๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:23:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 253
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซาวอิสาน"เว่าเรื่องปืน-กระสุน-การทดสอบฯลฯ"  (อ่าน 467538 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1245 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:24:40 PM »

ใหญ่แป๋งครับ  มีเรื่องใช้ซ้อยครับ ไปยิงปืนมามื้อวานนี้  ขอรั้งปลอกกระสุน ของ เรย์มิงตัน 597  .22Lr  หักแล้วก็กระเด็นหายไปเลยครับ  ใหญ่ผู้อยู่กรุงเทพฯ พอมีแหล่งซื้อขอรั้งตัวนี้บ้อครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สั่งเฮ็ดใหม่สถานเดียวครับ  วันศุกร์สิถามไห่เด้อครับบ่ยากๆ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หนุ่มภูไท+รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 288

ซ่ำเมีย เซาย้านแล้วเด้อ

« ตอบ #1246 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:35:24 PM »

ขอบพระคุณครับใหญ่แป๋ง  ผมละเจ็บหัวดิบอยู่นิ  คือกับปืนพิการนี้แหละครับ  คั่นสิไปยิงอีกกะยิงได้ทีละนัด ยิงแล้วเอาไขควงงัดเอาปลอกออกครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

จากหนองห้าง บัวขาวเมืองเกิด เตลิดมาหากิน ถิ่นนครพนม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1247 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:42:05 PM »

ยากเนาะหัวล้าน  ไปตัดผมซ่างกะยังสิคิดค่าระวังยุ  แทนที่สิได่ตัดเคิ่งราคา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
       ตัดยากอิหลีเด้อ
ผมเคยถามซ่างแล้ว 
ต้องละวัง คัก คันแมนไถพลาดแล้ว แตงยาก ว่าซั่น... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #1248 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:46:38 PM »

เดี๋ยวใบ ปอสามออกวันจันนี้ละว่าสิไปสดบาเร็ตต้าเก้าสิบสองอยู่ครับ Grin ไหว้

ไชโย..........ผมมีสมาชิกบาเรตต้า 92 เพิ่มอีกคนแล้ว.......

ครับ Grin ไหว้ แต่ถ้าเงินกู้ก่อนเด้อครับ Grin

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
Hero Member

คะแนน 288

« ตอบ #1249 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:51:25 PM »

เดี๋ยวใบ ปอสามออกวันจันนี้ละว่าสิไปสดบาเร็ตต้าเก้าสิบสองอยู่ครับ Grin ไหว้

ไชโย..........ผมมีสมาชิกบาเรตต้า 92 เพิ่มอีกคนแล้ว.......

ครับ Grin ไหว้ แต่ถ้าเงินกู้ก่อนเด้อครับ Grin
ภูพาน มื้อวานนี้ผมไปยิง.22 เรย์มิงตัน 597  ขอรั้งปลอกมันหัก แล้วกะหายเลย  หาเบิ่งม่องเปลี่ยนให้ผมแน่ครับ  ใหญ่แป๋งกะสิซ้อยแล้วครับ  แต่ซ้อยกันหาหลายๆคนครับ

จากหนองห้าง บัวขาวเมืองเกิด เตลิดมาหากิน ถิ่นนครพนม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #1250 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:59:17 PM »

ภูพาน มื้อวานนี้ผมไปยิง.22 เรย์มิงตัน 597  ขอรั้งปลอกมันหัก แล้วกะหายเลย  หาเบิ่งม่องเปลี่ยนให้ผมแน่ครับ  ใหญ่แป๋งกะสิซ้อยแล้วครับ  แต่ซ้อยกันหาหลายๆคนครับ
ผมเคยเอาปืนไปซ่อมแต่ร้านยอดครับเดี๋ยวจั่งใด๋ผมสืบราคาให้ครับ Grin ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #1251 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 04:00:10 PM »

อะลืมอ่าน วันศุกสิเข้าไปพร้อมพี่แป๋งครับ Grin ไหว้

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1252 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 04:11:27 PM »

ค่าซ่อมบ่เกินแปดร้อย...................เดาเอาเคยไปให้เขาขดสปิงให้ใหม่ฮ้านอื่นเจ็ดร้อย ฮ้านนี่แค่สามร้อยห้าสิบ เยี่ยม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1253 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 04:34:02 PM »

ฮ่วย  พากันเข้าไปดึงหูนายทะเบียน
วังไชยา  ไห่เซ็นต์ป.๓ ผมเนนา  มานานได้ตายมันแท่แหมะ ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #1254 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 05:15:15 PM »

ของไผกะมาดึงเองตั้วเนาะ  สิบ้าบ้อมาไห่คนอื่นไปดึง  จับเขาจับคนดึงพุ้นเด้อบ่ได่จับคนสั่ง ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #1255 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 06:22:11 PM »

ฮ่วย  พากันเข้าไปดึงหูนายทะเบียน
วังไชยา  ไห่เซ็นต์ป.๓ ผมเนนา  มานานได้ตายมันแท่แหมะ ยี๊
เอารุ่นใด๋ละครับอ้าย Grin ไหว้

Hero Member

คะแนน 288

« ตอบ #1256 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 08:34:49 PM »

อะลืมอ่าน วันศุกสิเข้าไปพร้อมพี่แป๋งครับ Grin ไหว้
ค่าซ่อมบ่เกินแปดร้อย...................เดาเอาเคยไปให้เขาขดสปิงให้ใหม่ฮ้านอื่นเจ็ดร้อย ฮ้านนี่แค่สามร้อยห้าสิบ เยี่ยม
เอาขอบพระคุณหลายๆครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #1257 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 09:32:22 PM »

ช่วงนี้ยังบ่มีเว้ยหยังครับสิ้นเดือนพู้นละ เฝ้าหน่วยเลือกตั้ง สก สข Grin

Hero Member

คะแนน 288

« ตอบ #1258 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 09:34:52 PM »

ช่วงนี้ยังบ่มีเว้ยหยังครับสิ้นเดือนพู้นละ เฝ้าหน่วยเลือกตั้ง สก สข Grin
ยังบ่นอนบ้อครับ  แต่กรุงเทพ ยังบ่คึกดอกเนาะ  อยู่เฮือนผมมิดขนาดครับมื้อนี้ ฝนกะพัดตกนำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #1259 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 09:37:02 PM »

เว้าถึงเรื่องฝนตกยามนี่หาไต้กบคือสิม่วน  ปี28 ผมไปพักผ่อนอยู่บ้านญาติแถวสีสะเกด ไปหาไต้กบได่คืนละกะเต็มสอบปุ๋ย

หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 253
  พิมพ์