๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:42:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนาม700ปีเชียงใหม่เิปิดการอบรมยิงปืน ตั้งแต่พื้นฐาน-ต่อสู้ป้องกันตัว(รุ่น3)  (อ่าน 19901 ครั้ง)
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 05:12:56 PM »

พี่บอยครับ วันนั้นผมขอโทษนะครับ ที่ทำให้พี่ต้องวิ่งเหนื่อย อิอิอิ วันนั้นผมก็ยิงไปงั้นๆ แหละครับ ไม่ได้ตั้งใจยิง อิอิอิอิอิ 
tiger_tot (เสือผ่อง)

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 07:40:49 PM »

ไปดวลกันวันไหน เรียกด้วยนะครับ
จะจับแพ้แล้ววิ่งให้หมดครับ
 Grin
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:41:58 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

แลบลิ้น
พี่บอยครับ วันนั้นผมขอโทษนะครับ ที่ทำให้พี่ต้องวิ่งเหนื่อย อิอิอิ วันนั้นผมก็ยิงไปงั้นๆ แหละครับ ไม่ได้ตั้งใจยิง อิอิอิอิอิ 
tiger_tot (เสือผ่อง)
แลบลิ้น

ไปดวลกันวันไหน เรียกด้วยนะครับ
 Grin
แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

แลบลิ้นแพ้แล้วห้ามอ้างว่าปืนไม่ดีก็แล้วกัน...อาจ้านนนนนนนนนนนนนน แลบลิ้นอิ อิ อิ  คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:55:08 PM »

เอ่อ!..มีเรื่องขอเตือนชาวแพนด้า พาวเวอร์ที่มีลูกตัวน้อยๆไว้สักนิดนะครับ ไข้หวัดสายพันธ์ใหม่และไข้เลือดออกสายพันธ์ใหม่

น่ากลัวมากครับลูกของผมโชคดีมากแต่หลานของเฮียที่นับถือคนหนึ่งไม่ได้โชคดีเหมือนน้องขิมครับ แกเป็นไข้เข้า ร.พ ได้เพียงสองวันก็-

สิ้นลม ผลเลือดที่เจาะไปตรวจเป็นไข้เลือดออกสายพันธ์ใหม่ครับ ระวัง+ป้องกันให้มากๆนะครับ โดยเฉพาะคุณเอ๋ดูแลหลานผมไม่ดี-

โดนทุบนะจาบอกให้

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:21:35 PM »

Grin

ครูเอ๋ระวังนะครับแถวนี้มีแต่ศิษย์หัวกบฏ  ครูเอ๋พลาดเมื่อไหร่โดนรุมแทงไส้แตกแน่นอน  คิก คิก 

แต่ครูเอ๋ไม่ต้องห่วงนะครับผมจะยืนหยัดต่อสู้เคียงข้างครูเอ๋เอง    Grin

เอ่อ!..มีเรื่องขอเตือนชาวแพนด้า พาวเวอร์ที่มีลูกตัวน้อยๆไว้สักนิดนะครับ ไข้หวัดสายพันธ์ใหม่และไข้เลือดออกสายพันธ์ใหม่

น่ากลัวมากครับลูกของผมโชคดีมากแต่หลานของเฮียที่นับถือคนหนึ่งไม่ได้โชคดีเหมือนน้องขิมครับ แกเป็นไข้เข้า ร.พ ได้เพียงสองวันก็-

สิ้นลม ผลเลือดที่เจาะไปตรวจเป็นไข้เลือดออกสายพันธ์ใหม่ครับ ระวัง+ป้องกันให้มากๆนะครับ โดยเฉพาะคุณเอ๋ดูแลหลานผมไม่ดี-

โดนทุบนะจาบอกให้

รับทราบครับพี่บอย  ลูกน้องที่สำนักงานผมก็เป็นกันหลายคนเหมือนกัน  ช่วงนี้ก็เลยต้องระวังตัวขึ้นเพิ่มขึ้น

มานิดนึง

ว่าแต่  แพนด้า  พาวเวอร์  นี่เป็นชื่ออย่างไม่เป็นทางการของรุ่นเราใช่มั๊ยครับ  ฟังแล้วไม่น่ากลัวเลย  ออกไปทาง 

ตลกขบขันซะมากกว่า   คิก คิก 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2010, 11:23:32 PM โดย Yoshiki_Silencer - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:38:27 PM »

ขำก๊ากตลกขบขันน่ะอ่อนๆ อย่างพวกเรานี่ ตลกขบกาละมังและถังข้าวจ๊ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

เด๋วจาเอาของที่สั่งทำไว้ไปฝากพวกเราและคูร แล้วจารบกวนท่านรองประธานนัดชาวแพนด้า พาวเวอร์รวมโขลงกัน

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 10:25:59 PM »

Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huhหายไปไหนกันหมด Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huhท่านYoshiki ไปลองปืนใหม่ได้ความว่า-

อย่างไรดี/ไม่ดีจะใดเล่าแจ้งแถลงไขโตยเน้อ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 10:29:03 PM »

ท่าทางพี่บอยจะกลับมาล้างแค้นครูเอ๋กับพี่เสือผ่องจริง ๆ นะเนี่ย  มีสายข่าวรายงานมาว่าพี่บอย

ฝากคนทางเชียงใหม่ซื้อเป้าส่งไปให้ที่น่านด้วย  พี่บอยกะเอาถึงตายแน่นอน  งานนี้ผมขอนั่งอยู่อยู่บน

ภูดู แพนด้า เสือกัดกันดีกว่า  คิก คิก  Grin

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 10:30:41 PM »

ขำก๊ากตลกขบขันน่ะอ่อนๆ อย่างพวกเรานี่ ตลกขบกาละมังและถังข้าวจ๊ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

เด๋วจาเอาของที่สั่งทำไว้ไปฝากพวกเราและคูร แล้วจารบกวนท่านรองประธานนัดชาวแพนด้า พาวเวอร์รวมโขลงกัน

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมขอเป็นสมเด็จวัดระฆังรุ่นแรกเลี่ยมทองนะครับพี่

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 10:47:32 PM »

Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huhหายไปไหนกันหมด Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huhท่านYoshiki ไปลองปืนใหม่ได้ความว่า-

อย่างไรดี/ไม่ดีจะใดเล่าแจ้งแถลงไขโตยเน้อ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มาแล้วครับพี่  เท่าที่ลองยิงดู caracal  เป็นปืนดีที่น่าใช้กระบอกนึงครับ  ด้ามปืนจับกระชับมือดี  วงกระสุนเยอะ

แนวลำกล้องต่ำทำให้ยิงได้นุ่มนวล  รมดำก็สวยดีมีชาติตระกูล  มีตัวที่เป็นศูนย์แบบ quick sight ให้ใช้ด้วย  คือศูนย์

หลังจะมาอยู่บริเวณกลางสไลด์แถวหน้าช่องคายปลอกเหมาะกับการยิงเร็ว ( แต่อย่างเอาไปปั้นเอ็กซ์เชียว )  ระบบไก

เป็นแบบกึ่งดับเบิ้ล / กึ่งซิงเกิ้ล  เหมือนกล็อก  แต่ไกราบรื่นและคมกว่ากล็อกมาก  ถ้าหลับตานึกว่ายิงปืนระบบซิงเกิ้ล

ด้วยซ้ำ   สรุปเป็นปืนดีที่น่าใช้กระบอกหนึ่งครับ  ถ้าผมยังไม่มีกล็อกก็คงสอยตัวนี้แหละครับ 

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 10:49:25 PM »

รูปครับ

มือผมเองครับ   Cheesy

พริตตี้  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

tiger_tot
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 11:41:41 PM »

คุณโยครับ  ขอนั่งอยู่บนภู ดู...กัดกันหนะ มันสะกดด้วยสระอู นะครับ จะเป็นเสือกัดกันได้ไง 5555
        ท่าทางพี่บอยจะกลับมาล้างแค้นครูเอ๋กับพี่เสือผ่องจริง ๆ นะเนี่ย  มีสายข่าวรายงานมาว่าพี่บอย

ฝากคนทางเชียงใหม่ซื้อเป้าส่งไปให้ที่น่านด้วย  พี่บอยกะเอาถึงตายแน่นอน  งานนี้ผมขอนั่งอยู่อยู่บน

ภูดู แพนด้า เสือกัดกันดีกว่า  คิก คิก  Grin
tiger_tot
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 11:48:01 PM »

คุณโยครับ ว่าแต่ว่าข่าวที่ว่า ...มีคาวบอยผมยาวแห่งเมืองงาช้างดำ สั่งเป้าจากนครพิงค์ ไปซ้อมยิงเป็นเรื่องจริงรึเปล่าครับ  ผมจะได้หลบทันครับ ช่วงนี้ไม่ว่างซ้อมเลยครับ ลูกสาวคนเล็ก กำลังฝึกทานนมจากขวดเลยวุ้นๆกันหน่อย...ไม่ค่อยมีเวลาซ้อมครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 12:57:35 AM »

คุณโยครับ ว่าแต่ว่าข่าวที่ว่า ...มีคาวบอยผมยาวแห่งเมืองงาช้างดำ สั่งเป้าจากนครพิงค์ ไปซ้อมยิงเป็นเรื่องจริงรึเปล่าครับ  ผมจะได้หลบทันครับ ช่วงนี้ไม่ว่างซ้อมเลยครับ ลูกสาวคนเล็ก กำลังฝึกทานนมจากขวดเลยวุ้นๆกันหน่อย...ไม่ค่อยมีเวลาซ้อมครับ

ข่าวนี้คอนเฟิร์มร้อยเปอร์เซ็นต์ครับพี่เสือผ่อง  เพราะวันนี้ผมได้เจอกับสายข่าวที่ทุ่ง 700 ปี 

ตอนสายข่าวกำลังซื้อเป้ากระดาษ  จำนวน  20  เป้า  อยู่พอดี  ด้วยความสงสัยผมจึงเข้าไปสอบถาม

ได้ความว่าคาวบอยผมยาวได้ขอให้สายข่าวช่วยซื้อเป้าดังกล่าวส่งไปให้เพื่อซ้อมยิง  เนื่องจากที่เมือง

งาช้างดำไม่มีเป้าแบบที่เราใช้สอบขาย       ผมคาดการณ์ว่าขณะนี้คาวบอยผมยาวคงอยู่ในช่วงฝึกปรือ

วรยุทธ์       หากสำเร็จวรยุทธ์เมื่อไหร่เชื่อว่าคาวบอยผมยาวต้องรวบรวมสมัครพรรคพวกมารุกรานเมือง

นครพิงค์อย่างแน่นอน  ผมในฐานะนักรบนครพิงค์คนนึงคงนิ่งดูดายไม่ได้ และขอให้นักรบนครพิงค์ผนึก

กำลังกันรับมือคาวบอยผมยาวแห่งเมืองงาช้างดำ  เพราะดูท่าทางคาวบอยผมยาวจะมาพร้อมกับเพลิง

พิโรธที่อัดแน่นสุมทรวงตั้งแต่แพ้ศึกที่ทุ่ง  700 ปี  คราวนั้น… 

แต่อนิจจาถึงตอนนี้พี่เสือผ่องของเรากลายเป็นมือปืนพ่อลูกอ่อนไปเสียแล้ว...  แต่ยังไงก็อย่าลืมฝึก

ซ้อมเพื่อเตรียมรับมือกับคาวบอยผมยาวด้วยนะครับ  ผมแนะนำให้พี่เสือผ่องลองหาหนังเรื่องวิ่งกระเตงฟัด

ของเฉินหลงมาดูเผื่อจะได้แนวทางการรับมือกับคาวบอยผมยาวครับ   คิก คิก

dianadadly
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 09:31:32 AM »

ขอบคุณมากค่ะ่ น่าสนใจ ไว้ป้องกันตัว  เยี่ยม

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์