๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:12:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 73
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมผู้ใช้ FNP9-17 / FNP-9 ครับผม  (อ่าน 277095 ครั้ง)
nai Q
Full Member

คะแนน 4

ร้านหวานจวกเหล้าปั่น

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 11:08:02 PM »

Grin Grin
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 11:38:23 PM »

สวัสดีครับ ปืนสวยครับ เยี่ยม ผมคิดว่าจะจองตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ(รุ่นสีขาวดำ)ของร้านกันส์ เซอร์วิส นี่แหละครับ แต่ผมอยากจะทราบว่า fnp9-17 กับ fnx-9 ที่อเมริกาเป็นปืนรุ่นเดียวกันหรือไม่ครับ Huh

ตัวหนังสือที่สไลด์ จะไม่เหมือนกัน แต่ภาพรวมของสไลด์เหมือนกันทุกอย่างครับผม.. Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 11:46:41 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=vdG2eYr_F5A" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=vdG2eYr_F5A</a>

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=O8NIeqQqVGQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=O8NIeqQqVGQ</a>

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=f6Vuab3CvSE" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=f6Vuab3CvSE</a>

ยินดีด้วยครับหลังจากรอมานาน
ค้าขายแบบนี้ดีครับ ไม่ต้องวางเงินก่อน หมูมาไก่ไป
ถ้าให้ดีน่าจะได้3แม็กเต็มที่เลย แค่แม็กอันเดียวหักกำไรไปนิดเดียว
รุ่นนี้เมกา FNX 9 มาไทยเป็น FNP9-17

ก็ถามร้านฯ เหมือนกันครับ เพราะดูใน เว็บ เมืองนอก มี 3 อัน ร้านบอกว่า ป.2 นำเข้า กำหนดได้แม๊กอะไหล่ 1 อัน รวมเป็น 2 อัน เพราะมี สมช. ที่รับมาก็ถามเหมือนกันครับผม.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 11:53:53 PM »

ยินดีด้วยครับ ปืนสวย เซฟครบ น่าใช้ กล่องก็ทำมาดูดีมากครับ  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 11:58:05 PM »

รูปทดสอบ จาก สมช. อีกท่านหนึ่งที่รับมาแล้วเหมือนกันครับผม.. Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2010, 12:00:25 AM โดย tkot +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 12:01:52 AM »

ยินดีด้วยครับ ปืนสวย เซฟครบ น่าใช้ กล่องก็ทำมาดูดีมากครับ  เยี่ยม

ขอบพระคุณมากครับผม.. Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้ ไหว้

INFANTRY2008-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

นามะปราง

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 05:37:51 PM »

สวัสดีครับ ปืนสวยครับ เยี่ยม ผมคิดว่าจะจองตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ(รุ่นสีขาวดำ)ของร้านกันส์ เซอร์วิส นี่แหละครับ แต่ผมอยากจะทราบว่า fnp9-17 กับ fnx-9 ที่อเมริกาเป็นปืนรุ่นเดียวกันหรือไม่ครับ Huh

ตัวหนังสือที่สไลด์ จะไม่เหมือนกัน แต่ภาพรวมของสไลด์เหมือนกันทุกอย่างครับผม.. Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้ ไหว้

เท่าที่ติดตาม แตกต่างหลายจุดครับ

มีตรงลายกันลื่น fnx-9 จะมีลายกันลื่นด้านหน้าด้วย

ปุ่มปลดซองกระสุนก็แตกต่างกันครับ

รางติดอุปกรณ์ด้านหน้าก็แตกต่างกันครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ความรู้เท่าหางอึ่งครับ พอมีบ้าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2010, 05:50:14 PM โดย INFANTRY2008 » บันทึกการเข้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 06:15:19 PM »

ยินดีด้วยครับหลังจากรอมานาน
ค้าขายแบบนี้ดีครับ ไม่ต้องวางเงินก่อน หมูมาไก่ไป
ถ้าให้ดีน่าจะได้3แม็กเต็มที่เลย แค่แม็กอันเดียวหักกำไรไปนิดเดียว
รุ่นนี้เมกา FNX 9 มาไทยเป็น FNP9-17

FNX กับ FNP เป็นคนละรุ่นกัน  ในอเมริกาก็มีขายทั้งสองแบบ
เช่น FNX 9 มม.สีดำ Product No. 66822   ส่วน FNP 9 มม.สีดำ เหมือนกัน จะเป็น 47829
►♀◄
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 08:50:21 PM »

ที่มาที่ไปก็ยังงงๆอยู่ครับ
แรกๆก็รับจอง2สี FNP9 เป็นสแตนเลสเกรดดี แต่ต่อมาก็แจ้งว่าโรงงานกำลังจะย้าย จึงผลิตได้แค่สีดำ เป็น FNP9-17
โรงงานเดิม Fredericksburg VA แต่ของล็อตนี้น่าจะ columbia  SC
ที่สังเกตดูจากยูทูป มันก็น่าจะตัวเดียวกับ FNX แต่ต้องถามเจ้าของที่เมกาว่าสไลทำจากอะไร แต่ของไทย FNP9-17 เป็นเหล็กแน่ๆ ซึ่งราคาต่ำสุด

เฟืองทองตั้งอยู่ตรง...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 10:54:21 PM »

เท่าที่ติดตาม แตกต่างหลายจุดครับ

มีตรงลายกันลื่น fnx-9 จะมีลายกันลื่นด้านหน้าด้วย

ปุ่มปลดซองกระสุนก็แตกต่างกันครับ

รางติดอุปกรณ์ด้านหน้าก็แตกต่างกันครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ความรู้เท่าหางอึ่งครับ พอมีบ้าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหมือนรูปข้างบนทั้งหมดครับผม..ไม่ว่า ไก/เซฟ/ปุ่มปลดแม๊ก/คันค้างสไลด์/ลายกันลื่นหน้าสไลด์/รางติดอุปกรณ์/คันถอดสไลด์/ขอรั้งปลอกแบบมี indicatorตัวบอกสถานะของรังเพลิง/ลายกันลื่นที่ด้ามปืนฯลฯ

แต่ตัวหนังสือ ฝั่งสไลด์ด้านขวามีดังนี้ครับ..
FN Herstal Belgium            Manufactured by FNM LLC, Columbia, SC

ส่วนฝั่งซ้ายของสไลด์มีดังนี้ครับ..
9X19 mm               FNP9-17             โลโก้ ของ FN

ส่วนรูปล่างน่าจะเป็นรุ่นเก่ากว่าครับระหว่างโพส ข้อความ ก็เอาตัวปืนมาดูตามไปด้วยครับผม..  Grin Grin Grin::014:: ไหว้ ไหว้

และด้วยความสงสัยกระดาษที่ติดไว้ข้างกล่อง ซึ่งเป็น กระดาษที่ปริ๊นแปะทับที่บอกชุด /เลขปืน/ รุ่นปืน /ซีเรียลนัมเบอร์ เลยลองค่อยๆลอกดูก็เป็นดังนี้ครับผม.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2010, 11:04:25 PM โดย tkot +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 11:24:26 PM »

แรกๆก็รับจอง2สี FNP9 เป็นสแตนเลสเกรดดี แต่ต่อมาก็แจ้งว่าโรงงานกำลังจะย้าย จึงผลิตได้แค่สีดำ เป็น FNP9-17
โรงงานเดิม Fredericksburg VA แต่ของล็อตนี้น่าจะ columbia  SC
ที่สังเกตดูจากยูทูป มันก็น่าจะตัวเดียวกับ FNX แต่ต้องถามเจ้าของที่เมกาว่าสไลทำจากอะไร แต่ของไทย FNP9-17 เป็นเหล็กแน่ๆ ซึ่งราคาต่ำสุด

เห็นร้านฯบอกตัวขาว-ดำ จะเข้าอีกล๊อตต่อไปก็ประมาณปลายเดือน มิ.ย. นี้ครับ.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขออนุญาตถามท่านนะครับ ที่ไปที่มา ท่านก็ยังงงๆ   ผมงงยิ่งกว่าท่าน อีกครับ ที่ท่าน ฟันธงว่าของไทย FNP9-17 เป็นเหล็กแน่ๆ แต่ไม่ว่าจะเป็นอะไรผมก็ชอบเพราะเป็นปืนที่ผมเลือกแล้วครับ..ผม.. Grin Grin Grin

100
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 12:26:23 AM »

เคยยิงแล้วเป็นปืนที่ไกคมดีมาก ไกเดินเรียบทำให้ยิงได้แม่น  
 เล็งตรงไหนเข้าตรงนั้น :002:: หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2013, 09:21:13 PM โดย m100 » บันทึกการเข้า
►♀◄
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 08:27:17 AM »

ท่าน tkot คำถามมันอยุ่ตรงไหนครับที่ขออนุญาตถาม ผมหาไม่เจอ
ส่วนตัวผมก็ชอบครับ แต่ก็อดไม่ได้ต้องหาที่ติและเปรียบเทียบจะด้รุ้ถึงราคา-เทคนิคต่างๆของโรงงานและร้านค้า
ยื่งล็อตใหม่ถ้าได้เป็นแสตนเลสด้วยแล้วก็ดูแลง่าย บอกลาสนิมขุมไปได้เลย

เฟืองทองตั้งอยู่ตรง...
INFANTRY2008-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

นามะปราง

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 09:28:52 AM »

เคยยิงแล้วเป็นปืนที่ไกคมดีมาก ไกเดินเรียบนุ่มทำให้ยิงได้แม่น 
 เล็งตรงไหนเข้าตรงนั้น เอามายิงรัวมันมันมากฮ่ะ::002:: หลงรัก

รัวเลยเหรอครับ ลูกปืนเยอะแบ่งผมมั่งสิ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

จะยิงซ้อมมือแต่ละที ต้องได้รับอนุมัติจาก ผบ.ทบ. เป็นลายลักษณ์อักษร หากยิงโดยไม่ได้รับอนุมัติ

เขียนรายงานมือหงิกเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 09:41:01 AM »

สำนักงานใหญ่อยู่ Virginia  แต่โรงงานผลิตอยู่ที่  South Carolina  ปืน FN ไม่เคยผลิตที่ Virginia
ดูที่สไลด์จะแกะไว้ว่า Fredericksburg VA เพราะสำนักงานใหญ่อยู่ที่นั้น
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 73
  พิมพ์