๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:42:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5629547 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:05:14 AM »

เข้าใจแล้วค่ะ ขอบคุณท่านพรานบุญ ชุมไพร และท่าน Iron รักในหลวง มากเลยค่ะที่มาให้ความกระจ่าง  ไหว้
ขอบคุณครับที่เข้าใจ  ไหว้
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:49:13 PM »

เข้าใจแล้วค่ะ ขอบคุณท่านพรานบุญ ชุมไพร และท่าน Iron รักในหลวง มากเลยค่ะที่มาให้ความกระจ่าง  ไหว้

ครับ  เอาอย่างไรก็เอากันทั้งนั้นครับ โบราณท่านว่าเข้าป่าจะให้ราบรื่นก็
อย่าขัดคอขัดใจกัน พยายามทำให้เข้าใจกันได้อย่างง่ายๆ เที่ยวนั้นหมานแน่ๆ
      คุณ Iron น่าจะมีความเข้าใจในคำจำกัดความของผม  (Two in One)
คือ ระหวาง .375 H&H กับ .458 โดยเฉพาะ .458 Lott   โอกาสดีแล้วครับ
ที่จะแบ่งสรรความรู้สู่กันฟัง  ความรู้เชิงเทคนิคมีน้อยครับมีแต่ประสบการณ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2010, 11:03:10 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:13:25 AM »

ครับ  เอาอย่างไรก็เอากันทั้งนั้นครับ โบราณท่านว่าเข้าป่าจะให้ราบรื่นก็
อย่าขัดคอขัดใจกัน พยายามทำให้เข้าใจกันได้อย่างง่ายๆ เที่ยวนั้นหมานแน่ๆ
      คุณ Iron น่าจะมีความเข้าใจในคำจำกัดความของผม  (Two in One)
คือ ระหวาง .375 H&H กับ .458 โดยเฉพาะ .458 Lott   โอกาสดีแล้วครับ
ที่จะแบ่งสรรความรู้สู่กันฟัง  ความรู้เชิงเทคนิคมีน้อยครับมีแต่ประสบการณ์

ขอบคุณครับ คารวะ 1 จอก ขอนั้งล้อมรอบกองไฟ ฟังเรื่องป่าต่อนะครับ  ไหว้
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 11:03:02 AM »

ขอเข้ามาติดตามรับชม รับฟังด้วยคนนะครับ  หลงรัก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 11:08:07 AM »

ขอบคุณอาพรานบุญมากๆครับ ที่เอาเรื่องราวในอดีตมาเล่าสู่กันฟังครับ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 12:06:53 PM »

ตอนหนังสือ ชีวิตกลางแจ้ง ของคุณเทียรชัย ออกเล่ม 1 ผมเพิ่งเรียนจบและทำงานใหม่ๆ ตอนนั้นปืนสมิธ โมเดล 19 ราคา 10500 บาท

โห... ปี 2526 - 2529 แน่เลย... ปีนั้นนายสมชายซื้อปืนกระบอกแรกเป็นสมิธ 67 ราคา 10500 บาทเหมือนกันครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 12:13:53 PM »

มานั่งฟังครับ... แฮ่ๆ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 12:30:03 PM »

เดาว่า
ภาพนี้เป็นภาพสมัยเจ้าของกระทู้หนุ่มๆ

ส่วนภาพนี้ คงเป็นปัจจุบัน

ใช่ไหมครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 12:31:46 PM »

เดาว่า
ภาพนี้เป็นภาพสมัยเจ้าของกระทู้หนุ่มๆ

ถ้าบอกว่าเป็นผมมีคนเชื่อแน่ Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 12:40:14 PM »

โห้....พี่จอยหล่อขนาดน้าน...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 12:47:44 PM »

อยากให้กระทู้นี้อยู่นานๆชอบบรรยากาศเก่าๆ
รบกวนเลี่ยงการกล่าวถึงการล่าสัตว์และภาพสัตว์ที่ถูกล่า
นอกนั้นเอามาลงเยอะนะครับชอบมากๆๆๆๆ
 Cheesy Cheesy Cheesy

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:05:22 PM »

อยากให้กระทู้นี้อยู่นานๆชอบบรรยากาศเก่าๆ
รบกวนเลี่ยงการกล่าวถึงการล่าสัตว์และภาพสัตว์ที่ถูกล่า
นอกนั้นเอามาลงเยอะนะครับชอบมากๆๆๆๆ

เป็นความเห็นที่ดี ครับ .. และ แต่กระทู้นี้ เป็นการเล่า .. บอกความในครั้งอดีต ที่ป่า เป็นป่าดิบ   

การเข้าป่า ในอดีต ปฎิเสธไม่ได้ครับ ถ้าไม่ใช่เพื่อการล่า และบางที ก่อนจะมีกฎหมายห้าม ก่อนที่จะประกาศ ให้สัตว์บางประเภทเป็นสัตว์ป่าคุ้มครอง

ถ้าเข้าป่า ถ้าไม่พูดถึงปืน ไม่พูดถึงสัตว์ ไม่มีภาพประกอบ..   คงไม่ใช่เรืองเล่าจากป่า  หาอ่านเอาจาก Off Ro@d  เอาก็ได้ ครับ   Wink

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:08:59 PM »

เป็นความเห็นที่ดี ครับ .. และ แต่กระทู้นี้ เป็นการเล่า .. บอกความในครั้งอดีต ที่ป่า เป็นป่าดิบ  

การเข้าป่า ในอดีต ปฎิเสธไม่ได้ครับ ถ้าไม่ใช่เพื่อการล่า และบางที ก่อนจะมีกฎหมายห้าม ก่อนที่จะประกาศ ให้สัตว์บางประเภทเป็นสัตว์ป่าคุ้มครอง

ถ้าเข้าป่า ถ้าไม่พูดถึงปืน ไม่พูดถึงสัตว์ ไม่มีภาพประกอบ..   คงไม่ใช่เรืองเล่าจากป่า  หาอ่านเอาจาก Off Ro@d  เอาก็ได้ ครับ   Wink

คิดว่าคงไม่มีพวกอนุรักษ์มาป่วนอีกนะครับพี่ฐา หลงรัก

ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:13:05 PM »

ขออภัยต่อพี่น้องทุกท่านครับ  เหตุที่ต้องใช้คำว่า ภาค.2  ก็เพราะว่า
หูตาไม่ค่อยจะดี ประจวบเหมาะกับการใช้เครื่องคอมฯ ก็ไม่ค่อยจะแข็งแรงนัก
กดไปกดมา ดันไปกดลบข้อความเลยหายไปทั้งหมด
 จะพยายามรวบรวมแล้วนำเสนอต่อไป

ท่านพรานบุญผ่านประสบการณ์เช่นเดียวกับพี่ Fabbri เลยนะครับ
กดผิดกดถูก กดปุ่มลบข้อความ ข้อความเลยหายไปเฉยๆ
แต่พี่ Fabbri ยังมีประสบการณ์เหนือกว่าอีกหนึ่งขั้นครับ
พี่ Fabbri กดผิด กดลบข้อมูลชื่อของตัวเองหายไปจากเวปบอร์ดเลย
กว่าจะหาทาง Log in กลับเข้ามาใหม่ได้ ก็ตั้งหลายวัน
safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:17:18 PM »

ถ้าเข้าป่า ถ้าไม่พูดถึงปืน ไม่พูดถึงสัตว์ ไม่มีภาพประกอบ..   คงไม่ใช่เรืองเล่าจากป่า  หาอ่านเอาจาก Off Ro@d  เอาก็ได้ ครับ   Wink

เห็นตามพี่ Ro@d ครับ
เป็นการเล่าเรื่องราวการใช้ชีวิตในอดีตผมชอบ
ภาพการกินอยู่หลับนอน  ภาพปืน ภาพธรรมชาติ ภาพการท่องไพร มีเท่าไหร่ขุดมาลง
ผมกลัวแค่ว่าเดี๋ยวจะมีเพื่อนสมาชิกที่นึกสนุกเอาภาพการล่าที่ไม่เหมาะสม
มาร่วมโพสผมกลัว วงแตก  โดนชก 

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 7460
  พิมพ์