๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 09:21:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 117 118 119 [120] 121 122 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคน COLT  (อ่าน 485894 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1785 เมื่อ: มกราคม 17, 2015, 01:27:07 AM »

ครับพี่รุท และพี่ๆ มันล้างสะดวกดีครับ เอาผ้าสอดเช้าตรงกลางแล้วรูดไปมาได้เลย แบบมาตรฐานมันล้างข้างในไม่สะดวก
ตอนซื้อก็คิดอย่างนั้นแหละครับ...

ซื้อมาสองอันใช้เกือบสิบปี...

เคยถอดออกมาล้างอย่างว่าทีเดียว...ฮา...คิก คิก
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1786 เมื่อ: มกราคม 17, 2015, 10:31:30 AM »

ครับพี่รุท และพี่ๆ มันล้างสะดวกดีครับ เอาผ้าสอดเช้าตรงกลางแล้วรูดไปมาได้เลย แบบมาตรฐานมันล้างข้างในไม่สะดวก
ตอนซื้อก็คิดอย่างนั้นแหละครับ...

เคยถอดออกมาล้างอย่างว่าทีเดียว...ฮา...คิก คิก
อ้าว  ไหงเป็นงั้นล่ะพี่ท่าน แสดงว่าพี่ใช้กระสุนจริงยิงบ่อยๆหรือครับ มันจึงไม่ค่อยสกปรกเท่าใด เลยไม่อยากถอด
ของผม ยิงแต่กระสุนซ้อม โน่นแน่ะพี่ เขม่ามันเยอะมาก จนทะลักเข้าไปในแม็กกาซีน เวลาจะล้วงใหญ่ซักครั้ง ต้องกดสปริง ขวางสปริง เขย่าลิ้นแม็กฯ ให้หล่นออกมา แล้วต้องมาผ่อนสปริงออกอีก กว่าจะได้ล้วงเข้าไป ช่องแม็กฯก็แคบๆ ล้วงลำบาก ก็เลยอยากให้ผู้ที่คิดซื้อทีหลัง ลงทุนซื้อแบบเปิดตูดได้เสียเลย จะได้ไม่ลำบากเหมือนผมไงครับ
chan dpc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1787 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 05:18:51 PM »

Colt.38superครับกระบอกขวานะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #1788 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 05:29:08 PM »

อ้าว  ไหงเป็นงั้นล่ะพี่ท่าน แสดงว่าพี่ใช้กระสุนจริงยิงบ่อยๆหรือครับ มันจึงไม่ค่อยสกปรกเท่าใด เลยไม่อยากถอด
ของผม ยิงแต่กระสุนซ้อม โน่นแน่ะพี่ เขม่ามันเยอะมาก จนทะลักเข้าไปในแม็กกาซีน เวลาจะล้วงใหญ่ซักครั้ง ต้องกดสปริง ขวางสปริง เขย่าลิ้นแม็กฯ ให้หล่นออกมา แล้วต้องมาผ่อนสปริงออกอีก กว่าจะได้ล้วงเข้าไป ช่องแม็กฯก็แคบๆ ล้วงลำบาก ก็เลยอยากให้ผู้ที่คิดซื้อทีหลัง ลงทุนซื้อแบบเปิดตูดได้เสียเลย จะได้ไม่ลำบากเหมือนผมไงครับ

เปล่าครับ...

ยิงลูกซ้อมเป็นหลักครับ...

ยิงแค่ปีละสามสี่ครั้ง...

ครั้งละกล่องเอง... Cheesy
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #1789 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 07:43:05 PM »

ขอความรู้หน่อยครับ  มีโคลท์   .38 โปลิศ โปสิทีฟ  อยู่ 1 กระบอก  ปลายก้านคัดปลอกเกลียวมันคลายตัวจนหลวมเลยน่ะครับ  หลุดง่ายด้วย  ใช้กาวตราช้างหยอดแล้วหมุนเข้าไปจะเป็นอะไรไหมครับ   ขอบคุณครับ ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1790 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 08:12:27 PM »

ใช้ล็อคไทท์เถอะครับ  โฮมโปรก็น่าจะมีขาย
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #1791 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 09:36:07 PM »

ใช้ล็อคไทท์เถอะครับ  โฮมโปรก็น่าจะมีขาย
กราบขอบพระคุณครับ  ไหว้
SIAMYIM1
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1792 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 01:29:12 PM »

ผมพึ่งรับ Colt Commander S80 มาครับแต่เพื่อนๆของผมกลับบอกผมว่าทำไมถึงไม่เอา Colt Commander XSE ไม่ทราบว่า โคลท์ คอมมานเดอร์ XSE น่าเล่นกว่าจริงไหมครับ พอดีตอนผมซื้อผมชอบรูปทรงแบบคลาสสิคเลยซื้อ Colt Commander S80 มาครับ

joe300e
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1793 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 10:20:59 PM »

เพิ่งรับมาครับ Colt 1991 A1 Compact .45 อยู่ระหว่างตัดยอดและออก ป.4 ครับ หลงรัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #1794 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 10:53:06 PM »

ผมพึ่งรับ Colt Commander S80 มาครับแต่เพื่อนๆของผมกลับบอกผมว่าทำไมถึงไม่เอา Colt Commander XSE ไม่ทราบว่า โคลท์ คอมมานเดอร์ XSE น่าเล่นกว่าจริงไหมครับ พอดีตอนผมซื้อผมชอบรูปทรงแบบคลาสสิคเลยซื้อ Colt Commander S80 มาครับ

ยินดีด้วยครับ...

ผมก็ชอบแบบเดิมครับ...

คอมมานเดอร์ของผมหลังอ่อนเป็นบีเวอร์เทลด้วยครับ... Smiley
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #1795 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 10:53:38 PM »

เพิ่งรับมาครับ Colt 1991 A1 Compact .45 อยู่ระหว่างตัดยอดและออก ป.4 ครับ หลงรัก

ยินดีด้วยครับรับมาเท่าไรครับ... เยี่ยม
SIAMYIM1
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1796 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 02:30:15 AM »

คอมมานเดอร์ของผมหลังอ่อนเป็นบีเวอร์เทลด้วยครับ... Smiley

รบกวนสอบถามนิดนึงครับ โคลท์รุ่นใหม่ๆที่ผลิตออกมาโดยเฉพาะ Colt 1991 Commander S80 , XSE , colt Rail gun ผมได้สังเกตุเห็นแลมป์ลำกล้องทำไว้แคบมากไม่เหมื่อนโคลท์รุ่นก่อนๆ ไม่ทราบว่าจะมีปัญหากับกระสุนหัวรูหรือกระสุนซ้อมหัวยักไหล่หรือไม่ครับ ไม่ทราบว่าทำไมโคลท์ถึงทำแลมป์ลำกล้องแคบกว่ารุ่นก่อนครับ ขอบคุณครับ

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1797 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 02:57:30 PM »

ก็เนี่ยะแหละครับ วัฒนาการของแรมทางขึ้นกระสุน ตอนนี้ ไปถึงขั้นที่ 3 แล้ว
อันที่1 ทางด้านซ้ายมือ เป็นต้นตำหรับ กระสุนหัวอะไร ก็ป้อนดีอยู่แล้ว เพราะเวลากระสุนจะพุ่งเข้าลำกล้องนั้น หัวกระสุนจะถูกกดเอาไว้กับแรม ที่โครงปืนก่อน จากนั้น หัวกระสุนจะไต่ ระดับมาเรื่อยๆ เงยหัวขึ้นมาเรื่อยๆ พอถึงแรมท้ายลำกล้อง มันก็ก้มหัวเข้าไปเลย มุดเข้าไปเลย สะดวกดีแล้ว องศา ก็ดีอยู่แล้ว

อันกลาง เป็นการพัฒนาการรุ่นที่ 2  เปิดผายทางขึ้นกระสุนให้กว้างขึ้น  มีการขยายข้างปาดช่องให้กว้างมากขึ้น ก็จริงอยู่ แต่สังเกต ปืน ซีรีส์ 80 หลายกระบอก เกิดอาการติดขัดคือ กระสุนไม่ค่อยยอมก้มหัวมุดเข้ารังเพลิง บางกระบอก ขอบจานท้ายปลอกกระสุน ไปสะดุดเอากับรูเข็มแทงชนวน ติดขัดเอาเสียดื้อๆ ก็มีเคยเห็น
ผมมองไม่ถนัด และไม่เคยวัดด้วยอะไร แต่ดูเหมือน หัวกระสุน มันต้องใช้เวลาไต่สูงขึ้นไปกว่า แรม รุ่นแรก เหมือนความชัน มันจะมากกว่ารุ่นแรก

อันขวาสุด   อันนี้แหละ ผมจำได้ว่ามีพี่ ชัย บึงกาฬ ท่านเคยทำไว้ กับคิมเบอร์ (เน่าๆ) ของท่าน  ท่านบอกว่า เป็นร่องสวน  ไอ้ร่องตรงกลางนี่แหละ เป็นการทำช่องทางให้มีความชันน้อยลง ทำให้กระสุนป้อน ลื่นปื๋๊ด ลื่นปื้ด ไปเลย
มันแคบก็จริง แต่มันปรับองศา ให้ความลาดชัน มันน้อยลง กระสุนจะได้ก้มหัวเข้ารังเพลิงเร็วขึ้น

ตัว 80 ของผม ก็ทำไว้ครับ แต่ไม่เป็นช่องคมชัดเหมือนของโรงงานเขาหรอกนะ
โคลท์มาปรับลำกล้องตรงนี้ ช่วงประมาณ ปี 2000 กระมังครับ เพราะพวก ก่อนหน้านั้น ก็เป็นแบบลำกล้องกลางอยู่
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1798 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 03:06:06 PM »

ผมก็ชอบแบบเดิมครับ ตัวนี้ มีเสน่ห์ด้วย ตัวหลังอ่อนรุ่นนี้ ก่อนหน้านี้ ช่วยแค่ง่ามมือไม่เจ็บ เท่านั้น ความห่างของง่ามมือกับแนวลำกล้องมันก็เหมือนกับหลังอ่อนทั่วไป แค่มีแบนๆ ออกมา เท่านั้นเอง ระยะห่างระหว่างง่ามมือกับแนวลำกล้อง ยังเหมือนเดิม
ตัวของท่านนี้ นอกจากง่ามมือไม่เจ็บแล้ว ยังปรับง่ามมือของท่านให้เข้าใกล้แนวลำกล้อง ลดการสะบัดเงยอีกด้วยครับ

เสน่ห์ของมันอีกอย่างของ แนว 1911 คือ ลายกันลื่น บนสไลด์ แบบตั้งตรงนี่แหละครับ ดูมันคลาสสิก ดีครับ ไอ้แกะลายแบบเฉียงๆ เอียง ๆ แบบ โกลคัฟ หรือแบบใหม่ๆ นั้น ดูเป็นแนวกีฬาไปหน่อยนะ (ความบ้าส่วนตัวครับ ชอบแบบเดิมๆ)
ตัวนี้ สวย เส้นสายต่างๆ ตรงดี ไม่เอียงไป เอียงมา
คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #1799 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 10:31:13 PM »

70

อยู่อย่างพอเพียง
หน้า: 1 ... 117 118 119 [120] 121 122 123
  พิมพ์