นัดเดียว โมหมุนไม่ได้ครับ
และอีกท่านหนึ่ง ชักออกจากซองยิงไม่ได้ครับ  ต้องให้จนท.สนามทำความสะอาดจึงจะยิงได้
แล้วเข็มแทงชนวนก็หักครับ  ยังมีอีกท่านหนึ่งยิง 10 นัดไม่ถูกเป้าเลยซักนัดเดียว นายดาบแล้วครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์