๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:34:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆแนะนำผมหน่อยครับระหว่าง เร 870 วิง กับ แฝดขนานไบคาล  (อ่าน 6464 ครั้ง)
triumph5t
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:19:25 AM »

พี่ๆแนะนำผมหน่อยครับระหว่าง เร 870 วิง กับ แฝดขนานไบคาล อย่างไหนน่าใช้กว่ากัน และอนาคตตัวไหนมีอนาคตกว่ากันครับ
จุดประสงค์ เอาไว้ใช้เฝ้าบ้าน ยิงซ้อม และอนุรักษ์ครับ
ขอบคุณพี่ๆมากครับ
ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 03:48:41 PM »

พี่ๆแนะนำผมหน่อยครับระหว่าง เร 870 วิง กับ แฝดขนานไบคาล อย่างไหนน่าใช้กว่ากัน และอนาคตตัวไหนมีอนาคตกว่ากันครับ
จุดประสงค์ เอาไว้ใช้เฝ้าบ้าน ยิงซ้อม และอนุรักษ์ครับ
ขอบคุณพี่ๆมากครับ

แฝดไบคาล ตอนนี้ราคาไปแรงมาก แต่ถ้าชอบแนวคลาสสิกก็จัดเลยครับ  แต่ถ้าเอาคุ้มค่ากับราคาก็ต้อง 870 ครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 10:32:21 PM »

เอาไว้เฝ้าบ้าน        870  ดีกว่า

เอาไว้ซ้อมมือ         แล้วแต่ชอบ

เอาไว้ติดตัวเข้าป่า   ไบคาลดีกว่า

เอาไว้อนุรักษ์         ไม่ต้องซื้อทั้งสองกระบอก 

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 11:17:40 AM »

ถูกทุกข้อ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 10:43:32 AM »

ในความเห็นผม ลูกซองแฝด เป็นปืนคลาสสิค ไม่เหมาะกับการยิงต่อสู้ที่ต้องยิงซ้ำหลายนัด แต่เหมาะกับการล่าสัตว์ ที่จำกัดการยิงซ้ำไม่เกิน 2 นัด เพราะถ้าซ้ำ 2 นัดแล้วไม่อยู่ ถ้าสัตว์ไม่หนี ก็ชาร์ตสวนเข้าถึงตัวคนยิง ไม่มีโอกาสบรรจุลูกใหม่ได้ทัน แต่ เรฯ 870 วิง ได้เปรียบในเรื่องการยิงซ้ำได้หลายนัด ขอบเขตการใช้งานจะกว้างกว่า ลูกซองแฝด
หน้า: [1]
  พิมพ์