๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:09:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประวัติการเล่นปืนของน้าแอ๊ดคาราบาว  (อ่าน 9936 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 05:01:43 PM »

นั่นสิแยกแยะไม่ออก ขำก๊าก

ใช่ๆๆ ตาจอยกะปู่แป๋ง นั่งติดกันแยะแยกไม่ออกแน่ ...... เหมือนกันผรึด  แฮ่ๆๆ

ถ้าเป็นอภิปรายในสภาฯผมยกมือประท้วงลุงปูแน่ๆ   คนเขายังหนุ่มยังแน่นทั้งคู่  เนอะน้าจอยเนอะ เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 05:52:03 PM »

คนรวยทำอะไรก็ไม่น่าเกลียดครับ  ใครว่าลุงแกไม่ดีจะกลายเป็นพวกขี้อิจฉา....กร๊ากๆๆๆๆ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:15:54 PM »

ตอนเล่นปืนใหม่ๆเคยแฮ๊กเข้าขัอมูลน้าแอ๊ด น้าแกมีปืนในครอบครอง15กระบอก ปืนดีมีตระกลูทั้งนั้น ตอนนี้ใครรู้บ้างว่าน้าแอ๊ดมีกี่กระบอก
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:00:15 PM »

ที่ผมพูดนั้นผมหมายความว่า คำพูดของเขานั้นในสายตาของผมมันก็คือการแสดงของเขาอย่างหนึ่งเท่านั้นเองครับผมถีงว่าเขาก็แค่นักแสดงคนหนึ่งไงครับจริงๆแล้วผมอยากจะเน้นตรงที่ว่าก็แค่นักร้องนักแสดงให้ตัวใหญ่แต่ผมทำไม่เป็นครับไม่มีอะไรมากกว่านี้หรอกครับ ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:21:54 PM »

เข้าใจครับผม  ผมก็แค่ขยายความในฐานะที่ผมกับเขาเคยมีอุดมการณ์แบบเดียวกัน  ผมก็เคยอยู่ป่าเขาก็เคยอยู่ป่าต่างคนต่างออกมาวิถีชีวิตผิดกันคนละโลกครับ  ที่ผมยกหัวข้ออ้างถึงท่านสุดประจิมที่ริมเมย มาก็เพื่ออยากจะยกตัวอย่างคำกล่าวอ้างของเหล่าดาราศิลปินที่แอบอ้างว่าเป็น"คนของประชาชน"เท่านั้นครับมิได้มีเจตนาอื่นใด  หมดช่วงเวลาของความวุ่นวายทางการบ้านการเมืองแล้ว  ผมก็ใคร่ที่อยากจะเห็นคนไทยเรารักและสามัคคีกันครับ เยี่ยม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 09:00:37 PM »

ผมแค่กลัวลุงจะเข้าใจเจตนาผมผิดก็เลยอธิบายยาวหน่อยครับ ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 09:10:50 PM »

หลานชายน้าแอ๊ด.....ขวัญใจน้องแจนเลยค่ะ  พี่ตูน บอดี้สแลม

+1 ครับ ชอบเหมือนกัน  เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 09:33:42 PM »

ผมแค่กลัวลุงจะเข้าใจเจตนาผมผิดก็เลยอธิบายยาวหน่อยครับ ไหว้

หง่ะ.....เรียกผมแก่อีกคนแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก  เข้าใจครับผม  ไม่มีอะไรครับเราอยู่เวบเดียบกันถือเป็นบุญครับที่ได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนทัศนคติกัน
ตัวผมเองอาจจะใช้ภาษาแบบชาวบ้านๆมากไปครับเพราะชีวิตผมร่อนเร่พเนจรไปทั่ว  จะมีโอกาสได้มาอยู่ในสังคมคนเมืองก็เมื่อประมาณเกือบสามสิบปีที่แล้ว
ชีวิตในวัยเด็ก-วัยรุ่นผมคลุคลีอยู่แต่กับบ้านป่าเมืองเถื่อน(ในสายตาของผู้ดี)  ติดนิสัยเดิมๆครับ  พูดตรงไปหน่อยต้องขออภัย 
  เอาเป็นว่าเราเข้ามาใช้ชีวิตร่วมกันแบ่งปันประสบการณ์ในบ้านอวป.หลังนี้อย่างอบอุ่นจะดีกว่าครับ  ความคิดเห็นแตกต่างใช่ว่าจะคบกันไม่ได้  ความคิดแตกต่างแล้วเห็นอีกฝ่ายเป็นศัตรูขอให้เกิดกับประเทศอื่นเถอะครับ  อย่าให้เกิดกับประเทศไทยกับบ้านเรากับเมืองเราเองเลย Cheesy

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 09:55:09 PM »

Grin

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 09:59:01 PM »

หง่ะ.....เรียกผมแก่อีกคนแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก  เข้าใจครับผม  ไม่มีอะไรครับเราอยู่เวบเดียบกันถือเป็นบุญครับที่ได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนทัศนคติกัน
ตัวผมเองอาจจะใช้ภาษาแบบชาวบ้านๆมากไปครับเพราะชีวิตผมร่อนเร่พเนจรไปทั่ว  จะมีโอกาสได้มาอยู่ในสังคมคนเมืองก็เมื่อประมาณเกือบสามสิบปีที่แล้วชีวิตในวัยเด็ก-วัยรุ่นผมคลุคลีอยู่แต่กับบ้านป่าเมืองเถื่อน(ในสายตาของผู้ดี)  ติดนิสัยเดิมๆครับ  พูดตรงไปหน่อยต้องขออภัย 
  เอาเป็นว่าเราเข้ามาใช้ชีวิตร่วมกันแบ่งปันประสบการณ์ในบ้านอวป.หลังนี้อย่างอบอุ่นจะดีกว่าครับ  ความคิดเห็นแตกต่างใช่ว่าจะคบกันไม่ได้  ความคิดแตกต่างแล้วเห็นอีกฝ่ายเป็นศัตรูขอให้เกิดกับประเทศอื่นเถอะครับ  อย่าให้เกิดกับประเทศไทยกับบ้านเรากับเมืองเราเองเลย Cheesy
        ผมกล้ายืนยันได้ครับว่าท่านแป๋งยังหนุ่มยังแน่นจริงๆ   เยี่ยม คิก คิก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 10:02:59 PM »

ผมกล้ายืนยันได้ครับว่าท่านแป๋งยังหนุ่มยังแน่นจริงๆ   เยี่ยม คิก คิก

ระวังจะเสียคำพูดนะครับ คิก คิก Grin คิก คิก
  เรื่องหนุ่มนั้นใช่  เรื่องแน่นไม่เถียง  แต่ถ้าเอาสองอย่างมารวมกันผมเกรงว่ามันจะหลวมน่ะคร้าบบบบ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 10:10:39 PM โดย สหายแป๋ง คนดง » บันทึกการเข้า

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 11:57:13 PM »

ระวังจะเสียคำพูดนะครับ คิก คิก Grin คิก คิก
  เรื่องหนุ่มนั้นใช่  เรื่องแน่นไม่เถียง  แต่ถ้าเอาสองอย่างมารวมกันผมเกรงว่ามันจะหลวมน่ะคร้าบบบบ Cheesy

ผมลองแล้วก็ไม่เห็นจะแน่นเลย....... คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 07:14:26 AM »

.. Wink..เพื่อชีวิต.ก็อยากสบาย.เหมือนคนทั่วๆไป.. ไหว้

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์