๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:57:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมัครสมาชิกสนามยิงปืน  (อ่าน 4587 ครั้ง)
Let_S_Go
Newbie
*

คะแนน 0

::::รักพ่อหลวงครับ::::

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 02:18:52 AM »

ผมเป็นคนชอบปืนมากครับ ผมอยากสมัครสมาชิกสนามยิงปืน ผมอายุแค่ 20 ปี เรียนอยู่ด้วยครับ ไม่ทราบว่าผมจะสมัครได้มั้ยครับ และที่สำคัญผมไม่มีปืนด้วยครับ
ผมอยู่วิภาวดี ม หอการค้า อะครับ พี่ๆ คนไหนช่วยแนะนำผมได้มั้ย ใครอยู่ใกล้ๆ แถวนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ เห็นมีสนามปืนที่ ราบ 1 อะครับ  อยากยิงของจริงบ้าง เล่นแต่ bb gun
**ลืมไปครับแล้วจะต้องอบรมอะไรก่อนหรือไม่ครับ  ขอโทษนะครับที่ถามเยอะไปหน่อย

ขอบคุณครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2010, 02:47:30 AM โดย Let_S_Go » บันทึกการเข้า
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 04:11:42 AM »

ผมล่ะ งง จริงๆครับ  กับคำว่า วิภาวดี  มีเกือบทุกที่ ที่สุราษก็มีค่ายวิภาวดี

สวัสดีครับท่านสมาชิกใหม่ครับ ขอต้อนรับ สู่บ้าน อ.ว.ป ครับ หลงรัก
อย่าลืมอ่านกระทู้ที่ปักหมุดด้วยนะครับ  หลงรัก
 ส่วนคำถามไม่นานเกินรอ เดี๋ยวพี่ๆมีช่วยตอบให้หายข้องใจนะครับ  ไหว้
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 07:37:21 AM »

อายุ 20 ปี ถือว่าบรรลุนิติภาวะแล้ว การจะสมัครสมาชิกสนามยิงปืน(เพื่อการกีฬา) ไม่ได้
มีการจำกัดอายุครับ และไม่จำเป็นต้องมีอาวุธปืนเสมอไป เพราะเราต้องการสมัครฯเพื่อต้อง
การฝึกฝนการใช้อาวุธปืนให้ชำนาญเพื่อซื้ออาวุธปืนในอนาคต
    อยู่ ม.หอการค้าไทย สนามยิงปืนก็อยู่ฝั่งตรงข้ามนั่นไงครับ ทางเข้าเขียนป้ายเบ้อเริ่ม ส่วน
การอบรมก็แล้วแต่ละสนามจะจัดให้ครับ ไม่ได้เป็นข้อบังคับของแต่ละท้องที่ในการขอป.3 มี
ก็ดี ไม่มีก็ไม่ผิดระเบียบ
    และท่านจะไปสมัครเป็นสมาชิกสนามยิงปืนที่ไหนก็ได้ในประเทศไทย

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
คุณพ่อลูกสอง
รัก ในการ...ศึกษา อาวุธปืน
Jr. Member
**

คะแนน 30

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 11:02:47 PM »

สมัย ผมเรียนอยู่หอการค้า ผมก็สนใจอาวุธปืนครับ ในช่วงเวลานั้น ดูเป็นสิ่งห่างไกล สำหรับนักศึกษาที่ยังต้องขอเงิน พ่อ แม่ จบมาได้ 5ปี มีครอบครอง 4กระบอกครับ ด้วยใจรักจริง พยายามศึกษา และยังคงต้องศึกษาหาความรู้ต่อไป

ยินดีต้อนรับรุ่นน้องร่วมมหาลัยนะครับ
ส่วน ตัวสมัยเรียนก็ เล่นแต่เพนท์บอล สนาม รด หน้ามหาลัยแหละครับ
สนามกองทัพบก จนทุกวันนี้ ยังไม่เคยเข้าไปยิงเลยครับ เคยแต่ไป ชมเค้าแข่งรักบี้

2 สิ่งที่ไม่ยุติธรรม ...คือ ความรัก กับ..ประชาธิปไตย
Let_S_Go
Newbie
*

คะแนน 0

::::รักพ่อหลวงครับ::::

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 12:16:57 AM »

ขอบคุณพี่ๆ มากครับ
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:31:00 AM »

ผมล่ะ งง จริงๆครับ  กับคำว่า วิภาวดี  มีเกือบทุกที่ ที่สุราษก็มีค่ายวิภาวดี

สวัสดีครับท่านสมาชิกใหม่ครับ ขอต้อนรับ สู่บ้าน อ.ว.ป ครับ หลงรัก
อย่าลืมอ่านกระทู้ที่ปักหมุดด้วยนะครับ  หลงรัก
 ส่วนคำถามไม่นานเกินรอ เดี๋ยวพี่ๆมีช่วยตอบให้หายข้องใจนะครับ  ไหว้

เช้าวันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2520 พระองค์เจ้าวิภาวดีรังสิตจะทรงเสด็จไปเยี่ยมเยียนทหาร ตำรวจตระเวนชายแดน ตำรวจภูธร  และประชาชนตามปกติที่อำเภอเวียงสระ สุราษฎร์ธานี ทรงได้รับรายงานข่าวว่า  เจ้าหน้าที่ตำรวจตระเวนชายแดน 2 คนถูกับระเบิดบาดเจ็บสาหัส  เกรงว่าจะได้รับอันตรายถึงชีวิตหากมิได้รับการรักษาอย่างทันท่วงที  จึงทรงให้นักบินนำเฮลิคอปเตอร์ร่อนลงเพื่อรับคนเจ็บนำส่งโรงพยาบาล  แต่ในขณะที่นักบินนำเครื่องบินร่อนลงต่ำที่บ้านเหนือคลอง  ได้ถูกผู้ก่อการร้ายซึ่งซุ่มอยู่ภาคพื้นดินระดมยิงอย่างหนาแน่น  กระสุนปืนของผู้ก่อการร้ายถูกเฮลิคอปเตอร์  และทะลุเข้ามาถูกพระองค์เจ้าวิภาวดีฯ เป็นแผลฉกรรจ์  นักบินได้นำเฮลิคอปเตอร์ลงฉุกเฉินที่สนามหน้าโรงเรียนวัดบ้านส้องเพราะเครื่องชำรุดบินต่อไม่ได้

ในนาทีสุดท้ายแห่งพระชนม์ชีพ  พระองค์หญิงตรัสขอให้ช่วยกราบถวายบังคมลาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว .............แล้วที่สุดก็สิ้นพระชนม์บนเฮลิคอปเตอร์ที่นำเสด็จกลับสู่จังหวัดสุราษฎร์ธานีนั่นเอง       

เขาเลยเอานามของพระองค์ท่านมาตั้งเป็นชื่อถนนหรือสถานที่ต่างๆเพื่อเป็นทีระลึกถึงคุณงามความดีของพระองค์ท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2010, 10:39:11 AM โดย คนส่องกล้อง » บันทึกการเข้า

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:59:12 AM »

เช้าวันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2520 พระองค์เจ้าวิภาวดีรังสิตจะทรงเสด็จไปเยี่ยมเยียนทหาร ตำรวจตระเวนชายแดน ตำรวจภูธร  และประชาชนตามปกติที่อำเภอเวียงสระ สุราษฎร์ธานี ทรงได้รับรายงานข่าวว่า  เจ้าหน้าที่ตำรวจตระเวนชายแดน 2 คนถูกับระเบิดบาดเจ็บสาหัส  เกรงว่าจะได้รับอันตรายถึงชีวิตหากมิได้รับการรักษาอย่างทันท่วงที  จึงทรงให้นักบินนำเฮลิคอปเตอร์ร่อนลงเพื่อรับคนเจ็บนำส่งโรงพยาบาล  แต่ในขณะที่นักบินนำเครื่องบินร่อนลงต่ำที่บ้านเหนือคลอง  ได้ถูกผู้ก่อการร้ายซึ่งซุ่มอยู่ภาคพื้นดินระดมยิงอย่างหนาแน่น  กระสุนปืนของผู้ก่อการร้ายถูกเฮลิคอปเตอร์  และทะลุเข้ามาถูกพระองค์เจ้าวิภาวดีฯ เป็นแผลฉกรรจ์  นักบินได้นำเฮลิคอปเตอร์ลงฉุกเฉินที่สนามหน้าโรงเรียนวัดบ้านส้องเพราะเครื่องชำรุดบินต่อไม่ได้

ในนาทีสุดท้ายแห่งพระชนม์ชีพ  พระองค์หญิงตรัสขอให้ช่วยกราบถวายบังคมลาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว .............แล้วที่สุดก็สิ้นพระชนม์บนเฮลิคอปเตอร์ที่นำเสด็จกลับสู่จังหวัดสุราษฎร์ธานีนั่นเอง       

เขาเลยเอานามของพระองค์ท่านมาตั้งเป็นชื่อถนนหรือสถานที่ต่างๆเพื่อเป็นทีระลึกถึงคุณงามความดีของพระองค์ท่าน
     เสริมข้อมูลให้เพิ่มเติมครับ เหตุการณ์ลอบยิงในวันนั้น มีการพูดในบรรดาหมู่สหายต่างๆ
มีอยู่คนหนึ่งพูดต่อหน้าบรรดาสหายว่าเขาเป็นคนนำกองกำลังเข้าปะทะกับกองกำลังของตชด.
ในขณะที่กำลังปะทะกันอยู่ เขาได้ยินเสียงเฮลิคอปเตอร์บินมาในระดับต่ำมากและกำลังจะลง
จอด เขายึงยกปืนอาก้าเล็งไปที่เฮลิคอปเตอร์และระดมยิง โดยที่ไม่ทราบว่าบุคคลที่อยู่ในเครื่อง
เป็นใคร เขาเข้าใจว่าเป็นกองกำลังเสริมของกองทัพไทย
      แต่มาภายหลัง เมื่อทราบว่าเป็นพระองค์เจ้าวิภาวดีรังสิต เขากลับมีความภาคภูมิใจมาก
ที่คมกระสุนของเขาสามารถสังหารบุคคลสำคัญได้ และได้รับการยอมรับจากหมู่สหายขึ้นอีก
ระดับ
     มาภายหลังเขาเหิมเกริมถึงขนาดปล้นรถไฟ นำกำลังเข้าเผาศาลากลาง ผลกรรมคราวนั้น
ทำให้เขาต้องติดคุกหลายปี แต่ต่อมาภายหลังได้รับพระราชทานอภัยโทษออกมา
     แต่อุดมการณ์ในการปฏิเสธสถาบันพระมหากษัตริย์ หาได้ทำให้เขาสำนึกในพระมหากรุณา
ธิคุณแต่อย่างใด เขายังคงยึดมั่นในอุดมการณ์ของพรรคคอมมิวนิสต์ไม่เสื่อมคลาย แม้กระทั่ง
ทุกวันนี้ เขายังคงแต่งกายด้วยชุดคล้ายทหาร และสวมหมวกดาวแดง อันเป็นตราสัญญลักษณ์
ของพรรคคอมมิวนิสต์อยู่ทุกวันนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2010, 11:12:45 AM โดย Theruk-เรารักในหลวง » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
over60
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:54:56 AM »

เสริมข้อมูลให้เพิ่มเติมครับ เหตุการณ์ลอบยิงในวันนั้น มีการพูดในบรรดาหมู่สหายต่างๆ
มีอยู่คนหนึ่งพูดต่อหน้าบรรดาสหายว่าเขาเป็นคนนำกองกำลังเข้าปะทะกับกองกำลังของตชด.
ในขณะที่กำลังปะทะกันอยู่ เขาได้ยินเสียงเฮลิคอปเตอร์บินมาในระดับต่ำมากและกำลังจะลง
จอด เขายึงยกปืนอาก้าเล็งไปที่เฮลิคอปเตอร์และระดมยิง โดยที่ไม่ทราบว่าบุคคลที่อยู่ในเครื่อง
เป็นใคร เขาเข้าใจว่าเป็นกองกำลังเสริมของกองทัพไทย
      แต่มาภายหลัง เมื่อทราบว่าเป็นพระองค์เจ้าวิภาวดีรังสิต เขากลับมีความภาคภูมิใจมาก
ที่คมกระสุนของเขาสามารถสังหารบุคคลสำคัญได้ และได้รับการยอมรับจากหมู่สหายขึ้นอีก
ระดับ
     มาภายหลังเขาเหิมเกริมถึงขนาดปล้นรถไฟ นำกำลังเข้าเผาศาลากลาง ผลกรรมคราวนั้น
ทำให้เขาต้องติดคุกหลายปี แต่ต่อมาภายหลังได้รับพระราชทานอภัยโทษออกมา
     แต่อุดมการณ์ในการปฏิเสธสถาบันพระมหากษัตริย์ หาได้ทำให้เขาสำนึกในพระมหากรุณา
ธิคุณแต่อย่างใด เขายังคงยึดมั่นในอุดมการณ์ของพรรคคอมมิวนิสต์ไม่เสื่อมคลาย แม้กระทั่ง
ทุกวันนี้ เขายังคงแต่งกายด้วยชุดคล้ายทหาร และสวมหมวกดาวแดง อันเป็นตราสัญญลักษณ์
ของพรรคคอมมิวนิสต์อยู่ทุกวันนี้

s,หมายถึง  ชัย  ด่าง หรือครับ  มันเลวได้ใจขนาดนั้น  ไม่น่าเอามันไว้เลยนะครับ
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 02:06:27 PM »

แวะเข้าไปในสนามปืนเลยครับ สอบถามพี่ๆเขามีปืนให้เช่าหรือเปล่า รบกวนพี่ๆให้ช่วยสอนให้ อย่างแรกที่นายสนามสอนก็คือกฏความปลอดภัยครับ

Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 01:48:42 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=87686.0

คุณ SANDY<เพชร> ประชาสัมพันธ์ไว้ให้

หน้า: [1]
  พิมพ์