๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:29:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ ลูกโม่ 9 ม.ม.RUGER SP-101  (อ่าน 48570 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 01:12:45 PM »

Smiley.ถ่ายรูปได้ดีมาก ภาพออกมา ดูดีสวย  เป็นลูกโม่ อีกหนึ่งในดวงใจ เลยครับ...  Cheesy

DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2005, 05:31:34 PM »

เจ้าของปืนหายเงียบไปเลย สงสัยสู้ลูก9มมไม่ไหว ผมเคยยิงปืนลูกโม่ลำกล้องสั้นๆ ใช้กระสุน9มม
ของพี่ศักดิ์ ยิงไปได้2โม่ต้องเลิก ด้ามจับไม่ถนัด แถมเตะหนักจนเจ็บง่ามมือ ยิง.45หรือ.357ตัวเต็มๆสบายกว่ามาก

มาแล้วคร๊าบบ ต้องขออถัยพี่ๆก่อนครับหายไปนาน net มีปัญหามาก เข้าไม่ได้เลย
ขอบคุณพี่ CHOLTIT มากครับ ที่ช่วยตอบหลายๆคำถามแทนให้

อย่างที่พี่บุญบอกละครับ ยิง.45 สบายกว่าจริงๆครับ

ด้วยความรู้สึกขอผมเอง ถ้าถามว่า 9 ลูกโม่แรงมั้ย มันแรงกว่ายิง 9 ออโตครับ เคยลองเทียบยิงกับปืนหลายๆตัว  ซึ่งน่าจะเกิดจากที่แรงระเบิดของกระสุน ไม่ได้ถูกแบ่งออกไปเพื่อดันสไลด์ถอยหลัง ส่งหัวกระสุนอย่างเดียวออกไปเต็มๆ ให้ความรู้สึก สะใจดีครับ คุมไม่ยากเท่าไหร่ อาการเจ็บง่ามมือ เกิดได้ ถ้ายิงไปประมาณนัดที่ 20-30  เคยให้ผู้หญิงลองยิงก็ยิงก็สามารถยิงเข้าเป้าได้ดีครับ  กลุ่มกระสุนอยากให้ดูการทดสอบครับ อาจใช้เวลาหน่อย ขอคุณทุกๆท่านที่ติดตามครับ  ช่วงนี้ออกต่างจังหวัดเกือบทุกอาทิตย์  เลยยังไม่ได้มีโอกาสได้ไปสนามเลย 

dive
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 03:34:01 PM »

กระบอกนี้ผมยิงมาแล้ว กระชับมือดี เสียอย่างเดียวเรื่องมูนคลิปที่จะเป็นปัญหาต่อเจ้าของ เวลาจะบรรจุยิงเร็วโดยไม่มีมูนคลิป เพราะรู้สึกว่าจะคัดปลอกยากสักหน่อย
ทุเรียนกวน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2005, 05:26:04 PM »

ปืนรูเกอสวยมากครับ
traipope_s
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2005, 04:45:43 PM »

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2005, 06:00:05 PM »

ปืนสวยมาก รูเกอร์ได้ชื่อเรื่องความทนทาน ยินดีกับเจ้าของ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 02, 2006, 01:24:27 PM »

เจ้าของปืนหายเงียบไปเลย สงสัยสู้ลูก9มมไม่ไหว ผมเคยยิงปืนลูกโม่ลำกล้องสั้นๆ ใช้กระสุน9มม
ของพี่ศักดิ์ ยิงไปได้2โม่ต้องเลิก ด้ามจับไม่ถนัด แถมเตะหนักจนเจ็บง่ามมือ ยิง.45หรือ.357ตัวเต็มๆสบายกว่ามาก

มาแล้วคร๊าบบ ต้องขออถัยพี่ๆก่อนครับหายไปนาน net มีปัญหามาก เข้าไม่ได้เลย
ขอบคุณพี่ CHOLTIT มากครับ ที่ช่วยตอบหลายๆคำถามแทนให้

อย่างที่พี่บุญบอกละครับ ยิง.45 สบายกว่าจริงๆครับ

ด้วยความรู้สึกขอผมเอง ถ้าถามว่า 9 ลูกโม่แรงมั้ย มันแรงกว่ายิง 9 ออโตครับ เคยลองเทียบยิงกับปืนหลายๆตัว ซึ่งน่าจะเกิดจากที่แรงระเบิดของกระสุน ไม่ได้ถูกแบ่งออกไปเพื่อดันสไลด์ถอยหลัง ส่งหัวกระสุนอย่างเดียวออกไปเต็มๆ ให้ความรู้สึก สะใจดีครับ คุมไม่ยากเท่าไหร่ อาการเจ็บง่ามมือ เกิดได้ ถ้ายิงไปประมาณนัดที่ 20-30 เคยให้ผู้หญิงลองยิงก็ยิงก็สามารถยิงเข้าเป้าได้ดีครับ กลุ่มกระสุนอยากให้ดูการทดสอบครับ อาจใช้เวลาหน่อย ขอคุณทุกๆท่านที่ติดตามครับ ช่วงนี้ออกต่างจังหวัดเกือบทุกอาทิตย์ เลยยังไม่ได้มีโอกาสได้ไปสนามเลย

นายสมชายเห็นรายงานทดสอบแล้วกลับอยากได้ sp101 ขนาด .357 แฮะ... รู้ทั้งรู้ว่าคงยิงลำบากเอาเรื่อง ขนาดแค่ 9 มม. ยังยิงยากกว่า .45 ตัวเต็ม...

คือแบบปืนรูเกอร์ตัดเหลี่ยมมุม และปัดผิวสวยงามจับตาครับ... ติ๊งต่างได้ขนาด .357 มาก็คงใส่ลูก .38 ใช้งานจริง... ที่อยากได้ตัวปืนแรง ก็ทำนองมีไว้อุ่นใจครับ... เย้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 02, 2006, 08:40:24 PM »

ปืนสวยครับ อยากเห็นกลุ่มกระสุน  ในด้านการใช้งาน ชอบระบบ เซมิออโต มากกว่า ครับ  Smiley
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 07:32:14 AM »

ปืนสวยครับ รอดูทดสอบกลุ่มกระสุนนะครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 02:50:05 PM »

ด้วยความรู้สึกขอผมเอง ถ้าถามว่า 9 ลูกโม่แรงมั้ย มันแรงกว่ายิง 9 ออโตครับ เคยลองเทียบยิงกับปืนหลายๆตัว ซึ่งน่าจะเกิดจากที่แรงระเบิดของกระสุน ไม่ได้ถูกแบ่งออกไปเพื่อดันสไลด์ถอยหลัง ส่งหัวกระสุนอย่างเดียวออกไปเต็มๆ ให้ความรู้สึก สะใจดีครับ คุมไม่ยากเท่าไหร่ อาการเจ็บง่ามมือ เกิดได้ ถ้ายิงไปประมาณนัดที่ 20-30 เคยให้ผู้หญิงลองยิงก็ยิงก็สามารถยิงเข้าเป้าได้ดีครับ กลุ่มกระสุนอยากให้ดูการทดสอบครับ อาจใช้เวลาหน่อย ขอคุณทุกๆท่านที่ติดตามครับ ช่วงนี้ออกต่างจังหวัดเกือบทุกอาทิตย์ เลยยังไม่ได้มีโอกาสได้ไปสนามเลย

นายสมชายเห็นรายงานทดสอบแล้วกลับอยากได้ sp101 ขนาด .357 แฮะ... รู้ทั้งรู้ว่าคงยิงลำบากเอาเรื่อง ขนาดแค่ 9 มม. ยังยิงยากกว่า .45 ตัวเต็ม...

คือแบบปืนรูเกอร์ตัดเหลี่ยมมุม และปัดผิวสวยงามจับตาครับ... ติ๊งต่างได้ขนาด .357 มาก็คงใส่ลูก .38 ใช้งานจริง... ที่อยากได้ตัวปืนแรง ก็ทำนองมีไว้อุ่นใจครับ... เย้

ไม่เลวร้ายอย่างที่คิดหรอกครับ  ตึงๆมือแต่แสบแก้วหูอย่างยิ่ง  ให้ครูดำทำด้ามดีๆอุ่มๆมือหน่อย ก็รับมือได้ สบายมากครับ ยิงสองมือ เอาแขนเป็นโชคอัพ  อย่าล็อกข้อมือครับเจ็บเปล่าๆ Smiley
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 11:56:08 PM »

............. Grin..วันนั้นเจอกันที่งาน ยิงปืน เวบ อวป. ก็ไม่ได้ขอชม 9 มม.ตัวนี้ของพี่ศรฯ เสียดายจัง อันวันที่ 1 กพ. พี่ติดไปให้ผมชมที่งานโรงเรียนด้วยนะครับ.. Shocked Shocked

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 01:11:29 PM »

ยอดเยี่ยม..

DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 12, 2006, 05:07:00 PM »

ปืนไม่ถีบมากหรอกครับ มือเดียวก็ยิงได้ Grin Grin Grin จริงๆผมเองก็อยากได้ลองยิงขนาด .357 ดูเหมือนกัน ท่านใดชอบปืนรุ่นนี้ แนะนำให้ซื้อ .357 เลยครับ แล้วอย่าลืมชวนผมไปลองยิงบ้างนะครับ (ส่วน SP101 ขนาด 9 ม.ม. กระบอกที่ทดสอบนี้  ruger เลิกผลิตไปแล้วครับ) แต่ยังผลิตขนาดอื่นอยู่ ในตลาดบ้านเราผมเองก็เคยเห็นมีขายอยู่บ้าง  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 12:04:26 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรักสวยจังอยากเห็นกลุ่มกระสุนแล้ว หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 19, 2006, 10:54:22 AM »

รอด้วยคนจ้า....
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์