๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 01:20:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 253
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซาวอิสาน"เว่าเรื่องปืน-กระสุน-การทดสอบฯลฯ"  (อ่าน 484715 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 04:57:37 PM »

อยากให่มีกระทู้เว่า-ปรึกษาหารือเลืองปืน-กระสุน
ในกลุ่มอิสานเฮา  เซินซวนสมาซิก  อยากสอบถาม  อยากเว่า
อยากถามเลืองปืน  ใน  กระทู้นี่
        ประเดิมกอนเลยเนาะ
ผมไปขอ ป.3 วังไชยา  งายแล้วกะสะดวกคัก
จนท.บริการดีเยี่ยม  หลักฐานโตใดขาดกะให่ส่ง
ทางไปรษณีย์ได้  คันแมนข้าราชการเป็นจังซีซุคน
ซิ บ่ เสียดาย ภาษีเลย  เป็นจังซี่มาตลอด  ตั้งแตผมย้ายทะเบียนปืน
กระบอกเกา เข้า กทม.  เทือนี่ผมขอ ป.3 ไป 2 ขนาด คือ 7.65
แล้วกะ .45 ที่ไทเฮาวาขอยาก  แต กทม.สบาย  โชคดี ผมเป็นคนกุงเทบฯ ขำก๊าก
ปัญหากะคือ .45 ซิเอาโตใด  ยังมึน ยุ มีในใจ 3 โต เทารัส / ria / คิมเบอร์
ใจผมมัก คิมเบอร์  แตกะเกรงใจเมียคือกัน  ปีใหม่ได้นาฬิกาฝังเพชร(เม็ดทอ ตามด) ขำก๊าก
มื่อวันเสาร์ที่ผานมากอนลงใต้  ดันได้แหวนเพ็ชร(เม็ดทอ ตามด)อีกวง  คึดหนัก ติบาดนี่
        เถ่าเสก  ฟ่าวไปเอาเด้อ
วังไชยา  ตรวจปืนตามปกติ บ่ ต้องย่าน
มีคนแบกปืนยาวไปตรวจหลายคนยุ เจ้าปืนสั่น ซิย่านหยัง ขำก๊าก
        สหายเล็กน้อย  กะ อย่า ซิไห้หลุดมือเด้อ
ซิก 229 นั่น  หาบ่ได้อีกแล้ว ราคานั่น เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2010, 11:04:33 AM โดย คมขวาน"รักในหลวง" » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 05:07:57 PM »

กระสุน 38ซุป สามพันกว่า  จะบ้าตายครับ  ขนลุกสู้เลยครับ พี่ คมขวาน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 05:11:24 PM »

กระสุน 38ซุป สามพันกว่า  จะบ้าตายครับ  ขนลุกสู้เลยครับ พี่ คมขวาน
        คนละร้านเด้อ
ไม่ใช่ร้านเจ้าประจำจ้า
เจ้าประจำหมด กระสุนไทยราคาเดิม 1500 บาท
ราคาใหม่ขึ้นว่างั้น ของเข้า อาทิตย์หน้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 06:37:48 PM »

...คีมเบ่อเร่อ ... เลยคับอ้าย ... ผมกะอยากได่คือกัน ... ตะว่าฝีดแฮงซ่วงนี้ ... ถืกรางวันที่ 1 แหน่แหม๋ ... Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 08:17:52 PM »

เว้าเรื่องลูกปืนติ เว้านำแน...

ลูกปืนแพง
ลูกปืนหาซื้อยาก
บ่มีลูกปืนยิง
ไผมีลูกปืนถืกๆส่งมาให่แน

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 09:03:03 PM »

ที่เห็นตอนนี้มันกะเป็นแค่ภาพลวงตาเด้อครูหมู  ผมบ่อยากให้เสียคนซั่นดอกหว่า  เดี๋ยวเปลี่ยนคนใหม่กะอาจสิเป็นอีกแนวหนึ่ง
คันคิดว่าสิเปิดกระทู้เว้าเรื่องปืนกะคุยไปในทาง"ไผมี-ไผหาได้-ไผอยากได้-ไผอยากมีส่อยกันหา" สิดีกั่วครับ  ไปเอาหน่วยมีเกี่ยวข้องคำว่า
"มาตรฐาน"มันบ่มีเด้อครับผมสิบอกให้.......................เข้าใจผมเนาะครับเนาะ  ผมคนกรุงเทพฯเดะหนิ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:21:30 PM »

... 11 ... ผม... ยิงได่ตะลูกนอกอ้าย ... ยิงลูกบ้านเฮา คาบปลอก เสยเลย ... เฮ็ดจังได๋ดีซ่อยคึดแหน่ .... Huh Huh Huh

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:24:28 PM »

... 11 ... ผม... ยิงได่ตะลูกนอกอ้าย ... ยิงลูกบ้านเฮา คาบปลอก เสยเลย ... เฮ็ดจังได๋ดีซ่อยคึดแหน่ .... Huh Huh Huh

เปลี่ยนสปริงสไลด์  คันยังบ่ได่กะวีถิ่ม เยี่ยม  อ้ายสินำไปเก็บเอาดอก ขำก๊าก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:31:07 PM »

เปลี่ยนสปริงสไลด์  คันยังบ่ได่กะวีถิ่ม เยี่ยม  อ้ายสินำไปเก็บเอาดอก ขำก๊าก

ดึกมาทางสระบุรีเด้ออ้าย... น้ำลายหก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:42:40 PM »

...เปลี่ยนแล้ว ... ครูราวว่า ... ปลอกบ้านเฮาดากมันบานแล้วกะอ่อนกั่ว ของนอก ... เลยมีปัญหานำปืนรุ่นผม ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:48:47 PM »

... ว่าสิลองดัดขอรั้งปลอกเบิ่งก่อน...ถ่าบ่ได่จังสิเปี่ยนขอรั้งปลอก กับอีเจ็คเตอร์ ใหม่ ... มีถืก ๆ บ่อ้าย ... Cheesy Cheesy Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 07:31:09 AM »

บ่เคยถามราคาจักเทื่อ  มาอบรมเทียวหน้าถือมานำเด้อ  เอาไปให้ซ่างเขาเบิ่งให้บ่แพงดอก.....

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 07:57:01 AM »

ปืนผมมีปัญหาครับ ปัญหากะคือหาลูก (ถืกๆ ) บ่ได่ มีแต่ลูกแพงๆ ก็เลยยิงปืนแก๊ปแทน ครับ  ยี๊ ไหว้

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 08:12:25 AM »

... มีลูก เรฯ .22 lr ... standard velocity ... เหลืออยู่กล่องหนึ่งไผสิเอา ... ว่ามาเลย ...  Grin Grin Grin

... 11 ... TA ... อีก 30 นัด ... สิดึกถิ่ม ... ยิงแล้วคา ... ควันว่าแหม่นสูบซิกการ์ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 08:15:55 AM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 08:50:41 AM »

ผมจอง .22 lr ครับ

หน้า: [1] 2 3 4 ... 253
  พิมพ์