๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 11:42:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาปืนไว้ติดบ้านซักกระบอกครับ  (อ่าน 5267 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 05:02:24 PM »

อย่างว่าครับ...ต้องพาเมียพี่ไปลองดู แต่ผมว่าถ้าตำน้ำพริกให้พี่กินได้ก็น่าจะขึ้นลำไหวนะ กล็อคขึ้นง่ายอยู่...ไม่มีนกสับกดสไลด์อีกที
เนี่ยะ....เพิ่งลองทำแอ็กซ์ ไปสอนสาวๆ   หน้าตาน่ารัก มือเรียวๆ  ที่เล็บมีอะไร เปื้อนๆ เป็นสีๆ  มีแววๆ วาวๆ ติดที่เล็บด้วย ลองให้ขึ้นลำดู  เจ้า 19 นี่แหละ ปรากฎว่า สวนมือก็แล้ว  ท่าไหน ก็แล้ว  แม่ก็ยัง อื้ดด.....อื้อดด......เพ่....ดึงไม่ไหวอ่ะ .......สุดท้าย ผมก็ต้องดึงให้อยู่ดี 
สรุป ต้องให้แฟนพี่เขาไปลองดึง ลองเหนี่ยวดูก่อนแหละ เพราะผู้หญิงกับเหนี่ยวไกปืน กับขึ้นลำปืนเนี่ยะ  มันเป็นไม้เบื่อไม้เมากันเหลือเกิน  บางคน ก็เหนี่ยวดับเบิ้ลของรีวอลเวอร์ ไม่ไหว ให้ล้วงจนสุดนิ้ว ชี้ แล้วก็ยังไม่ไหว  บางคน ต้องเอาใส่เข้าไป นิ้วชี้ มือขวา และนิ้วชี้ มือซ้าย ตะบี้ตะบันเข้าไปในโกร่งไกเหนี่ยวพร้อมกันสองนิ้วเลย จึงจะไหว แต่ก็เหนี่ยวแบบขอไปที
ยิ่งขึ้นลำปืน ก็ปวดสมอง แต่ส่วนใหญ่ กล็อค จะประสบความสำเร็จกับผู้หญิงมากว่า ซีแซด เพราะสไลด์กล็อค จับได้กระชับกว่า เพราะที่จับดึง ใหญ่    ส่วนซีแซด มันเล็กไปหน่อย
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 06:44:40 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ผมต้องไปทำเรื่องขอ ป.3 ก่อนค่อยไปเลือกปืน ถูกต้องมั้ยครับ แล้วเราระบุไปในคำของได้เลยใช่มั้ยครับว่าเป็นปืน remingon 870 หรือระบุว่าเป็นปืนลูกซองครับ

แล้วรุ่นนี้ระบบเป็นยังไงครับ ผู้หญิงยิงได้หรือเปล่าครับ ผมว่าจะซื้อไว้กับภรรยาคนละกระบอกครับ หรืออีกกระบอกสำหรับผู้หญิงจะเอาเป็นแบบไหนดีครับ
รุ่นนี้ ระบบเป็นไง...Huh หมายความว่า เรมิงตัน 870 นี่ใช่ไหมครับ
เวลาจะยิง จะต้องใส่ลูกกระสุนก่อน ลูกกระสุน ลูกจะเป็นปลอกพลาสติก สีแดง เป็นส่วนใหญ่ และเขาจะเรียกว่า ลูกซอง เบอร์ 12 เบอร์อื่นค่อยศึกษา เดี๋ยวจะงง กันใหญ่
เวลาใส่ลูก ใส่ข้างใต้ปืน ใส่เข้าไปในหลอดกระสุน ใส่ได้ 4 นัด  
พอใส่ครบสี่นัด ก็กระชากกระโจมปืนด้านหน้า เคยดู หนังบ้างไหม ในหนังก็มีให้ดู  กระชากถอยหลังให้สุด แล้วกระแทกไปหน้าให้สุด เป็นการบรรจุกระสุนเข้าในในลำกล้องและง้างนกพร้อมยิงแล้วครับ อันนี้ เล่าให้ฟังแบบ เคล่าๆ  ได้ปืนมาแล้วค่อยมาศึกษา  มีปืนแล้วค่อยศึกษา หาความรู้ หาความชำนาญ กันไป ขนาดผ่านทหารกองประจำการมา 2 ปีเต็มๆ แล้ว  พอหยิบลูกซองเรมิงตันออกมา ก๊อกๆ  แก็กๆ กระชากโน่น กระชากนี่  .......ตูม ...........โชคดีว่าหันปากกระบอกขึ้นฟ้า หลังคาก็เลยรับเคราะห์ ไป ขนาดว่าผ่านมาหลายหลักสูตรแล้วนะ ก็ยังเป็นแบบนี้  ดังนั้น ไม่ว่ากี่หลักสูตร ก็ต้องไม่ประมาท และต้องเรียนรู้กับมัน

เอ้า เรียนรู้แค่นี้ก่อนนะ  ต่อไปจะใส่ลูกให้ครบห้านัดอย่างไร ค่อยว่ากัน ไปซื้อปืนมาก่อนดีกว่า ไม่เข้าใจอะไร ถามมา ยินดีเป็นเพื่อนคุยตลอดกาลอยู่แล้ว

มีปัจจัยพร้อมฐานะดีขนาดนี้ คุณผู้หญิง ก็ต้อง ปืนยี่ห้อสมิธแอนด์เวสสัน เป็นปืน ลูกโม่ วัสดุตัวปืนทำจากแสตนเลส กระสุนขนาด .38 ลำกล้องยาว 2 นิ้ว (ชาวบ้านเรียกสมิธชีฟ)  ผู้ร้ายเข้ามา ตกใจ ทำอะไรไม่ถูก เหนี่ยวใส่ทันที นี่แนะ   นี่แนะ  นี่แนะ  ......หลับหูหลับตาเหนี่ยว ก็ลั่นออกไป 3 นัดแล้วครับ ผมเป็นโจร เห็นอาการเหนี่ยวแบบนี้ ผมก็วิ่งป่าราบแล้วครับ ขืนโง่ยืนอยู่เดี่ยวแม่ทำลั่นใส่ ยิงง่าย ยิงคล่องเสียจนต้องฝึกกันหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2011, 06:56:19 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
supoj49#รักในหลวง#
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 07:12:13 PM »

อย่างว่าครับ...ต้องพาเมียพี่ไปลองดู แต่ผมว่าถ้าตำน้ำพริกให้พี่กินได้ก็น่าจะขึ้นลำไหวนะ กล็อคขึ้นง่ายอยู่...ไม่มีนกสับกดสไลด์อีกที
เนี่ยะ....เพิ่งลองทำแอ็กซ์ ไปสอนสาวๆ   หน้าตาน่ารัก มือเรียวๆ  ที่เล็บมีอะไร เปื้อนๆ เป็นสีๆ  มีแววๆ วาวๆ ติดที่เล็บด้วย ลองให้ขึ้นลำดู  เจ้า 19 นี่แหละ ปรากฎว่า สวนมือก็แล้ว  ท่าไหน ก็แล้ว  แม่ก็ยัง อื้ดด.....อื้อดด......เพ่....ดึงไม่ไหวอ่ะ .......สุดท้าย ผมก็ต้องดึงให้อยู่ดี 
สรุป ต้องให้แฟนพี่เขาไปลองดึง ลองเหนี่ยวดูก่อนแหละ เพราะผู้หญิงกับเหนี่ยวไกปืน กับขึ้นลำปืนเนี่ยะ  มันเป็นไม้เบื่อไม้เมากันเหลือเกิน  บางคน ก็เหนี่ยวดับเบิ้ลของรีวอลเวอร์ ไม่ไหว ให้ล้วงจนสุดนิ้ว ชี้ แล้วก็ยังไม่ไหว  บางคน ต้องเอาใส่เข้าไป นิ้วชี้ มือขวา และนิ้วชี้ มือซ้าย ตะบี้ตะบันเข้าไปในโกร่งไกเหนี่ยวพร้อมกันสองนิ้วเลย จึงจะไหว แต่ก็เหนี่ยวแบบขอไปที
ยิ่งขึ้นลำปืน ก็ปวดสมอง แต่ส่วนใหญ่ กล็อค จะประสบความสำเร็จกับผู้หญิงมากว่า ซีแซด เพราะสไลด์กล็อค จับได้กระชับกว่า เพราะที่จับดึง ใหญ่    ส่วนซีแซด มันเล็กไปหน่อย
ผมล่ะอยากมีโอกาศได้สอนสาวๆ...บอบบางๆ...ไร้เดียง...อย่างพี่บ้างจัง อิอิ...น้ำยายไหย.. น้ำลายหก
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 07:18:18 PM »

ผมล่ะอยากมีโอกาศได้สอนสาวๆ...บอบบางๆ...ไร้เดียง...อย่างพี่บ้างจัง อิอิ...น้ำยายไหย.. น้ำลายหก
เขาถามว่า พอแนะนำได้เปล่า พอเราเห็นเป็นสาวๆ  ก็รีบสมัครล่ะครับ
ผมว่า ท่านก็หาได้ ลองนั่งคุยๆ กับ เด็กหญิงๆ กลุ่มใหญ่ๆ หน่อย ลองเล่าให้ฟังว่า พี่ก็ยิงปืนเป็นนะ ใครสนใจไหม เดี๋ยวพี่พาไปสอน ไม่ต้องกลัว ปืนไม่น่ากลัวหรอก พี่คอยดูให้ สมาชิกก็ไม่ต้องสมัคร พี่พาไปยิงเอง  เดี๋ยวมีคนมาให้สอนแน่  รับรอง .....
m2cm
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 07:45:28 PM »

870 หรือ nova บวกด้วย ลูกโม่ m60 ครับ
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 10:02:06 PM »

แหะ ๆ ภรรยาผมตัวนิดเดียวครับ เอวบางร่างน้อยเลยล่ะ  Grin แบบนี้ลูกซองคงไม่แพง เห็นรูปแล้วในบอร์ดนี้แหละ สวยดีครับ สำหรับลูกซองก็ไม่เกินสามหมื่นได้มั้ยครับ ส่วนกระบอกเล็กลูกโม่น่าจะมีซักแสน  ตกใจ เท่านี้น่าจะพอนะครับ
supoj49#รักในหลวง#
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 10:05:54 AM »

[[/quote]ผมล่ะอยากมีโอกาศได้สอนสาวๆ...บอบบางๆ...ไร้เดียง...อย่างพี่บ้างจัง อิอิ...น้ำยายไหย.. น้ำลายหก
[/quote]
เขาถามว่า พอแนะนำได้เปล่า พอเราเห็นเป็นสาวๆ  ก็รีบสมัครล่ะครับ
ผมว่า ท่านก็หาได้ ลองนั่งคุยๆ กับ เด็กหญิงๆ กลุ่มใหญ่ๆ หน่อย ลองเล่าให้ฟังว่า พี่ก็ยิงปืนเป็นนะ ใครสนใจไหม เดี๋ยวพี่พาไปสอน ไม่ต้องกลัว ปืนไม่น่ากลัวหรอก พี่คอยดูให้ สมาชิกก็ไม่ต้องสมัคร พี่พาไปยิงเอง  เดี๋ยวมีคนมาให้สอนแน่  รับรอง .....
[/quote]เปิดเผยมาแล้วครับ วิชามารของพี่เต่า...อิอิ....ล้อเล่นนะพี่ คิก คิก คิก คิก
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 10:51:38 AM »

ลูกโม่เล็ก  ถึงจะพกง่ายจับง่ายแต่ยิงยากนะครับ  โดยเฉพาะโครงเบาๆพวกอัลลอย   ลำกล้องสั้นอย่างพวกสองนิ้วก็ยิงยาก  ถ้าเฝ้าบ้านก็ควรสี่นิ้ว

ปืนพกถ้าเล็กและเบามากไปก็ไม่ดี   ยิงยากเตะหนักครับ  กลางๆผมแนะนำ Sig Sauer P 239 ไม่เล็กมากไปไม่ใหญ่เกินไป ราคาทั่วไปก้แสนกว่า  แต่คุ้ม
กับความปลอดภัยที่ได้รับ
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:20:53 AM »

คุยกับภรรยาแล้ว งบแสนนึงไม่ผ่านครับ เธอว่าเอาเงินแสนนึงมาให้เธอแล้วเดี๋ยวเธอไปหัดยิงลูกซองดีกว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีตัวอื่นราคาย่อมเยาว์แนะนำมั้ยครับ ซักสัปดาห์หน้าจะลองไปยื่น ป.3 แล้วครับ
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:58:35 AM »

ถ้าเอาราคาที่ซื้อแล้วคุ้ม อย่างบอกครับ remington 870 ลูกซองยิงไม่ยากหรอกครับ จัดศูนย์เป็น เอาไว้เฝ้าสวนเฝ้าไร่ เหมาะกว่าปืนสั้นครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 12:46:19 PM »

งบไม่เกินแสนสำหรับปืนพกเฝ้าบ้าน  เอาแบบแข็งแรงทนทาน ปลอดภัยมีเซฟห้ามไก ไกดับเบิ้ลซิงเกิ้ล แนะนำ CZ 75 Compact ราคาประมาณ 80000 บาท 
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์