๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 05:39:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อัดลมสำหรับหน่วย SWAT ??  (อ่าน 4322 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 04:05:46 AM »

ลองเดาซิครับ ว่ากระบอกนี้ยี่ห้ออะไร (ไม่อยากเดาก็ดูลิงค์ภาพได้เลย)

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 08:33:37 AM »

Link ภาพ กดไม่ได้ครับอาจารย์ Cheesy

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 08:38:04 AM »

เคยเห็นครั้งแรกครับ   ลิงค์ภาพไปไม่ได้ ขอเดาสุ่มส่งเดชไปเรื่อยนะครับ ถ้าไม่ได้เดามันไม่สนุก

ประเทศที่ทำรูปร่างปืนอัดลมบีบีแบบปืนสงคราม ก็มีญี่ปุ่น กับ จีน (หรือเปล่า อันนี้ก็เดานะ)
แต่ปืนอัดลมของเขาไม่ค่อยได้รับความนิยมสักเท่าไหร่ (หรือว่าเป็นเฉพาะในไทยก็ไม่รู้นะ)

แต่อันนี้เป็นปืนอัดลม PCP ยิงแบบศูนย์รูซะด้วย ผมคงหมดสิทธิใช้
แถมทำเลียนแบบหุ่นปืนสงคราม น่าจะเป็นประเทศที่มีการสู้รบ หรือ ไม่ไช่หว่า
ผมคิดอะไรก็พิมพ์ไปเรื่อยตามความคิด  แวบนึงคิดว่า....ผมเดาว่า CZ นะครับ

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 08:45:12 AM »

ดูที่ link นี้ครับ

http://www.creedmoorsports.com/store/product.php?productid=889516

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 08:51:37 AM »

At the heart of the AiR-15® is one of the world’s best Olympic target air rifle barreled actions, the German made ANSCHUTZ 8001 with the 5065 trigger. The rifle is equipped with a M16 looking stock. The receiver sleeve, front sight housing, carry handle and hand guard are all machined out of solid aluminum; the magazine is machined from solid Delrin. The remaining components, such as the butt stock, pistol grip, sling swivels, front sight post and rear sight are genuine Bushmaster parts.

เอาเครื่องใน 8001 มาแต่งตัวเป็น M16 ครับ
ในสหรัฐฯ ขายเข้าโครงการ CMP : Civilian Marksmanship Program ซึ่งสนับสนุนให้ประชาชนฝึกยิงปืนให้แม่น 
โดยเฉพาะอย่างยิ่งปืนที่หน้าตาเหมือนปืนทหาร  เช่น AR15 (เหมือน M16 แต่ยิงรัวไม่ได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2010, 12:16:25 PM โดย ผณิศวร รักเมืองไทยเพราะมีในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 08:58:59 AM »

Link ภาพ กดไม่ได้ครับอาจารย์ Cheesy

ไม่ได้ทำเป็นลิงค์ครับ  แต่ผมใช้ภาพจากเว็ปอันชูตส์โดยตรง  คลิกขวาดู properties ก็จะเห็น

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 09:45:58 AM »

ไม่ได้ทำเป็นลิงค์ครับ  แต่ผมใช้ภาพจากเว็ปอันชูตส์โดยตรง  คลิกขวาดู properties ก็จะเห็น

อาจารย์เฉลยเป็น ANSCHUTZ 8001

ผมเดาว่าเป็น CZ  ถูกทั้ง 2 ตัวเลย เย้ ดีใจ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 10:40:18 AM »

อาจารย์เฉลยเป็น ANSCHUTZ 8001

ผมเดาว่าเป็น CZ  ถูกทั้ง 2 ตัวเลย เย้ ดีใจ

อย่างนี้เค้าเรียก โต๊ด หรือเปล่าเนี่ย...ถูกตั้ง 2 ตัว....
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 02:31:16 PM »

มันก็คือลูกผสมนี่เอง Anschutz 8001 แต่งตัวใหม่ใส่ชุด M16
หน้า: [1]
  พิมพ์