๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:42:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 119 120 121 [122] 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคน COLT  (อ่าน 485896 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1815 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2016, 01:57:30 PM »

ปุ่มปลดแม็ก เซพ คันล็อคสไลด์ ไกปืน นกปืน ตรงทุกชิ้น ไปขุดกรุ มาหรือครับ เพราะเคยเห็นรุ่นนี้ ส่วนใหญ่ แปลงกายกันไปหมดแล้ว
ของผมยังไม่แปลงครับแต่ว่าด่างไปหมดแล้ว เคยเอา rod ของ Winsun (ของก๊อป) มาใส่แต่เปลี่ยนคืนของเดิมแล้ว ส่วน rod ยกให้เพื่อนไปออกลูกหลานต่อ ไม่ work ถอดใส่ยาก

ถ่ายรูปมาอวดมั่งก็ได้นะพี่ ด่าง หรือไม่ ด่าง มันคือ โคลท์.... เวลามีน้องใหม่ๆ มาถามหา ม้า... พอมาเปิดดู ภาพ ส่วนใหญ่ หายไปหมดแล้วครับ  ตัวนี้ ผมชอบเรียกเป็นส่วนตัวนะ....ส่วนตัว...ว่า โคลท์ กัฟเวนอร์เม้นท์ ม้าดาว อิอิ...ก็มันมีดาว อยู่ตรงข้างหน้า และหลัง คำว่า โมเดลไง
รุ่นนี้ เดิมๆ เท่าที่เคยจับ มันจะมีความ...หนา.... เป็นพิเศษ... เฟรมก็หนา สไลด์ ก็หนา   ยิ่งตัวของนายแบบพี่อาร์มมี่ ดูได้เลย หลังคาสไลด์ หนาโครตๆ เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2016, 02:05:04 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1816 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2016, 02:03:33 PM »

สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ ทุกท่าน ผมเพิ่งรับโอนโคลท์ 1911 เลยอยากขอสมัครเป็นสมาชิกชมรมคนรักโคลท์ด้วยคน รวมถึงอยากขอความรู้จากทุกๆท่านด้วยครับ ว่า 1911 ในรูปข้างล่างนี้เป็นรุ่นใด มีชิ้นส่วนแปลกปลอมหรือโดนยำมามากน้อยขนาดไหนครับ ขอบคุณครับ  ไหว้  กระบอกนี้เป็นกระบอกเดียวกับที่มีปัญหาเรื่องนกตามที่ผมตั้งกระทู้ไว้ก่อนหน้านี้ครับ ตอนนี้ถึงมือช่าง ได้รับการแก้ไขเรียบร้อย   Cheesy

ขอถามเพื่อยืนยันอีกครั้ง ว่า ปืนรุ่นนี้ มันมีอาการนี้ จริงๆ เป็นส่วนใหญ่ หรือไม่  เพื่อจะได้ไปยืนยันกับเรื่ีองที่เมืองนอก (ยูเอสเอ)
คำว่า อาการ นกตามของท่าน มันตามตอนไหนครับ   มันตาม ตอนที่ผมจะอธิบายต่อไปนี้ หรือไม่ ลองตอบที คือ
1.ง้างนกจนสุดพร้อมยิง
2.ขึ้นเซฟนิ้วโป้ง จนสุด
3.ทำการเหนี่ยวไกปืนพร้อมบีบหลังอ่อน ทำการยิงตามปกติ
4.เหนี่ยวเบาๆ  ก็เหมือนจะเซฟ ได้
5.แต่พอออกแรงอีกหน่อย นกปืนทำงาน คือ นกฟาดลงมาเหมือนทำการยิงปกติ ทั้งๆ ที่เซฟปืน ยังขึ้นอยู่ และเซฟปืน ก็ตกลงมาอยู่ในตำแหน่งไม่ได้เซฟ ใช่หรือไม่
ลองเล่าอาการให้ดูหน่อย   ถ้าเป็นอย่างว่า จะได้คุยกันต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2016, 02:05:45 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
tap206_รักในหลวง
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #1817 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2016, 06:58:39 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=243233.0

กรทู้นี้ครับ
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #1818 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 09:55:51 AM »

เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1819 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 11:05:20 AM »

อ๋อ .... นึกว่า เป็นอะไร หนักหนา ปัญหาคลาสสิค ของคนรัักปืนบางท่านที่อาจจะซุกซน อยากรู้ อยากเห็น ก็เลยไปทดลอง ดัดโน่น ดัดนี่ดู พอดีว่าอะไหล่อาวุธปืน ไม่ใช่เส้นลวด หรือ ลวดไม้แขวนเสื้อ ที่่จะดัดเล่นไป เล่นมา เจ้าของคนก่อนหน้าท่านไม่รู้คนไหน เขาคงไปเล่นมา เพราะอยู่ดีๆ อาการนี้ เท่าที่เคยเห็น ปืนที่ไม่ได้รื้อ จะไม่เคยเจอ แสดงว่าคนที่ผ่านๆ มา เขารื้อเล่นกันแล้ว
- แล้วไงล่ะท่านอาร์มมี่....จ่ายค่าเสียหายไปเท่าไหร่ละ .........แล้วคุณหมอ เขาเล่าอาการป่วยให้ฟังมั่งไหมว่า อาการแบบนี้ มันป่วยเป็นโรคอะไร ต้องทำไรบ้าง กินยา หรือ ต้องผ่าตัด อาการถึงจะหายล่ะครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1820 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 11:11:21 AM »

ปืนของท่านตัวนี้ ถ้าแหก...เอ้ย....เปิดดูทางลาดขึ้นกระสุนที่ท้ายลำกล้อง ( เค้าเรียกว่า แรม) ลองสังเกตดู ถ้าเป็นลำกล้องเดิม ทางขึ้นจะเล็กๆ แคบๆ  ก็ไม่ต้องไปตกใจนะ เวลาไปเปิดเทียบดูกับพี่ๆ กระบอกอื่น ที่เป็นรุ่น 70 ขึ้นมาจนถึงปัจจุบัน ที่เขาเป็นปืนใหม่กว่าท่าน ว่า พี่ครับ ทำไม ของผม ทางขึ้นมันช่องแคบๆ จัง ไม่เห็นบานเป็นครึ่่งวงกลม เหมือนของพี่เลยอ่ะครับ?  ก็ไม่ต้องไปตกใจ คิดจะไปปัด ไปคว้าน เอาอย่างเขา นะครับ ของท่านนั้น วิศวะกร ผู้ออกแบบ เขาคิดองศาไว้ดีแล้วครับ ..... เดี๋ยวไปเห็นของพี่ๆเค้า แล้วเกิดอยากจะทำอย่างเขาบ้าง เลยเล่าให้ฟังไว้ก่อน  ก็ขอให้เป็นลำกล้องเดิมเหอะ  สวย
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1821 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 11:17:07 AM »

เห็นโคลท์ม้าดาวตัวนี้แล้วชอบ.... สวยคลาสสิค อักษรเยอะดี มีม้า มีดาว มีกัฟเวอร์นเม้นท์  คำว่า โคลท์ ก็เดินเส้นคู่  สวย   รุ่นก่อนหน้านี้ มันดู โล้นๆ ไปหน่อย ตัวอักษร คำว่า โคลท์ ก็เส้นเดี่ยว กัฟเวอร์นเม้น ก็ไม่เขียน ...... แถมรุ่นนี้ หนา ๆๆ เป็นบ้าเลย พวก ซีรีส์ 80 ยุค ผลิตปี ประมาณ 1984-1985 ชิดซ้ายตกขอบไปเลย เพราะ ผลิตมาได้ บางเฉียบ.....แย่เลย ไม่ใช่นาฬิกา นะ ที่อยากได้บางๆ  ผมอยากได้หนา แบบตัวนายแบบนี้แหละ มันหนัก..ดีครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1822 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 11:19:21 AM »

พี่อาร์มี่ ว่างๆ ก็ถ่ายมาให้ดูอีกนะ  หลายมุม เพราะเห็นแต่ฝั่งม้า ไม่เห้นฝั่งโน้น ไม่รู้เป็ฯไงบ้าง เล่นปืนโคลท์ ต้องดูทั้งซ้ายและขวา เพราะมันใช้ฝีมือคนผสมด้วยในการผลิต
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1823 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 12:09:48 PM »

สังเกตดูภาพสุดท้าย ที่ถ่ายจากด้านหลัง จะเห็นว่า หลังคาสไลด์ หนามากๆ  ความหนาของมันถึงขนาด ท่วมขอบล่างของใบศูนย์หลัง  ปืนบางกระบอก ขอบล่างของใบหลัง โผล่เกินสไลด์ขึ้นมา แสดงว่า หลังคาสไลด์ บาง ซึ่งสาเหตุ มีทั้งมาขัดแต่งเพื่อรมดำ หรืออาจบางมาแต่แรก ก็ได้ ต้องมาดูกันหลายๆ องค์ประกอบ สนุกดี
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1824 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2016, 10:57:43 AM »

สังเกตดูภาพสุดท้าย ที่ถ่ายจากด้านหลัง จะเห็นว่า หลังคาสไลด์ หนามากๆ  ความหนาของมันถึงขนาด ท่วมขอบล่างของใบศูนย์หลัง  ปืนบางกระบอก ขอบล่างของใบหลัง โผล่เกินสไลด์ขึ้นมา แสดงว่า หลังคาสไลด์ บาง ซึ่งสาเหตุ มีทั้งมาขัดแต่งเพื่อรมดำ หรืออาจบางมาแต่แรก ก็ได้ ต้องมาดูกันหลายๆ องค์ประกอบ สนุกดี

ศูนย์หลังมันมีหลายแบบ  กัดลึก กัดตื้น
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #1825 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2016, 05:10:12 PM »

ไปได้มาบ้าง .38 ซุป อายุ 46

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1826 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 04:14:46 PM »

เห็นไหม มีคนที่ชอบโคลท์เคยมาบ่นกับผมว่า  อยากได้ของแท้ๆ สวยๆ แต่ไม่รู้จะหาที่ไหน  แสดง ไอ้คนพูด มันคงได้แต่พูด ไม่เอาจริง   ..... นี่ไง คนจริง ไปขุดกรุไหนมาก็ไม่รู้   สวยจริงๆ  สวย ในรูปแบบ เดิมๆ สนิม เดิมๆ เลย  ยังไม่ได้ขัดอะไรเลย
เพียงแต่ด้านปุ่มปลดแม็ก เคยเจอ ปืนที่เขาพก กันจริงๆเลย พกแบบเหน็บหน้าท้อง คนถนัดขวา สนิม จะกินด้านปุ่มปลดแม็กนี่แหละ เพราะจะเอาด้านนี้ ด้านมีม้า แนบกับตัว หรือผิวหนังของคนพกปืน น็อตด้ามก็พุ เห็นๆ คันล็อคสไลด์ ก็พุ จนเปื่อยเลย   โครงล่าง สมเหตุผลดี  แต่สไลด์นี่ซิ กลับเรียบร้อย สวยงาม
แต่เรื่องความหนา ลายเส้น ตรงปลายเฟรมปืนด้านหน้า สวยมาก เป็นธรรมชาติของการไล่เส้นไม่จบ ของโคลท์
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1827 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 04:17:45 PM »

นกปืนก็สวย ล้ำยุค เหมือนของซีรีส์ 70 เข้ามาแล้วด้วย  เช็คเกอร์ เป็นลายแทงขวาง ตรงๆ ไม่เป็นลายหนามเตย หรือเม็ดๆ
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #1828 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 05:27:33 PM »

สวยครับสวย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1829 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2016, 10:11:38 PM »

ปพ.79 ครับ
เคยประจำการในกองทัพบก เมื่อปลดประจำการก็ขายให้กับข้าราชการเป็นปืนสวัสดิการ  และปัจจุบันกองทัพเรือก็ยังใช้งานอยู่
หน้า: 1 ... 119 120 121 [122] 123
  พิมพ์