๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 09:24:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 725 726 727 [728] 729 730 731 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5629508 ครั้ง)
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #10905 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:30:10 AM »

โป่งค่างเคยอ่านเจอในหนังสือ เพชะรพระอุมาครับ ไหว้

อ่านหนังสือออกด้วยเหรอ  ว๊าย.....เพิ่งรู้ว่าน้าตี๋อ่านภาษาไทยได้ด้วย ยิ้มีเลศนัย

ให้แฟนแปลเป็นภาษา อังกฤษ แล้วจึงอ่าน ผมมันนักเรียนนอก เรียนOXFORDครับ
เพิ่งกลับมาเมืองไทยไม่นาน คิก คิก ไหว้ ขำก๊าก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #10906 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:30:48 AM »

พอกะว่าด้านล่างสุกแล้ว ค่อยๆใช้ตะหลิวพลิก ให้สุกทั่วๆ  ชิมน้ำขมิ้นไปด้วยครับ ว่ารสใช้ได้ไหม
รสเกลือเข้มไป แก้ไม่ได้ แต่รสอ่อนเติมได้ ข้อดีของการคั่ว Grin

น้ำเริ่มงวด ผมต้องเติมเกลือไปครึ่งช้อนชา เพราะของเดิมน้อยไป
ใส่แล้วคนอีกทีแบบเบาๆมือ ช่วงน้ำงวดนี้ลดไฟจากไฟกลาง เหลือไฟอ่อนสุดครับ

ตอนนี้กลิ่นจะหอมทั่วครัว  นึกถึงตอนเด็กๆ ตอนฝนตกพรำๆแล้วเราคั่วขมิ้นปลาซิวใต้ชายคา
แม่จะให้ผมไปเก็บมะนาวมาทำน้ำพริก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #10907 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:31:28 AM »

ชิมอีกที อ๊ะ..รสเข้าท่าแล้วครับ
น้ำช่วงนี้จะดูเหมือนแห้ง แต่เวลานี้จะมีน้ำจากตัวปลาออกมาด้วย

กระจายออกสักนิด ให้ควันฉุยๆออกมา จะได้แห้งไวๆ ที่ติดกะทะ ไม่ต้องแซะออกมาเดี๋ยวได้ขม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #10908 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:31:52 AM »

สุกแล้วก็ตักใส่จาน
เอาผักชีล้อมหอมๆมาวางประดับทำอ้อร้อ

รสที่ได้จะหอมขมิ้นรุมๆ เค็มปะแล่มๆ และหวานเนื้อปลาที่เคี้ยวได้ทั้งกระดูก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #10909 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:33:13 AM »

เมื่อคืนผมมีกับข้าวแค่นี้เอง น้ำพริกที่ทำเมื่อวานอีก1ถ้วย กับถั่วฝักยาว
ไข่ต้ม ต้มไว้5ฟอง แล้วใส่ตู้เย็นไว้ เอาออกมากินวันละฟอง ข้าวสวยร้อนๆ

แหม...ถ้าได้บรรยากาศฝนพรำๆให้ได้กลิ่นไอดินซะหน่อยนะ...

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #10910 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:34:03 AM »

โป่งค่างเคยอ่านเจอในหนังสือ เพชะรพระอุมาครับ ไหว้

อ่านหนังสือออกด้วยเหรอ  ว๊าย.....เพิ่งรู้ว่าน้าตี๋อ่านภาษาไทยได้ด้วย ยิ้มีเลศนัย

ให้แฟนแปลเป็นภาษา อังกฤษ แล้วจึงอ่าน ผมมันนักเรียนนอก เรียนOXFORDครับ
เพิ่งกลับมาเมืองไทยไม่นาน คิก คิก ไหว้ ขำก๊าก

ถึงว่าคุยภาษาคนด้วยไม่ค่อยรู้เรื่อง  เข้าใจแจ่มแจ้งแล้วครับ  เรียนOXFORDเล่มละ 5 บาทสมัยมีป.5-ป.7 หรือเปล่าครับ Grin

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10911 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:35:04 AM »

มีเรื่องหนุกๆ ก็เชิญได้เลยครับ Grin Grin ไหว้

มีแต่เรื่องสงสัยอ่ะครับ พี่พรานหนุ่ม ไหว้ ผมยังเด็กอยู่เลยอ่ะครับ
ชอบเรื่องป่า ลุงพรานบุญเลยแนะนำให้มาอ่านที่นี่มีเรื่องป่าเยอะแยะ เยี่ยม

ผมสงสัยว่า ผีโป่งค่าง คืออะไรครับ  บ้างก็ว่า เป็นค่างแก่ๆ   บ้างก็ว่า เป็นวิญญาน     Huh Huh Huh  

ไหว้ ไหว้
[/quote]

เป็นเรื่องเล่าของลุงชาลี เอี่ยมกระสินธิ์หนะครับ

แกเคยไปนั่งห้างกันที่ป่าเขมรไปดักยิงวัวเพลาะ(วัวแดงแต่ตัวสีดำ)

เลยนึกสนุกเขียนลงหนังสือ"ป่าและปืน"ใน พ.ศ2527ครับ

เป็นเรื่องชวนหัวครับ  ไม่มีจริงหรอกที่จะมาดูดเลือดคนบนห้างจนตาย ไหว้

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #10912 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:35:13 AM »

ดูในครกเห็นขมิ้นกับเกลือ  ไม่เห็นมีสากเลยแล้วมันละเอียดได้ไง  ตาเฒ่างง Huh Huh Huh

ดูเฉยๆ ไม่ต้องพูดมาก ชอบชักใบให้เรือเสีย เดี๋ยวให้กินกับหยาดน้ำตาดีไหม ยิ้มีเลศนัย ไหว้ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2011, 11:37:10 AM โดย ตี๋ br » บันทึกการเข้า
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #10913 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:36:14 AM »

สุกแล้วก็ตักใส่จาน
เอาผักชีล้อมหอมๆมาวางประดับทำอ้อร้อ

รสที่ได้จะหอมขมิ้นรุมๆ เค็มปะแล่มๆ และหวานเนื้อปลาที่เคี้ยวได้ทั้งกระดูก

เมนูนี้ดูแล้ว คงจะสมานกระเพราะลำไส้ดีแท้ๆ  

ปลาซิวเหมาะกับเมนูนี้ที่สุดหรือเปล่าท่านพี่ น้ำลายหก น้ำลายหก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #10914 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:41:46 AM »

มีเรื่องหนุกๆ ก็เชิญได้เลยครับ Grin Grin ไหว้

มีแต่เรื่องสงสัยอ่ะครับ พี่พรานหนุ่ม ไหว้ ผมยังเด็กอยู่เลยอ่ะครับ
ชอบเรื่องป่า ลุงพรานบุญเลยแนะนำให้มาอ่านที่นี่มีเรื่องป่าเยอะแยะ เยี่ยม

ผมสงสัยว่า ผีโป่งค่าง คืออะไรครับ  บ้างก็ว่า เป็นค่างแก่ๆ   บ้างก็ว่า เป็นวิญญาน     Huh Huh Huh 

ไหว้ ไหว้

เป็นเรื่องเล่าของลุงชาลี เอี่ยมกระสินธิ์หนะครับ

แกเคยไปนั่งห้างกันที่ป่าเขมรไปดักยิงวัวเพลาะ(วัวแดงแต่ตัวสีดำ)

เลยนึกสนุกเขียนลงหนังสือ"ป่าและปืน"ใน พ.ศ2527ครับ

เป็นเรื่องชวนหัวครับ  ไม่มีจริงหรอกที่จะมาดูดเลือดคนบนห้างจนตาย ไหว้
[/quote]

แล้วไอ้ดวงไฟสีเขียวๆที่ลอยมาตามยอดไม้ไปมาเล่า ที่บ้านหนองน้ำแห้ง

ยิงเท่าไรก็ไม่ตาย ต้องเอาผ้ายันต์ผูกปากกระบอกปืนยิง

หรือมันจะเป็น  "โขมดดง" จริงๆอย่างที่ท่าน พนมเทียน กล่าวอ้าง

มันเป็นอย่างไรกันแน่ลูกหาบเลือดแห้งตายวันละคนสองคน ท่านจอมพราน

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #10915 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:42:18 AM »

น้าซับขอสูตรหน่อยครับ  ผมจะลองเอาไปกับปลารากกล้วย   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10916 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:45:50 AM »

ไหว้สวัสดีท่าน wut hightway ,  aud96 ,    buble08 ไหว้

สวัสดีครับพี่พรานหนุ่ม และ ทุกท่าน  ไหว้

กระผมว่าให้ท่านหนุ่มเป็นโปรโมเตอร์ จัดคู่ชกมวยดีกว่า

อย่างเช่น

ฝ่ายน้ำเงินคือ 30-06

ฝ่ายแดงคือ 308

ท่านคิดว่ามีขอดีขอเสียแตกต่างกันอย่างไร   ที่เด็ดมัดฮุกไม้สุดท้ายอันไหนจะชนะกัน

คู่ชกสมศักดิ์ศรีกันหรือเปล่า เปรียบมวยให้ใกล้เคียงกันหน่อย

ต้องวานโปรโมเตอร์หนุ่มจัดให้หน่อย เป็นผู้มีและใช้ ประสพการณ์โดยตรง

อย่างเช่นในรูป

[/quote]

ไม่แตกต่างกันหรอกครับ เพียงแต่30-06ดินขับจะมากกว่าหน่อย

แต่308ขนกระสุนเข้าแนวรบได้มากกว่า30-06

กองทัพสหรัฐจึงเลือก308มาประจำการแทนในสงครามที่กินเวลานานที่สุดของทหารมะริกัน(11ปี)เวียตนาม เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #10917 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:47:49 AM »

บราวน์นิ่งคานเหวี่ยง .22 Lr  ของท่านหนุ่มยิงดีมาก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10918 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:50:33 AM »

ผมสงสัยว่า ผีโป่งค่าง คืออะไรครับ  บ้างก็ว่า เป็นค่างแก่ๆ   บ้างก็ว่า เป็นวิญญาน     Huh Huh Huh  

ไหว้ ไหว้

เป็นเรื่องชวนหัวครับ  ไม่มีจริงหรอกที่จะมาดูดเลือดคนบนห้างจนตาย ไหว้

แล้วไอ้ดวงไฟสีเขียวๆที่ลอยมาตามยอดไม้ไปมาเล่า ที่บ้านหนองน้ำแห้ง

ยิงเท่าไรก็ไม่ตาย ต้องเอาผ้ายันต์ผูกปากกระบอกปืนยิง

หรือมันจะเป็น  "โขมดดง" จริงๆอย่างที่ท่าน พนมเทียน กล่าวอ้าง

มันเป็นอย่างไรกันแน่ลูกหาบเลือดแห้งตายวันละคนสองคน ท่านจอมพราน

[/quote]

ลุงฉัตรชัย(พนมเทียน)แกใส่น้ำจิ้มปรุงรสเยอะไปหน่อย

อาจจะทำให้คนอ่านชวนติดตาม(ไม่มีหรอกครับ)

เครื่องลางของขลังดีที่สุดในป่าก็คือ"ปืน" เยี่ยม

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #10919 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:52:25 AM »

บราวน์นิ่งคานเหวี่ยง .22 Lr  ของท่านหนุ่มยิงดีมาก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จริงด้วย ยิงดีกว่าปืน มือซ้าย..ายขี้ของใครบางคนเยอะ ยิ้มีเลศนัย ไหว้ คิก คิก
หน้า: 1 ... 725 726 727 [728] 729 730 731 ... 7460
  พิมพ์