๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 01:17:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จบลงแล้ว  (อ่าน 11018 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 03:57:17 PM »

ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นนะครับ  แต่ผมรู้จักทั้งคุณCholtit และน้อง Bow จากเวปนี้ และรู้สึกว่าเป็นผู้มีอัธยาศัยดีมาก  ขอแสดงความเสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นครับ
kj
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 02:13:51 PM »

จะมีใครมาชี้แจงรึป่าวคับ Huh Huh
<คงไม่ไปแอบ.....กระทู้อื่นนะคับ> เยี่ยม เยี่ยม
ณรงค์ศักดิ์
Newbie
*

คะแนน 6

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 08:29:52 PM »

การเพิกถอนสถานะภาพการเป็นผู้ตัดสิน  ของสถาบันอบรมผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย .  แก่  คุณอ๋อง  และ  โบว์   ผมอยากจะสอบถามเหตุผลหลายประการดังนี้.
1.    สาเหตุเกิดขึ้นเพราะ  คณะกรรมการสมาคมผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธนานาชาติ  ได้พิจารณาไม่อนุมัติให้  นายเจษฎา  แผ่อารยะ  ผ่านการทดลองงาน  และให้สิ้นสภาพการเป็นผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธนานาชาติ    การที่คณะกรรมการฯ  ไม่พิจารณาอนุมัตินั้น  เฉพาะนายเจษฎา    คนเดียวหรือยังมีคนอื่นๆอีก.
2.    การที่ไม่อนุมัติให้  นายเจษฎา  ผ่านการทดลองงานนั้น  เป็นเพราะได้รับข้อมูลความเห็นในด้านลบอันเป็นเท็จ  จาก  คุณอ๋อง  และโบว์  อย่างนั้นจริง ๆ หรือ ควรแสดงหลักฐานให้ชัดเจน
3.    ถ้ามีการให้ข้อมูล ตามความจริง แก่คณะกรรมการฯ  การให้ข้อมูลนั้น  ถือเป็นการขัดขวางและสวนทางกับนโยบายการพิจารณาและส่งเสริม  การทำงานของสถาบันอบรมผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทยตั้งแต่เมื่อไร
4.    การที่  Thai  Regional Director  คุณวรวิทย์  ชวนะนันท์  ได้เรียก  คุณอ๋อง  เข้ามาสอบถามถึงการกระทำดังกล่าว  คุณอ๋อง  ได้ตอบตกลงยอมรับหรือปฏิเสธ  หรือได้มีโอกาศ ชี้แจงหรือแสดงหลักฐานใด ๆ  แก่  คุณวรวิทย์  หรือไม่  อย่างไร
        แล้วคุณโบว์  หล่ะ  ได้มีการเรียกเข้าไปสอบถาม หรือไม่  ยอมรับหรือปฏิเสธ  รวมถึงได้มีโอกาสชี้แจงหรือแสดงหลักฐานใด ๆ  บ้างหรือไม่  อย่างไร
5.    ตามที่  คุณวรวิทย์  ได้สอบถามไปยังประธานสมาคมผู้ตัดสิน  กีฬายิงปืนรณยุทธนานาชาติ  รวมถึงผู้ตัดสินนานาชาติในต่างประเทศ  อีกหลายคนในกรณีนี้  เป็นการสอบถามเป็นทางการหรือเป็นการส่วนตัว  และมีหลักฐานชัดเจนดังข้ออ้างหรือไม่ อย่างไร
6.    กรณีคุณอ๋อง  และ  โบว์  ซึ่งเป็นสมาชิกผู้ตัดสินของสถาบันอบรมผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย  ถ้ามีการกระทำที่เป็นความผิดจริงตามข้ออ้างดังกล่าว.  ทางสถาบันอบรมผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย  โดย  นายจตุพล  ปรัชญาภรณ์ ชื่งเป็นประธานฯ ก็สามารถปลดออกได้โดยตรง
        เหตุ.  ใดจึงต้องนำเข้าประชุม  ในคณะกรรมการสมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย  ซึ่งไม่มีส่วนเกี่ยวข้องโดยตรงกับกรณีดังกล่าว.   ที่เขียนมาก็เพื่อต้องการคำตอบ  จากผู้ที่เกี่ยวข้อง  เพื่อให้การตัดสินกรณีดังกล่าว  เป็นไปโดยถูกต้องและยุติธรรม.เพราะการถูกปลดออกจากสถาบันฯถือว่าเป็นความผิดที่ร้ายแรงมาก
และผมขอเสนอ  ประวัติของบุคคลทั้ง  2  คน  พอสังเขปดังนี้
       1.คุณชลธิต    ชลบุญญาเดช  (อ๋อง)  เป็นสมาชิกของสถาบันฯ  ประมาณปี 2004  ซึ่งเป็นปีที่เริ่มก่อตั้งสถาบันฯ มาและยังเป็นประธาน  NROI  มาตลอดจนกระทั่งลาออก  เมื่อปี  2009
       2.คุณวิริยา    รุ่งจรัสนนท์  (โบว์)  เป็นสมาชิกของสถาบันฯ  ประมาณปี 2006  ในตำแหน่ง Stat  Director 
     ซึ่งทั้ง 2 คนได้ทำงาน  ในหน้าที่ของ  RO  ในประเทศและ  IROA ในต่างประเทศ เช่น แมทซ์  AustralAsia  2007  พัทยา  ชลบุรี ,  World  Shoot  2008  บาหลี  อินโดนีเซีย , 3 GUN.Level  IV   คลาก  ฟิลิปปินส์   
 ผมว่าทั้ง2คนทำงานในหน้าที่มากกว่า  IROA คนใดๆ  ในเมืองไทย   และทำงานในหน้าที่ของตนเองอย่างทุมเทให้แก่สถาบันฯ จนมีผลงานเป็นที่ยอมรับจากบรรดาเพื่อนร่วมงานทั้งในประเทศและต่างประเทศและการได้ทำหน้าที่ดังกล่าวถือว่าได้สร้างชื่อเสียงให้แก่ประเทศไทยไม่มากก็น้อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2010, 08:33:30 PM โดย ณรงค์ศักดิ์ » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 10:57:02 PM »

ขอขอบคุณพี่นาจา, อ.ใหม่, คุณ smithsuc, คุณ dvc-power, พี่ ko_kloy212,
พี่ Phoenix, คุณ neunang, คุณแจ็ค,​ คุณ kj, คุณ chew และณรงค์ศักดิ์ ครับ

หลังจากผมได้รับทราบตามหนังสือแจ้งในหน้า ๑ นั้นแล้ว ผมได้มีหนังสือชี้แจงกลับไปตามขั้นตอนปฏิบัติสากลตามข้างล่างนี้ครับ
ข้อความทั้งหมดไม่ได้เป็นความลับอะไร และเป็นการให้ข้อเท็จจริงแก่พี่ ๆ และเพื่อน ๆ ในขณะเดียวกัน

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 10:59:42 PM »

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:07:10 PM »

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:12:26 PM »

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:19:13 PM »

ขอปูเสื่ออิงหมอนดูดชาดำเย็นดูนะครับคุณอ๋อง อิอิอิ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:33:59 PM »

ขอปูเสื่ออิงหมอนดูดชาดำเย็นดูนะครับคุณอ๋อง อิอิอิ

คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 12:23:53 AM »

คิก คิก

ท่านนาจาขำอะไร  Grin อ่านข้อความของโบว์ ดูเหมือนเป็นการนินทามากกว่าการให้ข้อคิดเห็น(ซึ่งไม่น่าจะมีผลต่อการตัดสินใจของคณะกรรมการ)

ซึ่งพวกที่อยู่ในวงการ IPSC ก็กระทำกันอยู่เป็นประจำอยู่แล้ว แต่ไม่ได้เป็นลายลักษณ์อักษร  คิก คิก

yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 12:37:24 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับทั้งสองท่านเป็นอย่างมากด้วยครับ   ในธานะชาวไอพี และ ผู้ที่เคยร่วมงานกันมา ขอให้มรสุมครั้งนี้จบลงได้ด้วยดีครับ ไหว้

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 01:51:18 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้พี่อ๋องกับน้องโบว์ด้วยครับ
ขอให้ได้รับการพิจารณาด้วยความเป็นธรรม
กรุณาเห็นใจคนทำงานบ้างเถิด  ไหว้

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
Tanongsak.CR
Hero Member

คะแนน 23

CRPSC We are Thailand IPSC Shooter

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 03:18:56 PM »

Sad Sad  This IPSC  is  the  Non-Profit  Organization  and   It   is  Gentlemen  Shooting  sport Game ไหว้ ไหว้ ไหว้

* untitled.bmp (75.28 KB, 196x131 - ดู 412 ครั้ง.)

* ipsclogo[1].gif (8.58 KB, 137x173 - ดู 399 ครั้ง.)

Chiangrai   Practical  Shooting   Club  ( CRPSC )
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 10:10:10 PM »

มาให้กำลังใจ คุณอ๋อง กับ น้องโบว์ ครับ

ผมรู้จักทั้งสองท่านผ่านหน้าเวปบอร์ด อวป. นี่แหละครับ ทั้งสองท่านเป็นสมาชิกที่มีค่าของบอร์ดนี้มาก (แม้ว่าพักหลังน้องโบว์ จะไม่ได้เข้ามาบ่อยนัก ตั้งแต่ไปเรียน ป. โท) สู้ต่อไปครับ ทองแท้ย่อมไม่แพ้ไฟ ครับ   Smiley

อยากถามความเห็นสมาชิกท่านอื่นสักหน่อยครับ ว่าการพัฒนาการกีฬานีมันมีแบบรูปสมาคมอย่างเดียวหรือครับ ? ทำไมเห็นมีปัญหาเกือบทุกสมาคม เอ่ยชื่อก็ได้ครับ ฟันดาบ ยิงปืน ฟุตบอล ตะกร้อ เทควันโด้ .....  บู่  บู่

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 11:56:05 PM »

Sad Sad  This IPSC  is  the  Non-Profit  Organization  and   It   is  Gentlemen  Shooting  sport Game ไหว้ ไหว้ ไหว้
evidently it does not apply there in Thailand for certain group of people.
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์