๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:45:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5617775 ครั้ง)
พรานบุญ ชุมไพร
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 04:38:29 PM »

ขอไปรับหลานก่อนครับโรงเรียนเลิกแล้ว ว่างๆจะมาเล่าให้ฟังใหม่
                       เปลี่ยนหน้าที่ใหม่แล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2010, 07:59:17 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร » บันทึกการเข้า

มีดินต้องหมั่นฟื้น  มีปืนต้องหมั่นยิง
พรานบุญ ชุมไพร
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:27:48 PM »

จะให้เล่าเรื่องบนบก หรือ ในน้ำครับ

มีดินต้องหมั่นฟื้น  มีปืนต้องหมั่นยิง
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 12:44:13 PM »

ขอบนบกก่อนครับ แล้วค่อยลงน้ำ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 12:22:16 PM »

สวัสดีครับ    อาก๊ก  นี่รุ่นเดียวกับ    ชาลี  เอี่ยมกระสินธิ์   นะครับ

จะคอยติดตาม   อ่าน    ครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ทยานชล
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 07:14:33 PM »

ขอปูเสื่อรอฟังลุงพรานเล่าด้วยคนครับ   ผมรุ่นหลังแล้วเที่ยวแถวสังขละแถวสลอบไม่มีอะไรเกินหมูป่ากับเก้งกวางแล้วครับ

เหล็กในคนสำคัญกว่าเหล็กในเรือ
kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 11:56:49 AM »

รอติดตามอยู่ครับ ชอบทั้งเรื่องบนบกและในน้ำครับ ขอแบบบนบกก่อนครับ เคยห้าวตามเพื่อนไปเดินครั้งนึงเข็ดเลยครับ ด้วยตัวเองเป็นคนสูบบุหรี่จัด ขามันไม่เมื่อยเท่าไร แต่หายใจไม่ทันหน้าซีดปากเขียว ตอนนี้อาศัยรถเข้าป่าไปนอนรับธรรมชาติครับ

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 10:11:16 PM »

รอติดตามอยู่ครับ ชอบทั้งเรื่องบนบกและในน้ำครับ ขอแบบบนบกก่อนครับ เคยห้าวตามเพื่อนไปเดินครั้งนึงเข็ดเลยครับ ด้วยตัวเองเป็นคนสูบบุหรี่จัด ขามันไม่เมื่อยเท่าไร แต่หายใจไม่ทันหน้าซีดปากเขียว ตอนนี้อาศัยรถเข้าป่าไปนอนรับธรรมชาติครับ

ไปเที่ยว"วังน้ำเขียว"ไหมครับไม่ต้องเดินไกล  น้องต่ายรออยู่ เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 08:03:18 AM »

ขอขอบคุณสหายแป๋ง สำหรับเทียบเชิญสำเริงใจน้องต่ายคนสวย
ช่วงนี้ฝนน่าจะชุกแล้วกระมัง ต้นหญ้า พืชไร่ คงจะสูงท่วมหัว 
เธอน่าจะเข้าพักอาศัยที่อพาร์ทเม้นท์แห่งใดแห่งหนึ่งในละแวกนั้นเป็นแน่
      ในท้องถิ่นที่กล่าว  เมื่อหลายสิบปีมาแล้วผมเคยหลงเสน่ห์น้องกวาง
ที่ กม.79  บ้านบุไผ่  บ้านไทยสามัคคี (ในยุคนั้นยังเป็น Red Zone )
บุกบั่นไปถึงทัพลาน บางครั้งมีเวลาก็เลยไปจนถึงพื้นที่ของชัยภูมิ
      เพื่อเฝ้ารอพบเธอทุกเดือน บางครั้งเดือนละหลายๆวัน  ผมเข้าไปพบเธอ
ถึงที่พัก เป็นศูนย์รวมของหนุ่มหล่อ สาวสวย ประชันโฉมงามกันอย่างเนืองแน่น
   จนขนานนามว่า "คอนโดมิเนียม น้องกวาง"     

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2010, 10:26:01 AM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 01:56:06 PM »

ไปเที่ยว"วังน้ำเขียว"ไหมครับไม่ต้องเดินไกล  น้องต่ายรออยู่ เยี่ยม
เดินเที่ยวที่วังน้ำเขียวไม่เท่าไรครับ เดินกลางคืนเย็ยสบาย แต่กลับมาจากเดิน เจ้าบ้านต้อนรับซะ5ทุ่มยัน8โมงเช้านี่ซิ ที่กลัวไม่กล้าไป ผมหลบไปนอนตื่นมาบ่ายโมง ผู้โดยสารของผมยังไม่ยอยนอนตั้งแต่เมื่อคืนนั่งอยู่เป็นเพื่อนเจ้าบ้านตลอด แต่ไปบ้านนั้นติดใจไข่มดแดง มีให้กินแบบไม่อั้น

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 06:03:06 PM »

พอดีตากวางไปรู้จักพ่อเล้าแถวนั่นครับ  น้องต่ายพอมีน้องเก้งนานๆมารับจ็อบประมาณว่าแบบไซร์ไลน์  ส่วนน้องกวางของท่านจขกท.คงแต่งานแต่งการไปแล้วครับ  ผมตั้งใจว่าจะไปนานแล้วพอดีติดขัดหลายอย่างเลยตั้งใจว่าหนาวนี้จะเป็นไออุ่นจากน้องต่ายครับ   ไข่มดแดงคงต้องรอน่าแล้ง

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 12:59:32 AM »

แนะนำพระเอกในท้องเรื่อง ..........!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2010, 01:02:52 AM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ทยานชล
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 06:35:38 AM »

แนะนำพระเอกในท้องเรื่อง ..........!

ไม่ทราบมาจากหนังสือเรื่องอะไรเหรอครับ

ขอบคุณครับ

เหล็กในคนสำคัญกว่าเหล็กในเรือ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 08:49:42 AM »

ไม่ทราบมาจากหนังสือเรื่องอะไรเหรอครับ

ขอบคุณครับ

ภาพนี้เคยลงในนิตยสารดงพญาไฟ ของอาชาลี เอี่ยมกระสินธุ์  และต่อมาคุณเทียนชัย ลาภานันท์นำขึ้นปก
นิตยสารชีวิตกลางแจ้ง เมื่อราวๆปี 2527 หรือ 2528 ประมาณนั้น ผมเองก็เลือนๆไปเหมือกัน
ส่วนภาพต้นฉบับนั้นเป็นของ คุณรัฐธรรมนูณ  จำนงภูมิเวท แห่งกระท่อมโป่งฟ้า ที่นางเลิ้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2010, 08:53:12 AM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 10:09:58 AM »

พูดถึงนิตยสาร"ชีวิตกลางแจ้ง"  เสียดายครับที่เลิกพิมพ์ออกจำหน่าย  ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบอ่านมาก  ว่าแล้วก็คิดถึงอดีตพระเอกหนังไทย เศร้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 02:37:54 PM »

พูดถึงนิตยสาร"ชีวิตกลางแจ้ง"  เสียดายครับที่เลิกพิมพ์ออกจำหน่าย  ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบอ่านมาก  ว่าแล้วก็คิดถึงอดีตพระเอกหนังไทย เศร้า

ขอบคุณครับ
ที่ยังคิดถึงสมาชิกชุมไพร  อีกท่านหนึ่ง ชนะ  ศรีอุบล

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7460
  พิมพ์