๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:07:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สไตเออร์ LP 10E  (อ่าน 31416 ครั้ง)
ayutthaya air pistol club
Full Member

คะแนน 36

จำหน่ายรถนำเข้าทุกรุ่นครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 11:25:04 AM »

สวยมากครับ ไม่ทราบว่าซื้อกับลุงประยงหรือป่าวครับ อิอิ

จำหน่ายรถนำเข้าทุกทุกแบบ เช่น sport suv mpv ซีดานหรู supercar ครับ รับเทริน และ สามารถผ่อนได้ครับ สนใจติดต่อ 0800007911  0866622212  บดินทร์
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 11:36:59 AM »

สวยมากครับ ไม่ทราบว่าซื้อกับลุงประยงหรือป่าวครับ อิอิ

ขอป.2นำเข้า สั่งเข้ามาเองครับพี่ Grin ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2010, 11:51:46 AM โดย toey(OSK119) รักในหลวงครับ » บันทึกการเข้า

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 02:04:36 PM »

คุณเต้ย ซ้อมเยอะๆ ช่วยไปปราบหนุ่มคนนี้ให้หน่อยนะ.  ตกใจ    Grin 

Jong Oh JIN   
พี่ โฮแก ตอนนั้นเมื่อไม่นานนี้เอง ได้เห็นตัวเป็นๆและจริงๆ พวกพี่แกมาเก็บตัวที่หัวหมากกัน อิอิ บุญตามากที่ได้เจอพี่โฮแก

จำหน่ายรถนำเข้าทุกทุกแบบ เช่น sport suv mpv ซีดานหรู supercar ครับ รับเทริน และ สามารถผ่อนได้ครับ สนใจติดต่อ 0800007911  0866622212  บดินทร์
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 02:30:11 PM »

ปืนอัดลม ทั้งสั้นและยาว  คนไทยมีโอกาสสุ้ได้ในระดับโลกครับ
ที่จำกัดเฉพาะปืนอัดลมก็เพราะกระสุนไม่แพงเกินไป  เราซ้อมได้เต็มที่
อย่างปืนยาวอัดลม   เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ เป็นคนแรกที่ทำสถิติโลก 600 เต็ม จากการแข่งขันที่กัวลาลัมเปอร์
ปืนสั้นอัดลม... เมื่อปี 1974 สหรัฐฯ เป็นเจ้าภาพแข่งขันเยาวชนทางไปรษณีย์
ยิงในไทย มี จนท. สถานทูต กับสื่อมวลชน เป็นพยาน ส่งเป้าไปให้ NRA ตรวจ
ทีมไทยได้แชมป์โลกครับ  ขนาดต่อให้เขาเอานักกีฬาหญิงยิงหนึ่งคน
ที่สองคือเชคฯ ที่สามอังกฤษ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 02:36:50 PM »

ปืนอัดลม ทั้งสั้นและยาว  คนไทยมีโอกาสสุ้ได้ในระดับโลกครับ
ที่จำกัดเฉพาะปืนอัดลมก็เพราะกระสุนไม่แพงเกินไป  เราซ้อมได้เต็มที่
อย่างปืนยาวอัดลม   เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ เป็นคนแรกที่ทำสถิติโลก 600 เต็ม จากการแข่งขันที่กัวลาลัมเปอร์
ปืนสั้นอัดลม... เมื่อปี 1974 สหรัฐฯ เป็นเจ้าภาพแข่งขันเยาวชนทางไปรษณีย์
ยิงในไทย มี จนท. สถานทูต กับสื่อมวลชน เป็นพยาน ส่งเป้าไปให้ NRA ตรวจ
ทีมไทยได้แชมป์โลกครับ  ขนาดต่อให้เขาเอานักกีฬาหญิงยิงหนึ่งคน

ได้รู้อย่างนี้แล้วชื่นใจแทนคนไทยจริงๆครับ ถ้าเราตั้งใจทำอะไรจริงๆรับรองสู้ฝรั่งได้สบายครับ
แต่ต้องแข่งเดี่ยวนะครับ คนไทยเป็นไรไม่รู้อยู่คนเดียวนี่อย่างเทพ แต่พอแข่งเป็นทีมทำไมออกมาเละเทะก็ไม่รู้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

TENEX + R10
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:29:13 PM »

จะเอาชนะคุณ Jong Oh JIN  ได้ยังไงล่ะครับถ้ายังไม่ได้เป็นตัวแทนประเทศอ่ะครับ  อิอิ สู้นะครับ

ผมว่าคนไทยเอาชนะต่างชาติได้แน่นอนครับ  ถ้ามีการวางแผนฝีกซ้อมที่ดี  ของผู้บริหาร กรรมการ  โคช

พอจะส่งเข้าแข่งขันที ก็คัดที  แล้วจะเอาอะไรไปสู้ เค้าได้  บางกว่าจะคัดเสร็จก็แข่งแล้ว

ประเทศที่เค้ายิงกันดีๆ เค้าก็เก็บตัวกันต่อเนื่อง  ส่งนักกีฬาไปแข่งต่างประเทศบ่อยๆ ซ้อมต่างประเทศบ้าง อะไรบ้าง

นักกีฬาก็เกิดความเคยชิน  ก็ไม่ต่างอะไรกับการแข่งกันเองในประเทศของเราเอง

แค่นักกีฬาทีมชาติซ้อม  ยังไม่เปิดแอร์ให้เลยครับ  แล้วจะเอาฟิวริ่งใหนไปสู้เค้าล่ะครับ

เกาหลีมาซ้อมที่ไทยเค้าจ่ายเงินเปิดแอร์ซ้อม  ทีมชาติไทยเก็บตัว  เปิดพัดลม  ตัวโยกไปมา  ซ้อมอัดลมในอินเดอร์ ไม่มีลมอ่ะ

เนี่ยแหละครับการสนับสนุนของสมาคมยังไม่ไปไหนเลยครับ เห้อ!

ตอนนี้สมาคม คัดเสร็จ  รายชื่อก็ส่ง กกท. แล้ว  ยังไม่ประกาศรายชื่อ  ยังไม่เรียกเก็บตัว

อีกเดือนครึ่งจ  ะแข่ง World Championship ที่เยอรมันแล้ว 
TENEX + R10
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:37:56 PM »

อย่างปืนยาวอัดลม   เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ เป็นคนแรกที่ทำสถิติโลก 600 เต็ม จากการแข่งขันที่กัวลาลัมเปอร์

โห๋รุ่นไหนอ่ะครับ  ชื่ออะไรกันบ้างอ่ะครับ  อย่างนานเลย
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 06:53:07 AM »

จะเอาชนะคุณ Jong Oh JIN  ได้ยังไงล่ะครับถ้ายังไม่ได้เป็นตัวแทนประเทศอ่ะครับ  อิอิ สู้นะครับ

ผมว่าคนไทยเอาชนะต่างชาติได้แน่นอนครับ  ถ้ามีการวางแผนฝีกซ้อมที่ดี  ของผู้บริหาร กรรมการ  โคช

พอจะส่งเข้าแข่งขันที ก็คัดที  แล้วจะเอาอะไรไปสู้ เค้าได้  บางกว่าจะคัดเสร็จก็แข่งแล้ว

ประเทศที่เค้ายิงกันดีๆ เค้าก็เก็บตัวกันต่อเนื่อง  ส่งนักกีฬาไปแข่งต่างประเทศบ่อยๆ ซ้อมต่างประเทศบ้าง อะไรบ้าง

นักกีฬาก็เกิดความเคยชิน  ก็ไม่ต่างอะไรกับการแข่งกันเองในประเทศของเราเอง

แค่นักกีฬาทีมชาติซ้อม  ยังไม่เปิดแอร์ให้เลยครับ  แล้วจะเอาฟิวริ่งใหนไปสู้เค้าล่ะครับ

เกาหลีมาซ้อมที่ไทยเค้าจ่ายเงินเปิดแอร์ซ้อม  ทีมชาติไทยเก็บตัว  เปิดพัดลม  ตัวโยกไปมา  ซ้อมอัดลมในอินเดอร์ ไม่มีลมอ่ะ

เนี่ยแหละครับการสนับสนุนของสมาคมยังไม่ไปไหนเลยครับ เห้อ!

ตอนนี้สมาคม คัดเสร็จ  รายชื่อก็ส่ง กกท. แล้ว  ยังไม่ประกาศรายชื่อ  ยังไม่เรียกเก็บตัว

อีกเดือนครึ่งจ  ะแข่ง World Championship ที่เยอรมันแล้ว 

สวัสดีครับพี่ สำหรับผมได้แค่คัดตัวแข่งกีฬารัฐวิสาหกิจก็ดีใจสุดแล้วครับ เรื่องฝันทีมชาตินี่คงไกลตัวไปเยอะเลยครับ อิอแต่จะขยันซ้อมให้เต็มที่ครับ Grin ไหว้

Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 12:50:53 PM »

ใช่เลยครับพี่ เมืองไทยเรายังขาดการสนับสนุนที่ดีแล้วขาดโคชที่เก่งจริงๆ แล้วก็เรื่องการเมืองของวงในๆอีก

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:13:25 PM »

ชาวอัดลมสั้นหาอะไรใหม่ ๆ มาโชให้สมาชิกดูหน่อยครับ หลงรัก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
ZoHaNo_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 11:58:54 PM »

ชักอยากย้ายค่ายจาก Morini ซะแล้วสิครับ    ไม่ทราบว่าท่านที่มี LP10e ใช้อยู่  ข้อดีข้อเสียตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ 

รบกวนขอความคิดเห็นครับผม    ที่เล็งไว้อีกตัวคือ วอลเธอร์ LP400 ที่เพิ่งออกมาใหม่ครับ  Grin
Tunguska
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 08:08:45 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ ไหว้ คือผมกำลังขอ ป.3 ซื้อปืนอัดลม Steyr LP10E แต่ไม่มีความรู้เรื่องปืนอัดลมเลยครับ ............. ขออนุญาตถาม พี่ๆ ช่วยผมด้วยครับ ไหว้

1. ตอนไปเลือกปืน ต้องเอา แบตเตอร์รี่ ไปด้วยรึป่าวครับ ต้องเช็คอะไรเป็นพิเศษบ้างครับ ไหว้
2. หัววาล์วแก๊ส เป็นแบบไหน ต้องหาซื้อถัง + วาล์วแก๊ส ที่ไหน อย่างไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ไหว้
4. ตัวปืนมีรับประกันไหมครับ ... ไม่แน่ใจว่าทางร้านสั่งปืนเข้ามาเองรึป่าวครับ (สน.สก.) ถ้ามีชิ้นส่วนเสียหาย อยากได้อะไหล่ ต้องทำอย่างไรครับ ไหว้

พี่ๆ ช่วยให้ความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ ไหว้
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 11:51:35 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ ไหว้ คือผมกำลังขอ ป.3 ซื้อปืนอัดลม Steyr LP10E แต่ไม่มีความรู้เรื่องปืนอัดลมเลยครับ ............. ขออนุญาตถาม พี่ๆ ช่วยผมด้วยครับ ไหว้

1. ตอนไปเลือกปืน ต้องเอา แบตเตอร์รี่ ไปด้วยรึป่าวครับ ต้องเช็คอะไรเป็นพิเศษบ้างครับ ไหว้
2. หัววาล์วแก๊ส เป็นแบบไหน ต้องหาซื้อถัง + วาล์วแก๊ส ที่ไหน อย่างไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ไหว้
4. ตัวปืนมีรับประกันไหมครับ ... ไม่แน่ใจว่าทางร้านสั่งปืนเข้ามาเองรึป่าวครับ (สน.สก.) ถ้ามีชิ้นส่วนเสียหาย อยากได้อะไหล่ ต้องทำอย่างไรครับ ไหว้

พี่ๆ ช่วยให้ความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ ไหว้

ขออนุญาต..ตอบเท่าที่พอรู้ ครับ
  1.ไม่ต้องเอา แบตเตอร์รี่ ไปหรอก ครับ ควรเช็คอุปกรณ์เสริม มีครบในกล่องปืนก็พอ เพราะปืนระดับสุดยอด 100 Kกว่าๆ บริษัทปืนอัดลม Steyr คงไม่พลาดด้านคุณภาพเป็นแน่..
  2.หัววาวส์แก๊ส เป็นหัววาวส์อัดลมที่ติดมากับกล่องปืน ต้องซื้อถังลม(ดำน้ำ)อย่างเดียวเท่านั้น..ของใหม่ราคา 85-95 K ส่วนมือสอง ประมาณ 50 K(ไปจัดหาได้จากกระทู้ขาย) ครับ  โดยตอนแรกต้องเอา"หัววาล์วอัดลมที่ติดมากับกล่องปืน" ประกอบกับท่อลม(สำรอง)ของปืนก่อน..แล้วจึงถอดตัว Boltของถังลม ตามรูป(ด้านล่าง)
   Din Valve เป็นระบบเกลียว

(ขอยืมภาพของอาจารย์ทศ ครับ)
  จากนั้นก็ประกอบชุดท่อลมขันเข้ากับเกลียวของถังได้เลย  และสุดท้ายเปิดหัววาวส์จ่ายลม แล้วนำไปใช้งานได้เลย ครับ
  3.ปืนมีประกันแน่นอน ครับ  ปืนรุ่นนี้นี้เป็นปืนยอดนิยม..ไม่ต้องกังวรเรื่องอะไหล่หรอก เวลาไปซื้อปืนที่ร้านเดี๋ยวทางร้านเขาแนะนำให้ ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2011, 11:54:38 PM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 08:37:40 AM »

สงสัยผมต้องหาสั้นอัดลมมาเพิ่มอีกกระบอก
ตอนยิงอีกมือมันว่างๆ ยังไงพิกล
ถ้าได้ถืออีกกระบอกในมือซ้าย คงจะดูดีขึ้นอีกนิด
Tunguska
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 12:21:04 PM »

ขออนุญาต..ตอบเท่าที่พอรู้ ครับ
  1.ไม่ต้องเอา แบตเตอร์รี่ ไปหรอก ครับ ควรเช็คอุปกรณ์เสริม มีครบในกล่องปืนก็พอ เพราะปืนระดับสุดยอด 100 Kกว่าๆ บริษัทปืนอัดลม Steyr คงไม่พลาดด้านคุณภาพเป็นแน่..
  2.หัววาวส์แก๊ส เป็นหัววาวส์อัดลมที่ติดมากับกล่องปืน ต้องซื้อถังลม(ดำน้ำ)อย่างเดียวเท่านั้น..ของใหม่ราคา 85-95 K ส่วนมือสอง ประมาณ 50 K(ไปจัดหาได้จากกระทู้ขาย) ครับ  โดยตอนแรกต้องเอา"หัววาล์วอัดลมที่ติดมากับกล่องปืน" ประกอบกับท่อลม(สำรอง)ของปืนก่อน..แล้วจึงถอดตัว Boltของถังลม ตามรูป(ด้านล่าง)
   Din Valve เป็นระบบเกลียว

(ขอยืมภาพของอาจารย์ทศ ครับ)
  จากนั้นก็ประกอบชุดท่อลมขันเข้ากับเกลียวของถังได้เลย  และสุดท้ายเปิดหัววาวส์จ่ายลม แล้วนำไปใช้งานได้เลย ครับ
  3.ปืนมีประกันแน่นอน ครับ  ปืนรุ่นนี้นี้เป็นปืนยอดนิยม..ไม่ต้องกังวรเรื่องอะไหล่หรอก เวลาไปซื้อปืนที่ร้านเดี๋ยวทางร้านเขาแนะนำให้ ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณมากครับ ....... กำลังจะไปรับ ต้น ม.ค. ช่วงนี้จะเข้ามาหาความรู้ใน Airguns Corner บ่อยๆ ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์