สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)

<< < (11095/22379) > >>

พรานหนุ่ม ชุมไพร:
อาจารย์ ดำรงค์ฯ และ ทหารกระเหรี่ยงอิสระที่บ้านท่าพริก ประจวบฯครับ  ;D

สี่สิบกว่าปีได้ครับภาพนี้ ตั้งแต่พ่อผมกลับจากฝรั่งเศษ ใหม่ๆ  ;D

คนหน้า บิดาข้าพเจ้า คนหลัง อ.พรานใหญ่ ดำรงค์ฯ

อีกกระบอกที่คุณพ่อผมพยายามตาม มาหลายปี(จะซื้อต่อจากครอบครัวเขาครับ) อันชูสต์ขนาด 375h&h mag. รุ่นสุดท้ายที่โรงงานผลิต คาลิเบอร์ใหญ่ๆ

สุดท้ายก็ยังสาปสูญ เพราะลูกชายแกไม่เอาดีทางป่า ปืน ซักเท่าไหร่ หลังไปเปลี่ยนเป็นชาวคริสเตียน 100% ครับ (เสียดายกระบอกนี้) ปืนของท่าน พราน ชนะ ศรีอุบล  ::002::

::002:: ::002::

ท่านที่อยู่ตรงกลาง คุณ ชนาวุธ ศรีอุบล(หนุ่ม ลูกชายคนโตท่านพราน ชนะฯ) ครั้งสุดท้ายที่ผมพาแกไปเดินป่า แล้วเห็นแกสะพาย อันชูสต์ 308(อีกกระบอกของลุง นะฯ) ครับ

หลังจากทริปนั้น อันชูสต์ทั้ง 2 ขนาด ก็หายสาปสูญไปเลย รวมกับพระเครื่องดีๆ มูลค่า สิบกว่าล้านอีกหลายชุด ที่อาจจะแปรสภาพไปเป็น ธนบัตรแล้วก็ไม่รู้

หลังจากลูกชายแก เปลี่ยนศาสนาไป (เสียดาย) ::004::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว