๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 02:29:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ ลูกโม่ 9 ม.ม.RUGER SP-101  (อ่าน 47203 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 05:52:12 PM »

รูปคงไม่เยอะครับ ว่าจะเตรียมกระสุนหลายแบบไปลอง
พอถึงวัน หากระสุนไม่ทัน เลยใช้กระสุนแบบเดียว
ลูกซ้อมของ บุลเล็ต ครับ

ไม่น่าเอาเป้ามาโชว์เลย เดี๋ยวคนอื่นจะนึกว่าใช้ลูกซองยิง กลุ่มบานเป็นกระด้งเลย Grin
เตรียมกระสุนเตรียมเป้าไปยิงใหม่ครับ เพื่อนสมาชิกลงรอมาตั้งนาน ได้ดูแค่2รูปผิดหวังมากๆครับ ขอภาพคนยิงด้วยครับ อยากเห็นภาพตอนเจ็บมือ
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2006, 09:15:13 AM »

ต้องขอโทษพี่บุญ และเพื่อนสมาชิกด้วยครับ
เอาไว้คราวหน้าจะถ่าย มาหลายๆ แบบครับ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2006, 09:18:40 AM »

......ยิงเยอะๆนะครับ   รอชมครับ..... Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2006, 09:39:57 AM »

ได้ครับพี่บุญ เดี๋ยวจะเอาไปยิงกันใหม่ จูบบบบ จูบบบบ
ท่าน Joe Lesbear  เราไปเหนี่ยวกันอีกซักรอบดีกว่า  ผมเปลี่ยนด้ามใหม่แล้ว น่าจะจับถนัดขึ้น
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2006, 01:47:07 PM »

ได้ครับพี่บุญ เดี๋ยวจะเอาไปยิงกันใหม่ จูบบบบ จูบบบบ
ท่าน Joe Lesbear  เราไปเหนี่ยวกันอีกซักรอบดีกว่า  ผมเปลี่ยนด้ามใหม่แล้ว น่าจะจับถนัดขึ้น
-ขอไปชมด้วยคนสิครับ ยิงที่ไหนเมื่อไหร่รบกวนpmบอกหน่อยนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ Smiley
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 09:05:56 AM »

ได้ฤกษ์ยิงทดสอบ รอบ2 Grin Grin Grin Grinวันนี้เตรียมกระสุนซ้อม และกระสุนจริงไปด้วยทั้ง 2 แบบครับ  เปลี่ยนด้ามปืนใหม่เรียบร้อย
คราวที่แล้วรู้สึกด้ามมันสั้นไปหน่อยจับไม่ค่อยถนัดมือ  จับกระสุนใส่ ฟรูมูนคลิบเรียบร้อย พร้อมยิง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2006, 09:16:25 AM โดย ศรอรชุน » บันทึกการเข้า
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 09:06:24 AM »

ขอลองกระสุน ซ้อมดูซักหน่อย วอร์มมือไปในตัว  วันนี้อากาศดีครับ คนก็ไม่เยอะ  ยิงกันไปเรื่อยๆ สบายๆ ด้ามจับถนัดขึ้นเยอะครับ ไม่เจ๊บนิ้วกลางแล้วครับ แต่เปลี่ยนมาเป็นชาแถวง่ามมือแทน   Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2006, 09:19:22 AM โดย ศรอรชุน » บันทึกการเข้า
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 09:08:03 AM »

ยิงกันไปเรื่อยๆ ทุกนัดเราก็บรรจงปั้น x นะ   เหนี่ยวไกยิง...ตู้มมมม..  เอะ  ทำไมรูมันใหญ่ผิดปกติหว่า    Huh Huh ใครสวมรอยเอาลูกโดดมายิงเป้าเรา   เลยหมุนเป้าเข้ามาได้  โอ้ว เยาะเย้ย เยาะเย้ย กระสุนเอาข้างฟาดซะอย่างงั้น  ใครโดนดอกนี้เข้าไปละจุก น่ากลังจริงๆ  แต่วิถีนี่นะสิ แย่ไปหน่อย หลุดวงดำมาซะตั้งไกล  นัดนี้เป็นกระสุนไทยอาร์มที่ซื้อจากสนามซ้อมครับ เป็นแค่นัดเดียว เลยถ่ายภาพมาให้ชมกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2006, 09:26:34 AM โดย ศรอรชุน » บันทึกการเข้า
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 09:09:38 AM »

สันนิฐานเบื้องต้น มองจากรอยที่กระสุนฟาดเป้า น่าจะเข้าแบบนี้ วางเทียบกับกระสุนจริงดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2006, 09:28:31 AM โดย ศรอรชุน » บันทึกการเข้า
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 09:10:03 AM »

วันนี้ ศรอรชุน ยิงเองครับ ตา Joe Lesbear แกหนีไปบางบัวทอง    10 เมตร  กระสุนจริง ไทยอาร์มคับ กว่าจะหมดกล่องเล่นเรามือชาเลย ปืนมันเตะหนักจริงๆ
ให้เพื่อนลองยิงดูยิงสองนัดเพื่อนส่งปืนคืนผมบอกไม่ยิงแล้ว มันเหมือนม้าพยศ  เตะได้อารมภ็ดี มีสีสัน  แต่ไม่ไหวกลัวหลุดมือไม่ชินกับปืน  ปกติเวลาซ้อมยิงผมจะซื้อลูกซ้อมกันประจำอยู่แล้ว วันนี้เอาลูกจริงใส่ให้เพื่อนลองยิง มันยิ่งเตะเข้าไปใหญ่  จูบบบบ จูบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2006, 09:34:26 AM โดย ศรอรชุน » บันทึกการเข้า
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 09:10:42 AM »

อันนี้เป็นกระสุนที่ยิงแล้วถ่ายมาให้ชมกันครับ 
เป็นอันจบรายงานทดสอบ ภาค 2 หรือ 3 ก็ไม่รู้ Grin Grin Grin มีอะไรติชมเพื่มเติมเชิญครับ แต่ตอนนี้ขอลาไปทำงานก่อน  แล้วจะเข้ามาดูเรื่อยๆ Grin Grin Grin Grinคร๊าบบผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2006, 09:38:55 AM โดย ศรอรชุน » บันทึกการเข้า
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 03:59:04 PM »

ขอบคุณครับ แปลกใจเรื่องกระสุนเอาข้่างเข้า สาเหตุเป็นที่ปืน หรือกระสุนครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 04:05:53 PM »

ขอบคุณครับ แปลกใจเรื่องกระสุนเอาข้่างเข้า สาเหตุเป็นที่ปืน หรือกระสุนครับ
ของผมเคยเป็นกับปืนออโต คิดว่าเป็นที่การออกแบบทรงของหัวกระสุน เพราะผมเปลี่ยนหัวกระสุนยี่ห้อไม่ยิงจากปืนกระบอกเดิมจะไปเป็น คงต้องรอผู้การสุพินท์ท่านมาอธิบายสาเหตุการเอาข้างเข้า เพราะท่านเป็นผู้ชำนานเรื่องของกระสุนตัวจริงเสียงจริง
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 04:10:53 PM »

วันนี้ ศรอรชุน ยิงเองครับ ตา Joe Lesbear แกหนีไปบางบัวทอง 10 เมตร กระสุนจริง ไทยอาร์มคับ กว่าจะหมดกล่องเล่นเรามือชาเลย ปืนมันเตะหนักจริงๆ
ให้เพื่อนลองยิงดูยิงสองนัดเพื่อนส่งปืนคืนผมบอกไม่ยิงแล้ว มันเหมือนม้าพยศ เตะได้อารมภ็ดี มีสีสัน แต่ไม่ไหวกลัวหลุดมือไม่ชินกับปืน ปกติเวลาซ้อมยิงผมจะซื้อลูกซ้อมกันประจำอยู่แล้ว วันนี้เอาลูกจริงใส่ให้เพื่อนลองยิง มันยิ่งเตะเข้าไปใหญ่ จูบบบบ จูบบบบ
สุดยอดครับ ฝีมือเยี่ยม10เมตรไม่หลุดวงดำ
ผมเคยยิงปืนลูกโม่9มมเทารัสของพี่ศักดิ์ที่เท็กซัสยิงไปได้สองโม่ก็เลิกเพราะเจ็บงามมือมากๆ
คิดว่าต้องยิงบ่อยๆครับถึงจะชินและควบคุมปืนได้งายกว่าตอนแรกๆ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #89 เมื่อ: มีนาคม 19, 2006, 04:46:14 PM »

Cheesy อยากรู้ความรู้สึกที่ยิงลูก 9 มม. จากลูกโม่งจังเลยครับ ว่าแรงรีคอยล์จะเป็นอย่างไร  Cheesy

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์