๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:25:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้นไม้ ใบหญ้า (ช่วยกันโพสที่กระทู้นี้ครับ)  (อ่าน 84197 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 12:00:39 PM »

คิก คิก
dimple8
Full Member

คะแนน 26

Little Davil

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 12:16:40 PM »

[

ต้นนี้ชอบมากๆค่ะ.............ซื้อเลี้ยงเป็นสิบๆต้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ไม่เหลือสักต้น.......ตายหมดเลย  กรรม   เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

หน้าหวาน.......สันดานโหด
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 12:19:05 PM »

[

ต้นนี้ชอบมากๆค่ะ.............ซื้อเลี้ยงเป็นสิบๆต้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ไม่เหลือสักต้น.......ตายหมดเลย  กรรม   เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

เป็นตัวท้องถิ่นครับ  ทางใต้มีเยอะ

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 02:34:36 PM »

[

ตอนนี้ไม่เหลือสักต้น.......ตายหมดเลย  กรรม   เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

เป็นตัวท้องถิ่นครับ  ทางใต้มีเยอะ

คุณหมูเคยกิน "เหนียวหม้อแกงลิง" มั๊ยครับ... ผมเคยอ่านเจอ... ชักอยากลอง... Grin Grin Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 03:31:05 PM »

คุณหมูเคยกิน "เหนียวหม้อแกงลิง" มั๊ยครับ... ผมเคยอ่านเจอ... ชักอยากลอง...    ผมไม่ใช่คุณหมูแต่อยากตอบ(ขออภัยด้วยครับ) เคยกินครั้งนึง เขาเอาข้าวเหนียวและน้ำกะทิใส่ในดอกหม้อข้าวหม้อแกงลิงอันโตกว่าหัวแม่มือ แล้วทำให้สุก (ไม่แน่ใจว่านึ่งหรือย่าง) รสชาติเอียน ๆ มัน ๆ คล้ายข้าวหลาม แต่แฉะกว่าเลยรู้สึกว่าสู้ข้าวหลามไม่ได้
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 03:58:40 PM »

คุณหมูเคยกิน "เหนียวหม้อแกงลิง" มั๊ยครับ... ผมเคยอ่านเจอ... ชักอยากลอง...   ผมไม่ใช่คุณหมูแต่อยากตอบ(ขออภัยด้วยครับ) เคยกินครั้งนึง เขาเอาข้าวเหนียวและน้ำกะทิใส่ในดอกหม้อข้าวหม้อแกงลิงอันโตกว่าหัวแม่มือ แล้วทำให้สุก (ไม่แน่ใจว่านึ่งหรือย่าง) รสชาติเอียน ๆ มัน ๆ คล้ายข้าวหลาม แต่แฉะกว่าเลยรู้สึกว่าสู้ข้าวหลามไม่ได้

ไม่เป็นไรครับ เยี่ยม
อันที่จริง  ดอก  อันนั้นคือส่วนหนึ่งของใบครับ
เมื่อก่อน  -ใช้ใบกระพ้อ  เรียก  ต้ม(แทงต้ม)
              -ลองใช้หม้อข้าวฯดูบ้าง
              -ข้าวหลาม
               อันที่จริงมันเหมือนกันหมดครับใส่กะทิใส่เกลือหรืออาจเพิ่มน้ำตาล  ข้าวเหนียวเขาผัดก่อน  เอามายัดใส่ทีหลังแล้วเอาไปนึ่งครับ(อาจจะมีกลิ่นใบไม้เวลากิน  ลอกเส้นใบอกแล้วกินทั้งอย่างนั้นเลยครับ  ว่างๆลองทำกันนะครับ   แล้วรายงานผลด้วย) หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2010, 04:06:49 PM โดย mooh.cha » บันทึกการเข้า

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 11:57:00 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หม้อเพียบเลย  คิก คิก

ต้องลงแขก

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 12:15:30 PM »

[

พวกพืชถิ่นนี่ ตัวดี  บางที เห็นขึ้นตามข้างทาง รกๆมันก็อยู่ได้ แทกหญ้าขึ้นมา
พอเอามาลงกระถาง รดน้ำดิบดี ตายเฉ้ย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 12:19:42 PM »

สวยดีครับ

Uploaded with ImageShack.us

ปูเล่สายพันธุ์หนึ่งครับ จำชื่อไม่ได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 12:31:39 PM »

[

พวกพืชถิ่นนี่ ตัวดี  บางที เห็นขึ้นตามข้างทาง รกๆมันก็อยู่ได้ แทกหญ้าขึ้นมา
พอเอามาลงกระถาง รดน้ำดิบดี ตายเฉ้ย....

เคยกินแต่น้ำพริกปลาทูนะครับ งอน
ให้มากินของไม่เคยกิน  ท้องไม่รับ  แบร่ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 09:29:49 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หม้อเพียบเลย  คิก คิก

ต้องลงแขก

เพิ่งสังเกต ตกใจ ตกใจ
ทำไรน่ะ หลงรัก หลงรัก

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:49:22 AM »

อีกสักต้นครับ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:19:10 PM »

ใช่การันเทมั้ยครับ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 02:29:12 PM »

หลงรัก หลงรัก ถ้าใช่ สวยมากๆครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 08:24:36 AM »

หลงรัก หลงรัก ถ้าใช่ สวยมากๆครับ

สวยมากๆครับ เยี่ยม
ของเค้าดี น้ำลายหก น้ำลายหก
ไม่ทราบได้มาจากที่ได

ไปเจอตัวนี้ครับ
ลองเทียบดู

Calanthe rosea(ชมพูไพร)
พบในภาคเหนือ ตะวันออกเฉียงเหนือ และ ภาคตะวันตกของไทย
ตัวนี้เป็นไม้เลี้ยงร้อนได้ครับ เลี้ยงได้ในเมืองสบายครับ
ชอบสภาพแวดล้อมร่มรำไร
ขึ้นอยู่บนความสูงตั้งแต่ 100 เมตรจากระดับน้ำทะเลเป็นต้นไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2010, 01:43:45 PM โดย mooh.cha<LOVE THE KING> » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 28
  พิมพ์