"ระบบปฏิบัติการ"หมายถึงอะไร ???

<< < (3/4) > >>

มะขิ่น:
อ้างจาก: The Hunter-"รักในหลวง" ที่ พฤษภาคม 12, 2010, 04:22:44 AM

ครับที่มาของคำก็มาจากความไม่เข้าใจของผมเอง เพราะผมได้ปรึกษากับพี่ท่านหนึ่งที่เป็นนายตำรวจว่าผมมอง .45 ของเทารัส แต่พี่เค้าว่าถ้ามีกำลังทำไมถึงไม่เอาโคลล่ะ ระบบปฎิบัติการน่าเชื่อถือกว่า ผมก็งงล่ะสิครับก็ 1911 เหมือนกันนอกจากราคาและค่านิยมแล้วมันจะต่างกันยังไง ? ยังไงก็ขอขอบคุณทุกคำตอบครับ เพราะผมยังใหม่มากกับเรื่องปืนอยากจะเก็บเกี่ยวความรู้ไว้ให้มากๆ ก่อนจะตัดสินใจที่จะเอาอะไรแล้วมันจบเราชอบเราถูกใจไม่ต้องมานั่งคิดมากทีหลัง

พี่ของคุณท่านนั้น ไม่ได้มีโอกาสจับถือ และยิงปืน 1911 ของเทารัสแน่ๆครับ ................ เลยมีความเห็นว่า Colt น่าเชื่อถือว่า

Colt น่าเชื่อถือเรื่องเครดิตเหนือกว่าเทารัสแน่นอนครับ แต่ตลอดไปด้วยเนื่องจากเป็นผู้ให้กำเนิดปืนโมเดลนี้ ...............แต่ความน่าเชื่อถือในเรื่องการทำงาน Colt ไม่ได้ดีเด่ เหนือเทารัส1911หรอกครับ ................

ในปืนรุ่นเก่าๆของ Colt บางรุ่น มีปัญหาเรื่องการป้อนกระสุน การคัดปลอกมาเยอะแยะ ............ เจ้าของเอาปรับแต่งกันบ่อยๆ

ความที่ Colt 1911 ในบางกระบอกที่เกิดปัญหา ได้รับการปรับแต่งบ่อยๆ จนกลายเป็นสูตรเป็นตำรากันขึ้นมา ............... ปืน 1911 ยุคใหม่ของแต่ละยี่ห้อที่ผลิตขึ้นมา ก็แก้ไขข้อบกพร่องเหล่านี้ จนหมดไป หรือเกือบหมดไป ในปัจจุบัน............

กลายเป็นว่า 1911 ยุคใหม่ ..............การทำงาน"ไว้ใจ"ได้มากกว่า Colt 1911 ยุคเก่าครับ

นายรัก-รักในหลวง-:
อ้างจาก: มะขิ่น-รักในหลวง ที่ พฤษภาคม 12, 2010, 08:22:52 AM

พี่ของคุณท่านนั้น ไม่ได้มีโอกาสจับถือ และยิงปืน 1911 ของเทารัสแน่ๆครับ ................ เลยมีความเห็นว่า Colt น่าเชื่อถือว่า

Colt น่าเชื่อถือเรื่องเครดิตเหนือกว่าเทารัสแน่นอนครับ แต่ตลอดไปด้วยเนื่องจากเป็นผู้ให้กำเนิดปืนโมเดลนี้ ...............แต่ความน่าเชื่อถือในเรื่องการทำงาน Colt ไม่ได้ดีเด่ เหนือเทารัส1911หรอกครับ ................

ในปืนรุ่นเก่าๆของ Colt บางรุ่น มีปัญหาเรื่องการป้อนกระสุน การคัดปลอกมาเยอะแยะ ............ เจ้าของเอาปรับแต่งกันบ่อยๆ

ความที่ Colt 1911 ในบางกระบอกที่เกิดปัญหา ได้รับการปรับแต่งบ่อยๆ จนกลายเป็นสูตรเป็นตำรากันขึ้นมา ............... ปืน 1911 ยุคใหม่ของแต่ละยี่ห้อที่ผลิตขึ้นมา ก็แก้ไขข้อบกพร่องเหล่านี้ จนหมดไป หรือเกือบหมดไป ในปัจจุบัน............

กลายเป็นว่า 1911 ยุคใหม่ ..............การทำงาน"ไว้ใจ"ได้มากกว่า Colt 1911 ยุคเก่าครับ

::014:: ::014:: ::014:: ::014::

winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ:
ได้ความรู้ดีครับ

แต่ขอถามคำถามนึงนะครับ อยากรู้ว่าคำว่า ขึ้นลำแล้วลดนก ความหมายมันคืออะไร

winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ:
ได้ความรู้ดีครับ

แต่ขอถามคำถามนึงนะครับ อยากรู้ว่าคำว่า "ขึ้นลำแล้วลดนก" ความหมายมันคืออะไร

ไม่รู้ว่าจะถูกต้องหรือเปล่าตามความเข้าใจของผมนะครับ ผมเข้าใจว่าเราดึงสไลด์เพื่อป้อนกระสุน แล้วเหนี่ยวไกในจังหวะเดียวกันกับที่หัวแม่มือรั้งนกให้ลดกลับลงมาครึ่งนึง ก็จะไม่สามารถเหนี่ยวไกได้ แต่ถ้าจะใช้งานเพียงแค่ง้างนกกลับไปจังหวะเดิม ก็สามารถเหนี่ยวไกได้เลยโดยไม่ต้องขึ้นลำ ผมเข้าใจแบบนี้ ผมเข้าใจถูกต้องประการใดรบกวนเพื่อนสมาชิกชี้แนะครับ อยากรู้มานานแล้ว

~ Sitthipong - รักในหลวง ~:
"ขึ้นลำแล้วลดนก"

ขึ้นลำอย่างเดียวนกปืนจะถูกง้างไปด้านหลัง พอเหนี่ยวไกจะเป็น ซิงเกิ้ล  ถ้าเราเอานกกลับมาที่เดิม  เรียกว่าลดนกครับ

ปืนพร้อมทำงานเมื่อเหนี่ยวไก พอเหนี่่ยวไกจะเป็น ดับเบิ้ล ครับ  อธิบายยากแฮะ....  :D

ซิงเกิ้ล - แตะไกนิดเดียว ลั่นเลย
ดับเบิ้ล - เหนี่ยวไกยาวกว่า หนักกว่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว