๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:02:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การตั้งกล้องc-more  (อ่าน 7318 ครั้ง)
poky999
Full Member

คะแนน 10

« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 05:12:13 PM »

สวัสดีครับทุกท่าน
พอดีกำลังเริ่มเล่น ipsc open
รบกวนสอบถามเรื่องการตั้งกล้องc-more มีหลักการอย่างไรบ้างครับเช่น
1.ต้องตั้งกล้องที่ระยะประมาณเท่าไหร่ครับ
2.เวลาตั้งกล้องจำเป็นไหมว่าให้จุดแดงอยู่กลางกล้อง(โดยประมาณ)
3.เวลาตั้งกล้องให้พาดปืน หรือ...
รบกวนพี่ทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ ไหว้

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 02:28:02 PM »

รบกวนสอบถามเรื่องการตั้งกล้องc-more มีหลักการอย่างไรบ้างครับเช่น
1.ต้องตั้งกล้องที่ระยะประมาณเท่าไหร่ครับ
2.เวลาตั้งกล้องจำเป็นไหมว่าให้จุดแดงอยู่กลางกล้อง(โดยประมาณ)
3.เวลาตั้งกล้องให้พาดปืน หรือ...
รบกวนพี่ทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ

ไม่มีใครตอบผมมาตอบให้ครับ

1. ปรกติเมืองนอกมีเป้ายิงไกลมากๆก็จะตั้งกันที่ 25 หลา สำหรับบ้านเราใช้ระยะ 15 เมตรก็พอแล้วครับ
2. ควรจะครับเพราะง่ายกว่ามากเนื่องจากการตั้งศูนย์มันก็เหมือนยิงแบบปั้น X อยู่แล้ว
3. ยืนยิงธรรมดาหรือจะพาดก็ได้ ไม่ผิดกติกาอะไรครับ

เคล็ดไม่ลับในการตั้งศูนย์ปืนสั้นครับ
ปืนเพิ่งติดกล้องลงไป ให้เริ่มต้นที่ระยะ 5 เมตรครับเพราถ้าตั้งที่ 15 เมตรบางทียิงไปแล้วไม่รู้ว่ากระสุนไปไหน
เคยแบบยิงออกนอกกระดาษหาแนวไม่เจอครับ
เมื่อยิงในระยะ 5 เมตรแล้วกระสุนตกซ้ายหรือขวาก็ตั้งให้เข้ามาที่ตรงกลางก่อนครับ สูงต่ำปล่อยไว้ก่อน(ถ้าไม่มากจนเกินไป)
เมื่อยิงได้ตรงกลางดีแล้วก็ถอยไปที่ 10 เมตรเช็คดูสูงต่ำครับ ถ้ายังไงตั้งได้ใกล้เคียงแล้ว ทีนี้ก็ถอยไปตั้งที่ระยะ15เมตรเลย
อย่างเก่งก็ปรับสูงต่ำและซ้ายขวาอีกนิดเดียวครับ
ลองดูนะครับ

ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 05:08:25 PM »

เพิ่งไปตั้งศูนย์ที่ สนามtisa มาเมื่อวาน ผมตั้งที่ประมาณ 20 เมตรเลย หมดกระสุนไป 50 กว่านัด

นัดแรกๆหาจุดยิงไม่ถูกจริงๆ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 05:16:29 PM »

เพิ่งไปตั้งศูนย์ที่ สนามtisa มาเมื่อวาน ผมตั้งที่ประมาณ 20 เมตรเลย หมดกระสุนไป 50 กว่านัด

คิก คิก กระสุนเหลือเยอะ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
poky999
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 05:38:57 PM »

ไม่มีใครตอบผมมาตอบให้ครับ

1. ปรกติเมืองนอกมีเป้ายิงไกลมากๆก็จะตั้งกันที่ 25 หลา สำหรับบ้านเราใช้ระยะ 15 เมตรก็พอแล้วครับ
2. ควรจะครับเพราะง่ายกว่ามากเนื่องจากการตั้งศูนย์มันก็เหมือนยิงแบบปั้น X อยู่แล้ว
3. ยืนยิงธรรมดาหรือจะพาดก็ได้ ไม่ผิดกติกาอะไรครับ

เคล็ดไม่ลับในการตั้งศูนย์ปืนสั้นครับ
ปืนเพิ่งติดกล้องลงไป ให้เริ่มต้นที่ระยะ 5 เมตรครับเพราถ้าตั้งที่ 15 เมตรบางทียิงไปแล้วไม่รู้ว่ากระสุนไปไหน
เคยแบบยิงออกนอกกระดาษหาแนวไม่เจอครับ
เมื่อยิงในระยะ 5 เมตรแล้วกระสุนตกซ้ายหรือขวาก็ตั้งให้เข้ามาที่ตรงกลางก่อนครับ สูงต่ำปล่อยไว้ก่อน(ถ้าไม่มากจนเกินไป)
เมื่อยิงได้ตรงกลางดีแล้วก็ถอยไปที่ 10 เมตรเช็คดูสูงต่ำครับ ถ้ายังไงตั้งได้ใกล้เคียงแล้ว ทีนี้ก็ถอยไปตั้งที่ระยะ15เมตรเลย
อย่างเก่งก็ปรับสูงต่ำและซ้ายขวาอีกนิดเดียวครับ
ลองดูนะครับ
ขอบคุณมากครับ
จะไปลองดูครับ

ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 09:05:12 PM »

ท่านนาจามาไหมอาทิตย์หน้า  Cheesy

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 04:03:32 PM »

ระดับนี้ยังใช้ 50 กว่านัดเลยหรือ คิก คิก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 06:16:52 PM »

ท่านนาจามาไหมอาทิตย์หน้า  Cheesy

อาจจะ...ครับ เพราะเสาร์นี้ติดงานบวชลูกชายเพื่อนที่สระบุรี อาจยาวไปถึงอาทิตย์

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1]
  พิมพ์