๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:01:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ comment ของปืนสั้นอัดลม browning 800mag มีใครรู้จักไหมครับ  (อ่าน 6792 ครั้ง)
poomkeerati
Full Member

คะแนน 4

SPD#15, TF90#T242 • BPC11 • APC6

« เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 03:23:47 PM »

สนใจ ปืนสั้นอัดลม browning 800mag ตัวนี้ ราคาไม่แพง(ดูจาก www.pyramiydair.com) มีใครเคยใช้หรือรู้จักไหมครับ ดีหรือเปล่า หรือมีรุ่นอื่นที่น่าสนใจกว่า (ขอเป็นปืนสั้น)
web นี้มีใครเคยใช้ไหมครับ ไว้ใจได้ไหม และขั้นตอนเป็นยังไง ช่วยสอนสั่งผู้น้อยด้วยครับ กำลังจะลองสั่งดู
ได้ comment จะได้จองเลย
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 04:02:48 PM »

สนใจ ปืนสั้นอัดลม browning 800mag ตัวนี้ ราคาไม่แพง(ดูจาก www.pyramiydair.com) มีใครเคยใช้หรือรู้จักไหมครับ ดีหรือเปล่า หรือมีรุ่นอื่นที่น่าสนใจกว่า (ขอเป็นปืนสั้น)
web นี้มีใครเคยใช้ไหมครับ ไว้ใจได้ไหม และขั้นตอนเป็นยังไง ช่วยสอนสั่งผู้น้อยด้วยครับ กำลังจะลองสั่งดู
ได้ comment จะได้จองเลย

เรื่องปืนสั้น ลองPM ถามคุณ size s ดูครับ  ส่วนเรื่องสั่งปืนจากเวปนี้  ต้องให้ผู้ชำนาญ อย่างท่าน suchi ครับ.เวปนี้ไม่น่ามีปัญหานะครับ แต่พอทราบเรื่องภาษี เรื่องค่าขนส่งแล้วใช่ไหมครับ..Huh?..ลองPMถามดูครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 06:37:47 PM »

บราวนิงก์รุ่นนี้เพิ่งออกใหม่ครับ  ราคาน่าสนใจมาก คิดเป็นเงินไทยไม่ถึงห้าพันบาท !!!
แต่เมื่อต้องเสียค่าโควต้าปืนพก ฯลฯ กว่าจะถึงบ้านเราก็คงแถวๆ สามหมื่น

ความแรง เหนือกว่าปืนยาวอัดลมสปริงตัวย่อมๆ ครับ  พวกปืนยาวยิงเป้าสมัยใช้ระบบสปริงทำความเร็วได้ประมาณ 630 ฟุต/วินาที (เมื่อใช้กระสุนหัวตัดยิงเป้า  เหมือนที่บราวนิงก์กระบอกนี้ทำได้ 730)

และมีระบบรางเลื่อน   เมื่อจับด้ามยิง  พอปืนลั่นส่วนบนจะสไลด์ถอยหลังได้ (ถอยหลังเมื่อลูกสูบวิ่งไปข้างหน้า และดีดกลับข้างหน้าเองเมื่อลูกสูบวิ่งไปกระแทกสุดทางด้านหน้า)  น่าจะยิงได้นิ่มกว่าปืนสปริงทั่วไปมาก

ราคา... เทียบกับ เดียน่า/RWS ที่เป็นปืนสั้นอัดลมแบบสปริง หักลำเหมือนกัน  แรงเท่ากัน แต่ไม่มีระบบเลื่อนลดรีคอยล์  ของเดียน่าขายแพงกว่าเท่าตัวครับ

ถ้าร้านยอมสั่งให้ก็น่าสนใจเหมือนกัน  แต่คงลำบากเพราะจะมีผู้สนใจร่วมสั่งด้วยไม่มากครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 08:11:39 PM »

บราวนิงก์รุ่นนี้เพิ่งออกใหม่ครับ  ราคาน่าสนใจมาก คิดเป็นเงินไทยไม่ถึงห้าพันบาท !!!
แต่เมื่อต้องเสียค่าโควต้าปืนพก ฯลฯ กว่าจะถึงบ้านเราก็คงแถวๆ สามหมื่น

ความแรง เหนือกว่าปืนยาวอัดลมสปริงตัวย่อมๆ ครับ  พวกปืนยาวยิงเป้าสมัยใช้ระบบสปริงทำความเร็วได้ประมาณ 630 ฟุต/วินาที (เมื่อใช้กระสุนหัวตัดยิงเป้า  เหมือนที่บราวนิงก์กระบอกนี้ทำได้ 730)

และมีระบบรางเลื่อน   เมื่อจับด้ามยิง  พอปืนลั่นส่วนบนจะสไลด์ถอยหลังได้ (ถอยหลังเมื่อลูกสูบวิ่งไปข้างหน้า และดีดกลับข้างหน้าเองเมื่อลูกสูบวิ่งไปกระแทกสุดทางด้านหน้า)  น่าจะยิงได้นิ่มกว่าปืนสปริงทั่วไปมาก

ราคา... เทียบกับ เดียน่า/RWS ที่เป็นปืนสั้นอัดลมแบบสปริง หักลำเหมือนกัน  แรงเท่ากัน แต่ไม่มีระบบเลื่อนลดรีคอยล์  ของเดียน่าขายแพงกว่าเท่าตัวครับ

ถ้าร้านยอมสั่งให้ก็น่าสนใจเหมือนกัน  แต่คงลำบากเพราะจะมีผู้สนใจร่วมสั่งด้วยไม่มากครับ

ป2. นำเข้าเองได้ไม๊ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 11:58:29 PM »

Browning 800 Magnum air pistol - AGR episode #21
Browning 800 mag cal. 4,5mm (.177)
เข้าท่าดีเหมือนกันแฮะปืนกระบอกนี้ จะมีใครลองสั่งเข้ามามั่งครับ
ปืนสปริงสั้นความเร็วตั้ง700 ถ้าใด้ราคาตามที่อาจารย์บอกด้วยล่ะก้อ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2010, 12:22:06 AM โดย dunk » บันทึกการเข้า

size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 12:26:53 AM »

น่าสนหาข้อมูลสั่งมาเล่น ซักกระบอกดีกว่า นะ พี่ dunk
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 12:28:47 AM »

น่าสนหาข้อมูลสั่งมาเล่น ซักกระบอกดีกว่า นะ พี่ dunk
ตั้กสั่งมาก่อนนะ เบื่อแล้วค่อยโอน คิก คิก คิก คิก Grin

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 03:18:06 AM »

แหมน่าสนใจเหมือนกันนะครับผมว่าดีกว่าพกเจ้า Air Arms S410 TDR .177 อีกแถมเอาไปไหนไม่ต้องห่วงเรื่องเติมลมด้วยแฮะ เยี่ยม

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 03:24:45 AM »

แหมน่าสนใจเหมือนกันนะครับผมว่าดีกว่าพกเจ้า Air Arms S410 TDR .177 อีกแถมเอาไปไหนไม่ต้องห่วงเรื่องเติมลมด้วยแฮะ เยี่ยม
นั่นไง.....จะมีใครใครสนใจบ้างล่ะเนี้ยะ  คิก คิก คิก คิก เยี่ยม

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 03:30:39 AM »

นั่นไง.....จะมีใครใครสนใจบ้างล่ะเนี้ยะ  คิก คิก คิก คิก เยี่ยม

แหมปืนสั้นแรง 700 นี้เอาติดไป33หมู่3ยังได้เลยนะครับ เยี่ยม คิก คิก คิก คิก

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 08:16:21 AM »

ปืนมันอาจจะแรงพอ... แต่คนยิงต้องสะสมกล้ามไว้ก่อนนะครับ  มันไม่เหมือนพวกอัดลม
หมดลมเติมได้  เดี๋ยวเดียวยิงต่อ  หมดแรงหักลำมีสิทธิ์ล้าไปหลายวัน

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 09:37:41 AM »

ปืนมันอาจจะแรงพอ... แต่คนยิงต้องสะสมกล้ามไว้ก่อนนะครับ  มันไม่เหมือนพวกอัดลม
หมดลมเติมได้  เดี๋ยวเดียวยิงต่อ  หมดแรงหักลำมีสิทธิ์ล้าไปหลายวัน

ต้องเป็นแรมโบ้แน่เลย..ถ้ายิงทุกวัน วันละ50นัด...ขนาดจะหักลำ ยังต้องมีตัวช่วยต่อให้ยาวขึ้นเพื่อช่วยเพิ่มแขนโมเมนต์เลย..
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 10:28:45 AM »

ต้องเป็นแรมโบ้แน่เลย..ถ้ายิงทุกวัน วันละ50นัด...ขนาดจะหักลำ ยังต้องมีตัวช่วยต่อให้ยาวขึ้นเพื่อช่วยเพิ่มแขนโมเมนต์เลย..

เป็นปืนสร้างสุขภาพครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 03:09:21 PM »

พี่มนตรีครับ
ปืน trd.22 มีผมคนเดียวที่สั่งในโครงการ6 ครับ........เสียขวัญหมดเลย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 03:46:53 PM »

พี่มนตรีครับ
ปืน trd.22 มีผมคนเดียวที่สั่งในโครงการ6 ครับ........เสียขวัญหมดเลย

ถ้าชอบปืนเล็ก เบา ก็เดินหน้าต่อเลยครับ
ปืนรุ่นนี้ห้ามทำพานท้ายหาย ได้ยินมาว่ารุ่นนี้มีข้อห้ามเยอะแยะเลยครับ
1. ถ้าไม่ประกอบพานท้ายจะยิงไม่ได้
2. ห้ามใส่พานท้ายกลับด้านเด็ดขาด เพราะจะประกอบไม่ได้
3. ห้ามถอดพานท้ายออกทันทีเมื่อยิง เพราะจะมีคนอื่นรอคิวยิงต่อ
4. ห้ามประกอบปืนในที่มืด เพราะจะมองไม่เห็น
5. ห้ามยิงโดยไม่มีกระสุน เพราะเป้าจะไม่มีคะแนน
6. ห้ามเหนี่ยวไกค้างไว้ เพราะจะทำให้นิ้วคาไกทำให้ไม่สามารถเอามือออกจากปืนได้

หน้า: [1] 2
  พิมพ์