๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 09:36:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับปืนลูกซองแฝดขนานครับ  (อ่าน 12686 ครั้ง)
thepphan
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 01:52:21 AM »

ผมได้ปืนลูกซองแฝดขนานมา ไม่มีบอกยี่ห้อ นกใน 2ไก  ลำกล้องด้านซ้ายเลียบ  ลำกล้องด้านขาวเป็นเกลียว ใครพอจะบอกได้บ้างข้อมูลได้บ้างครับ
kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 12:11:59 PM »

ลำกล้องด้านซ้านเรียบ เอาไว้ยิงลูกปรายครับ
ลำกล้องด้านขวามีเกลียว จุดประสงค์เอาไว้ยิงลูกโดด เพื่อเพิ่มความแม่นยำครับ
ปืนมรดก คาดว่าคงมีอายุหลายสิบปี อย่าเอาลูกปรายเหล็กมายิงครับ ภานในลำกล้องจะเป็นรอย
ขอชมรูปบ้างซิครับ

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 04:35:27 PM »

ลำกล้องด้านซ้านเรียบ เอาไว้ยิงลูกปรายครับ
ลำกล้องด้านขวามีเกลียว จุดประสงค์เอาไว้ยิงลูกโดด เพื่อเพิ่มความแม่นยำครับ
ปืนมรดก คาดว่าคงมีอายุหลายสิบปี อย่าเอาลูกปรายเหล็กมายิงครับ ภานในลำกล้องจะเป็นรอย
ขอชมรูปบ้างซิครับ

สงสัยจะยังไม่สร่างเมา คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
thepphan
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 09:13:22 AM »

ส่งรูปมาให้ดูครับ
tidsadee
ก็คนมันชอบนี่ครับ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 12:12:51 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย ไม่มีอะไรแนะนำครับ  แต่ขอชมว่า  งาม.. Grin Grin
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 12:29:10 PM »

สอบถามครับ  ปืนอยู่ที่ กทม. หรือต่างจังหวัด? ครับ
อยากขอเข้าไปชม

ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:06:29 PM »

ถ้าปล่อยรับรองมีคนสนใจเยอะครับ เยี่ยม
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 08:31:04 PM »

ที่บ้านก็มีแบบนี้กระบอกนึงครับ ของคุณทวด

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
ball_ball
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 12:51:06 PM »

สวย มั๊ก ๆ ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 03:38:59 PM »

....  ขอโทษทีที่ขุด  ไหว้ พึ่งเข้ามาดูในหัวข้อนี้ ....

น่าจะเป็น   ... COGSWELL & HARRISON  ขนาด 12 ......

ราคาปืนสะสมสภาพใหม่พร้อมกล่อง ... ลองโพสท์ดูตามชื่อปืนนะครับ ..... 
........... กระบอกละหลายๆ แสน ....... โดนชก โดนชก

.......  ที่ได้มาเป็นลำกล้องเรียบทั้งสองข้าง   .......... เสียอย่างเดียว ...

.. เจ้าของเดิมเปลี่ยนพานท้ายใหม่ ... ทำเป็นพานท้ายมีตุ่มมนกลมเหมือนปืนลูกซองเดี่ยวทั่วไป ...

... ไม่ใช่พานท้ายตรงแบบหลังม้า เหมือนในรูปเจ้าของกระทู้ ....
พยายามโพสท์ดูหลายๆ รุ่นก็มีทั้งเรียบและตุ่ม ... หรือว่ารุ่นที่ได้มาจะเป็นตุ่มก็ไม่รู๊ ... เจ้าของเลยทำแบบเดิม ...

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
หน้า: [1]
  พิมพ์