๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 06:11:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าปืนลมความเร็วตำ่ควรไช้กระสุยี่ห้อไหนดีครับเบอร์1  (อ่าน 6436 ครั้ง)
copter11
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 08:58:44 PM »

พอดีปืนเป็นปืนเก่าที่มีคนไห้มาแล้วเวลายิงลูกบางยี่ห้อก็ไม่ออกแต่มีบางยี่ห้อลูกก็พอออกได้แต่ไม่ไกลไม่รู้ว่าปืนยาวกับปืนสั้นไช้ลูกกระสุนร่วมกันได้ไหมอยากไห้พี่ช้วนแนะนำกระสุนที่ลูกนำ้หนักเบาและอ่อนตัวง่ายไห้ด้วยครับขอบคุณครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 09:39:23 PM »

พอดีปืนเป็นปืนเก่าที่มีคนไห้มาแล้วเวลายิงลูกบางยี่ห้อก็ไม่ออกแต่มีบางยี่ห้อลูกก็พอออกได้แต่ไม่ไกลไม่รู้ว่าปืนยาวกับปืนสั้นไช้ลูกกระสุนร่วมกันได้ไหมอยากไห้พี่ช้วนแนะนำกระสุนที่ลูกนำ้หนักเบาและอ่อนตัวง่ายไห้ด้วยครับขอบคุณครับ

ผมกำลังนึกว่าปืนมันไม่ได้ดูแลหรือเปล่าครับ...ถ้าดูแลดีๆ ไม่น่าจะยิงไม่ออกนะครับ..ลองตรวจสอบดูหรือยังครับ  โดยเฉพาะ ซีล  กับ สปริง น่ะครับ..
  แล้วปืนยี่ห้ออะไรก็ม่ายรู้..จะทำไงดี...
  ผมมี FWB M65  เอามาเปลี่ยนซีล 2 ตัว สปริงอีก 1  ปืนสั้นนะครับ แต่ยิงเล่นๆเอาลูกสำหรับปืนยาว R10 MATCH มายิง  25 ม.โดนนกเขายังร่วงเลยครับ...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 10:14:17 PM »

ผมกำลังนึกว่าปืนมันไม่ได้ดูแลหรือเปล่าครับ...ถ้าดูแลดีๆ ไม่น่าจะยิงไม่ออกนะครับ..ลองตรวจสอบดูหรือยังครับ  โดยเฉพาะ ซีล  กับ สปริง น่ะครับ..
  แล้วปืนยี่ห้ออะไรก็ม่ายรู้..จะทำไงดี...
  ผมมี FWB M65  เอามาเปลี่ยนซีล 2 ตัว สปริงอีก 1  ปืนสั้นนะครับ แต่ยิงเล่นๆเอาลูกสำหรับปืนยาว R10 MATCH มายิง  25 ม.โดนนกเขายังร่วงเลยครับ...

ปืนมันแรง เหมือนเจ้าของแน่เลยพี่..... ตกใจ ตกใจ

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 10:21:14 PM »

ปืนมันแรง เหมือนเจ้าของแน่เลยพี่..... ตกใจ ตกใจ

คอยดูเหอะ..อีกไม่กี่วันนะ...เจ้าของมันจะวิ่งฝุ่นตลบเลย....

แต่ผมพูดจริงนา...คงต้องลองรื้อดูที่ซีลยาง กับสปริงครับ ดูเปลี่ยนอะไหล่ซะก่อน..น่าจะดี

ของผมถามท่านอ.ผณิศวรครับ  ท่านแนะนำตั้งแต่วันที่ผมรับปืนมาแล้วยิงไม่ได้...จนเรื่องการดูแลหลังเปลี่ยนอะไหล่เลยแหละครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 10:32:42 PM »

น่าจะถ่ายภาพมาให้ชมกันบ้างนะครับว่าเป็นปืนรุ่นไหนเผื่อมีท่านใดเคยใช้จะได้แนะนำให้ปืนของท่านกลับมาแรงใกล้ปืนใหม่ได้บ้างครับ Grin

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 10:51:25 PM »

น่าจะถ่ายภาพมาให้ชมกันบ้างนะครับว่าเป็นปืนรุ่นไหนเผื่อมีท่านใดเคยใช้จะได้แนะนำให้ปืนของท่านกลับมาแรงใกล้ปืนใหม่ได้บ้างครับ Grin

คิดเหมือนกันเลยพี่...แต่ผมกลัวว่าปืนเก่าจนทะเบียนขาดหมดรึเปล่านี่สิ..  กลัวจะเดือดร้อน..อิ  อิ   อิ
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 12:41:25 AM »

ยี่ห้ออะไรครับ ระบบอะไร เปลี่ยนอะใหล่หลักๆ บ้างแล้วยัง น่าจะออกนะปกติ ลองมายิงแถวสีลมดูน่าจะออก
copter11
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 08:37:37 AM »

เป็นปืนลมเก่าครับไม่มีทะเบียนเป็นระบบสะปริงครับช้วยแนะนำกระสุนให้ด้วยนะครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 09:35:29 AM »

เป็นปืนลมเก่าครับไม่มีทะเบียนเป็นระบบสะปริงครับช้วยแนะนำกระสุนให้ด้วยนะครับ

พูดยากแฮะ..ว่าจะเอากระสุนอะไร???  ยิ่งยิงออกบ้างไม่ออกบ้าง ยิ่งมึน....เพราะว่าถ้าปืนมันปรกติดี ผมว่ากระสุนอะไรก็ยิงออกครับ..จะเอากระสุนปืนยาวมาใส่ปืนสั้น น้ำหนักมันก็เพิ่มนิดหน่อย ไม่ถึงกับยิงไม่ออกหรอกครับ ถ้าแนะนำก็คงต้องบอกได้แค่ว่าเอากระสุนดีๆมายิงครับ ข้อดีคือถนอมลำกล้องปืนเราด้วยครับ..
  คุณcopter ได้ลองตรวจสอบคร่าวๆดูหรือยังครับว่ามันสามารถถอดชิ้นส่วนออกมาเช็คระบบปฏิบัติการได้ไหม???
  เพราะเท่าที่อ่านดูผมเข้าใจว่าเครื่องเคราภายในมันคงหมดสภาพแล้วนะครับ ถ้ารู้รุ่น รู้ยี่ห้อ อาจมีคนมาช่วยตอบได้..ครับ
  อ.ผณิศวร บอกผมตอนผมเอา fwb m65  มารื้อเปลี่ยนอะไหล่ว่า  ยิงหรือไม่ยิง เจ้ากระบอกนี้ก็ควรมีการยกเครื่องทุกๆ 2 ปี ครับ...ถ้าของคุณยังไม่เคยยกเครื่อง  อาจต้องถึงเวลาแล้วหละครับ..
  หรือถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็เอาโครงการ6เลยครับ เบอร์1 ยังเหลือ 2 กระบอกครับ  มีทะเบียน สบายใจดีครับ...นะ..นะ...
copter11
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 10:58:56 AM »

ขอบคุณครับพอดียังไม่ได้ยกเครื่องไหม่เลยครับพอดีมีคนเขาไห้มาครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 12:38:26 PM »

ขอบคุณครับพอดียังไม่ได้ยกเครื่องไหม่เลยครับพอดีมีคนเขาไห้มาครับ

ถ้างั้นลงมือเลย..สนุกดีนะครับ  เวลารื้อเนี่ย...ยิ่งเวลาประกอบกลับยิ่งมันใหญ่เลย...กลัวเหลือครับ...
ตอนผมรื้อเจ้าตัวเล็ก ผมรื้อเสร็จก็โทรสั่งอะไหล่.น่าจะจากคุณsize s นะครับเช้ารุ่งขึ้นก็ประกอบกลับ ยิงได้เลยครับ...  ที่รีบประกอบกลับ เพราะกลัวลืมครับ...ไม่ได้ถ่ายวีดีโอการรื้อไว้ด้วย...
  เวลารื้อก็ถ่ายภาพไว้ทีละขั้นตอนก็ดีนะครับ..กันลืม..
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 01:34:22 PM »

กระสุนทั้งปืนสั้นปืนยาวอัดลมใช้ด้วยกันได้ครับ แต่ถ้าปืนมีความเร็วต่ำก็ควรจะใช้กระสุนที่มีน้ำหนักเบาและตะกั่วเนื้ออ่อน อย่างเช่นกระสุนของพวกกระรอกเหลือง

ดูรูปที่เว็ปนี้
http://shopping.sanook.com/buy/buy_detail.php?nitemID=1098762
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 03:00:58 PM »

มัน จะเหมือน ในนี้ สักกระบอกไหมครับ ปืนท่านหนะ
http://www.network54.com/Forum/79537/thread/1272125561/my+collection.+lets+see+yours.....
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 03:33:52 PM »

ยกเครื่องใหม่ก่อนรับรอง ออกหมดทุกนัด อะไรชิ้นไหนไม่มีลองปรึกษาพี่พี่ในนี้ดูครับเผื่อปรับเปลี่ยนได้ ขอให้โชคดีครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 07:50:08 PM »

มัน จะเหมือน ในนี้ สักกระบอกไหมครับ ปืนท่านหนะ
http://www.network54.com/Forum/79537/thread/1272125561/my+collection.+lets+see+yours.....

แหม..เอาของผมมาโชว์ก็ไม่บอกก่อน...อายจัง....
หน้า: [1] 2
  พิมพ์