๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:33:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองคิดกันเล่นๆนะครับเกี่ยวกับการนำจดทะเบียนปืน(2552)  (อ่าน 2817 ครั้ง)
PRO-JOM
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 11:00:01 AM »

Grin ไม่ดีครับ เพราะถ้าจะจดกันจริงๆ ผมก้อไม่มีปืน (เถื่อน)ไปจดอยู่ดี  Grin

รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ไม่เพลี่ยงพล้ำ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 01:26:25 PM »

เห็นประเทศของเราขาดงบประมาณอย่างนี้ทำให้ผมคิดย้อนกลับไปสมัยหนึ่ง ที่ท่านผู้ใหญ่ของเราอนุญาติให้นำเอาอาวุธปืนที่ไม่ได้จดทะเบียน แต่ต้องเป็นอาวุธปืนที่นายทะเบียนสามารถออกใบอนุญาติได้ มาจดทะเบียน ซึ่งในครั้งนั้นไม่แน่ใจว่า ปืนยาวกระบอกละเท่าไหร่ ปืนสั้นกระบอกละเท่าไหร่ แต่รู้สึกว่าได้ตังค์เข้าคลังเยอะเหมือนกัน
                   ผมเลยลองคิดเล่นว่า น่าลองดูเนอะ (ไม่ใช่ว่าจะยึดอย่างเดียว) พี่น้องชาว อวป เห็นว่าอย่างไรครับ
                  ป.ล. ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสมก็ลบได้เลยครับ

เรื่องเงินผมว่าก็งั้นๆครับ
ดีตรงอานิสงส์ จะเกิดกับปืนที่จดทะเบียนไม่ได้ที่เป็นเรื่องอื้อฉาวในอดีต ปืนในมือคนสุจริต อีกเป็นหมื่นจะได้ไม่หลุดเข้าวงจรอาชญากร
ขอเพียงให้ตรวจพิสูจน์ที่มา และก็ขอให้ดำเนินคดีให้ถึงที่สุด กับผู้ครอบครองปืนขโมย และปืนที่ได้มาโดยมิชอบ ให้ถึงที่สุดด้วยนะครับ

Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 01:47:06 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
domanic458
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:34:51 AM »

อยาก เอาปืนเถื่อนไป จดทะเบียนอะครับ

รับจดทะเบียนบริษัทห้างหุ้นส่วนจำกัด
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:40:34 AM »

จ๊ากกกกก
สมาชิกใหม่ ขุดกระทู้แรกก็โดน เลย ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 12:23:21 PM »

อยาก เอาปืนเถื่อนไป จดทะเบียนอะครับ

ลองนำปืน ไปปรึกษาเจ้าหน้าที่ตำรวจท้องที่ที่ท่านอยู่ดูนะครับ ................

อาจจะได้คำแนะนำดีๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 12:30:04 PM »

ลองนำปืน ไปปรึกษาเจ้าหน้าที่ตำรวจท้องที่ที่ท่านอยู่ดูนะครับ ................

...... คิก คิก คิก คิก

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 12:33:06 PM »

ยุคนี้ปัจจุบันนี้ องค์ประกอบทางสังคมไม่เหมือนอดีตกาล
หากเปลี่ยนเป็นการขออนุญาตอาวุธปืน มีกฎเกณฑ์ที่แน่นอน ตัดดุลยพินิจออกไปก็น่าจะดี
เพราะดุลยพินิจนี่แหละ ปืนขนาดเดียวกัน ขออนุญาต ต่างพื้นที่ มันยากง่ายต่างกันมาก
รอนายทะเบียนย้ายอย่างเดียว ลุ้นนายทะเบียนคนใหม่ด้วยนะ ว่าต้องง่ายกว่าเดิม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 02:51:22 PM »

...................................โอกาสเป็นความจริง.0.เปอร์เซนต์ครับท่าน......................................................... ขำก๊าก
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 04:55:02 PM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยที่บ้านคงมีปืนเถื่อนหลายกระบอกละซิครับ....
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 07:17:13 PM »

ไม่มีไปจดครับ...

ขอแค่ท่านฯอย่าระงับการออกป๓... หรือยึดปืนมีทะเบียนเพราะจัดการปัญหาปืนเถื่อนไม่ได้... ก็พอแล้วครับ...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์