๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:53:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 253
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซาวอิสาน"เว่าเรื่องปืน-กระสุน-การทดสอบฯลฯ"  (อ่าน 467568 ครั้ง)
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #495 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 10:14:02 AM »

ผมมีข่าวเศร้าในทรวงมาเว้าสู่ฟังพี่น้องเอย.........วันที่ 11 มิย.ที่ผ่านมาผมไปขอ ป.3 ...ขอพร้อมกัน 2 กระบอก .22(toz) กับ เดี่ยวไบคาล ตามที่เคยเว้าสู่ฟังนั่นหล่ะ....นายอำเภอว่า เอาเทื่อละกระบอกสา พะนะ...เที่ยวนี้เอากระบอกนึงเที่ยวหน้าอีกจัก 2-3 เดือนจั๊งมาขออีกกระบอกซะ...ขอปืนยาวพร้อมกัน 2 กระบอกเลาว่ามันโพดไปดอก...สั้น 1 ยาว 1 ไคแน๊พะนะ..........เลยได้มากระบอกเดียว.......เซ็งเป็ด.....เงินมันแฮ่งบ่ค่อยแก่นกระเป๋าอยู่....คันบ่ได้ซื้อปืนมันกะใช้เบิดท่อนั้นแหล่ว.............(โฮ)

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
หนุ่มภูไท+รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 288

ซ่ำเมีย เซาย้านแล้วเด้อ

« ตอบ #496 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 11:36:15 AM »

ผมมีข่าวเศร้าในทรวงมาเว้าสู่ฟังพี่น้องเอย.........วันที่ 11 มิย.ที่ผ่านมาผมไปขอ ป.3 ...ขอพร้อมกัน 2 กระบอก .22(toz) กับ เดี่ยวไบคาล ตามที่เคยเว้าสู่ฟังนั่นหล่ะ....นายอำเภอว่า เอาเทื่อละกระบอกสา พะนะ...เที่ยวนี้เอากระบอกนึงเที่ยวหน้าอีกจัก 2-3 เดือนจั๊งมาขออีกกระบอกซะ...ขอปืนยาวพร้อมกัน 2 กระบอกเลาว่ามันโพดไปดอก...สั้น 1 ยาว 1 ไคแน๊พะนะ..........เลยได้มากระบอกเดียว.......เซ็งเป็ด.....เงินมันแฮ่งบ่ค่อยแก่นกระเป๋าอยู่....คันบ่ได้ซื้อปืนมันกะใช้เบิดท่อนั้นแหล่ว.............(โฮ)
ดีละครับท่านยังได้มา วันพุธที่ผ่านมาผมไปขอ  ป.3  เดี่ยวลูกซอง ว่าสิเอาสโตเกอร์  อส.  นายพัดว่า มันเกินความจำเป็นแล้ว ผมให้คุณไปหลายแล้ว จักหลายอยู่ไส   สั้น  3  กับ  ยาว  1  ผมกะอธิบายว่ามันบ่ได้เกิน  การใช้งานมันต่างกัน  ว่าแม้นท่านสิจน พัดหล่อยออกทางข้าง  ถามผมว่าขอครั้งสุดท้ายมื้อได  ผมกะบอกว่า ขอ  .45  ครั้งสุดท้าย  เดือน สิงหาคม  52  ครับ  ท่านกะเลยว่า ถ้างั้น รอให้มันครบปีก่อนเด้อ เว้นวรรคก่อนครบปีจังมาขอใหม่  จักสิว่าจังได  ผมกะมีแต่ครับแล้วกะย้ำว่าครบปีผมสิมาขอใหม่ครับท่าน  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ บู่ บู่ บู่ บู่ บู่

จากหนองห้าง บัวขาวเมืองเกิด เตลิดมาหากิน ถิ่นนครพนม
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #497 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 11:45:51 AM »

โอ๊ย มี 4 บอกแล้วจักสิเศร้าหยังคักแท้น้อ  ปีหน่าจังขอใหม่อีกจัก4 บอกกะได้ตั้ว

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
เหี่ยน
คนเสร็นเหลา จริงๆตั๊วะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 493

น้ำฮักน้ำแฮง

« ตอบ #498 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 12:55:21 PM »

อยากมีนำเผิ่นเด

^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #499 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 11:52:30 PM »

มื้ออื่นสิไปหลังวังไปหาตุนลูกก่อนไผอยากฮู้ราคาลูกหยังลงไว้เด้อครับ ไหว้  Grin

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #500 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 12:59:21 AM »

มื้ออื่นสิไปหลังวังไปหาตุนลูกก่อนไผอยากฮู้ราคาลูกหยังลงไว้เด้อครับ ไหว้  Grin

... .45 ทุกชนิด ... ทุกยี่ห้อ ...  Grin Grin Grin

... .38 ทุกชนิด ... ทุกยี่ห้อ ...   Grin Grin Grin

... .45 / .38 ลูกซ้อมนำเด้อ ...  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #501 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 08:17:05 AM »

ลูก เอ็ม-79  นำเด้อ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

Hero Member

คะแนน 288

« ตอบ #502 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:20:58 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้เน้นลูกซ้อมเด้อครับ  ลูกจริงพอมีติดปืนอยู่  บ่กล้ายิงเสียดาย เอ้าแบบนี้ครับ
9  มม.
.45
.38
กับ .22LR  บ่เกี่ยงหัวดำหัวแดง   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

จากหนองห้าง บัวขาวเมืองเกิด เตลิดมาหากิน ถิ่นนครพนม
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #503 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:49:50 AM »

รบกวนเบิ่งราคาลูกสาวฮ้านได๋ที่มีลูกสาวง้ามงามไห่แหน่เด้อครับ ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 288

« ตอบ #504 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:58:00 AM »

หื้ย 

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #505 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:59:49 AM »

หึยส์...หยังอีกผมเว้าหยังผิด  กะบ่าวภูพานบอกไว่ว่า"ไผอยากฮู้ราคาลูกหยังกะลงไว้เด้อครับ"  ผมกะเลยฝากเบิ่งราคาลูกสาวฮ้านขายปืน คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #506 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 12:15:36 PM »

แมนๆๆ   ฝากเบิ่งนำแนเด้อ

^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #507 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 12:41:48 PM »

รับแซป  กิ๊วก๊าว  ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #508 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 12:59:32 PM »

ฝากซื้อลูก 38 ไห่นำแหน่จักกล่องวันพุธสิเอาหมากกะตังค์ไปไห่พ้อมกับรับของ Cheesy
เบิ่งเอาไผเป็นแฟนซีแซด  มีฮอดลูกเลื่อนซ้าย เยี่ยม
http://www.czub.cz/en/catalog/80-rimfire-rifles-cz.aspx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2010, 01:56:21 PM โดย สหายแป๋ง คนดง » บันทึกการเข้า

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #509 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 03:08:23 PM »

ขอลูกแป กับลูกหลังเท้าให้หมอแหน่ครับ จักสองบาด

รบกวนเบิ่งราคาลูกสาวฮ้านได๋ที่มีลูกสาวง้ามงามไห่แหน่เด้อครับ ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 253
  พิมพ์