๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 04:01:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จบลงแล้ว  (อ่าน 11015 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 01:28:57 AM »

ขออนุญาติพื้นที่การแข่งขันของเวป อวป. แจ้งให้สมาชิกทุกท่านโดยเฉพาะผู้เกี่ยวข้องกับไอพีเอสซีครับว่า
ผมและน้องโบว์ได้ถูกให้ออกจากสถานะภาพการเป็นอาร์โอหรือเป็นกรรมการผู้ตัดสินกีฬายิงปืนนี้แล้ว 
อันเป็นผลให้ผมและน้องโบว์ต้องออกจากสถานะภาพระดับกรรมการตัดสินกีฬายิงปืนไอพีเอสซีระดับนานาชาติ​ (IROA) ตามไปด้วย
ผมและน้องโบว์จึงไม่สามารถทำงานที่เกี่ยวข้องได้อีกต่อไป 
จึงแจ้งให้สมาชิกผู้เกี่ยวข้องโดยเฉพาะเพื่อนผู้จัดการแข่งขันเพื่อทราบครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 01:29:34 AM »

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 08:12:04 AM »

ขอแสดงความเห็นใจ และเสียใจด้วยครับ

จากคำตัดสินที่ได้อ่านยกในเรื่องการแสดงความเห็นไปยัง IROA เป็นประเด็นให้ไม่ผ่านการคัดเลือก
จนเป็นเหตุสำคัญร้ายแรงให้ผู้ออกความเห็นต้องถูกปลด อันนี้อยากเห็นหลักฐานความเห็นของคุณอ๋องที่มีไปยัง IROA ซะแล้วครับ

IROA ใช้ความเห็นของบุคคลเป็นตัววัดความสามารถของสมาชิกไม่ผ่านการทดลองเป็นผู้ตัดสินนานาชาติเหรอครับ
แทนที่จะเป็นความรู้ความสามารถ และประสบการณ์ระยะเวลาการปฏิบัติงานเป็นสำคัญ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 04:15:41 PM »

เป็นการตัดสินที่รุนแรงมากนะครับ

ผมว่าประเด็นที่สำคัญในเอกสารแจ้งเพิกถอนคือ
1.ให้ข้อมูลลบ
2.ให้ข้อมูลเท็จ
3.ขัดขวางการพัฒนาของสถาบัน

ในมุมมองของผมนะ สมมุติว่าประเด็นทั้งสามเป็นจริงทั้งหมดก่อน ถ้าทำผิดตามนั้นควรไล่ออกทันทีเลยหรือไม่ หรือควรตักเตือน ภาคทัณฑ์ ทัณฑ์บน ๆลๆ

ต่อมาน่าจะลองพิจารณาข้อเท็จจริงเป็นข้อๆไป
- ให้ข้อมูลเป็นลบจริงหรือไม่
- ให้ข้อมูลเท็จจริงหรือไม่
- คุณอ๋องมีจุดมุ่งหมายขัดขวางการพัฒนาของสถาบันจริงหรือไม่

อ๋องมีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมช่วยเล่าให้ฟังหน่อยสิครับ เช่น
1. อ๋องให้ข้อมูลกับอะไร IROA ไปบ้าง เป็นลบไหม เป็นเท็จไหม มีจุดประสงค์เพื่อขัดขวางการพัฒนาของสถาบันอย่างไร
2. ใครคือคณะกรรมการที่เข้าประชุม เข้าประชุมกี่คน มีข้อซักถามอย่างไร กรรมการท่านใดมีความเห็นอย่างไร และ อ๋องตอบอย่างไร จึงเป็นผลให้ถูกไล่ออก
3. มีระเบียบของสมาคมอย่างไรบ้าง ที่เกี่ยวข้องกับการไล่สมาชิกออก

หวังว่าเรื่องนี้น่าจะมีทางออกที่ดีกว่านี้ได้นะครับ
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 05:15:55 PM »

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจพร้อมทั้งให้กำลังใจกับคุณอ๋องและน้องโบว์ด้วยครับ โทษฐานความผิดค่อนข้างรุนแรงมาก

ในเรื่องการให้ความเห็นไม่ว่าในด้านบวกหรือลบกับใครหรืออะไรซักอย่างนี่
ผมก็ไม่เห็นว่ามันจะผิดตรงไหน คนเรารู้สึกอย่างไรก็แสดงออกอย่างนั้นเป็นสิทธิของทุกคนที่จะแสดงเช่นนั้นได้  ในเมื่อเขาถามความเห็นมาก็ตอบไปตามที่เราคิดเรารู้สึกก็เท่านั้น....ผิดด้วยหรือ?
ส่วนเรื่องเท็จนั้น...อะไรเป็นเรื่องเท็จ อันนี้อยากรู้จริง ๆ
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 08:58:28 AM »

เป็นการตัดสินที่รุนแรงมากนะครับ

ผมว่าประเด็นที่สำคัญในเอกสารแจ้งเพิกถอนคือ

ในมุมมองของผมนะ สมมุติว่าประเด็นทั้งสามเป็นจริงทั้งหมดก่อน ถ้าทำผิดตามนั้นควรไล่ออกทันทีเลยหรือไม่ หรือควรตักเตือน ภาคทัณฑ์ ทัณฑ์บน ๆลๆ

ต่อมาน่าจะลองพิจารณาข้อเท็จจริงเป็นข้อๆไป
- คุณอ๋องมีจุดมุ่งหมายขัดขวางการพัฒนาของสถาบันจริงหรือไม่

อ๋องมีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมช่วยเล่าให้ฟังหน่อยสิครับ เช่น
1. อ๋องให้ข้อมูลกับอะไร IROA ไปบ้าง เป็นลบไหม เป็นเท็จไหม มีจุดประสงค์เพื่อขัดขวางการพัฒนาของสถาบันอย่างไร
2. ใครคือคณะกรรมการที่เข้าประชุม เข้าประชุมกี่คน มีข้อซักถามอย่างไร กรรมการท่านใดมีความเห็นอย่างไร และ อ๋องตอบอย่างไร จึงเป็นผลให้ถูกไล่ออก
3. มีระเบียบของสมาคมอย่างไรบ้าง ที่เกี่ยวข้องกับการไล่สมาชิกออก

หวังว่าเรื่องนี้น่าจะมีทางออกที่ดีกว่านี้ได้นะครับ
เห็นด้วยครับ เป็นเรื่องที่น่าตกใจ เสียดายครับ และเสียดายพอย์ทที่สะสมมากๆ เลย เพิ่งทราบว่ามีแบบนี้ด้วย เสียใจด้วยครับ
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 10:29:58 AM »

ผมถึงขอเป็น SHOOTER อย่างเดียว

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 11:35:24 AM »

ว่าจะไม่เขียนแต่เห็นแล้วอดไม่ได้ครับ.

คุณอ๋องให้ข้อมูลเพิ่มเติมอีกหน่อยครับนอกจากคำถาม อ.ใหม่

ถ้าคุณอ๋องให้ข้อมูลไปจริง อยากทราบว่า...เขาถามมาเป็นทางการ, เป็นส่วนตัวหรืออยู่ๆคุณอ๋องแจ้งไปเอง
และคำถามเป็นอย่างไรครับ

ในฐานะอดีตประธาน RO ขอความรู้สักนิดครับว่าการสมัครและตัดสินนี่ใช้อะไรเป็นตัวกำหนด
แล้วในอดีตบ้านเราส่งสมัครไปกี่คนและได้มาจนถึงปัจจุบันกี่คนแล้วครับ
รอบที่เกิดปัญหานี่ส่งไปกี่คน...เข้าใจว่าน่าจะส่งไปคนเดียวเพราะในจดหมายเขียนอ้างถึงคนเดียว

กรรมการสมาคมในวันนี้มีใครบ้างผมเชื่อว่าสมาชิกก็ยังไม่ทราบแบบชัดเจนเลย.
เพราะเป็นเรื่องที่สมาคมต้องประกาศให้สมาชิกทราบอยู่แล้ว

ข้อสำคัญคือกฎระเบียบและหลักเกณฑ์ในการขับไล่สมาชิกออกจากสมาคมดังที่ อ.ใหม่ถาม
กฎระเบียบอื่นๆที่สมาชิกยังไม่ทราบกัน

ไม่ทราบคุณอ๋องมีทำเรื่องขอรายงานการประชุมในวันที่เขาตัดสินถอดถอนที่ อ.ใหม่ถามหรือเปล่าครับ
ถ้ามีและได้รับแล้วรบกวนบอกด้วยครับ

ถ้ามีข้อมูลมากสมาชิกก็จะได้ทราบมากเพื่อรู้ว่าที่ไปที่มาเป็นอย่างไรจะได้ชัดเจนครับ
เพราะผมแปลกใจที่ว่าคุณอ๋องทำงานมาจนถึงวันที่ลาออก แล้วเวลานี้โดนข้อหาว่าขัดขวางการพัฒนา
มันทำให้รู้สึกแปลกๆจากสามัญสำนึกทั่วไปครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 11:45:25 AM »

บางครั้งผมก็สงสัยนะว่าพวกที่ทำงานให้สมาคมก่อนหน้านี้ทุกคนรู้สึกมันจะไม่ดีไปหมด
ทั้งๆที่ตอนเริ่มต้นไม่มีอะไรเลยแม้แต่เงินค่าทำฉากและอุปกรณ์
แต่สมาคมก็ยืนหยัดมาได้จนถึงวันที่เปลี่ยนถ่ายได้ยังไง เศร้า เศร้า

มันน่าคิดและอยากให้คิดอยู่เหมือนกันครับว่า...

ถ้าไม่มีอดีตจะมีปัจจุบัน....หรือ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 04:24:54 PM »

ขอแสดงความเห็นใจ และเสียใจด้วยครับ

ขอบคุณครับ

จากคำตัดสินที่ได้อ่านยกในเรื่องการแสดงความเห็นไปยัง IROA เป็นประเด็นให้ไม่ผ่านการคัดเลือก
จนเป็นเหตุสำคัญร้ายแรงให้ผู้ออกความเห็นต้องถูกปลด อันนี้อยากเห็นหลักฐานความเห็นของคุณอ๋องที่มีไปยัง IROA ซะแล้วครับ

รายละเอียดผมขอกลับจากพัทยาแล้วจะตอบให้พี่นะครับ

IROA ใช้ความเห็นของบุคคลเป็นตัววัดความสามารถของสมาชิกไม่ผ่านการทดลองเป็นผู้ตัดสินนานาชาติเหรอครับ
แทนที่จะเป็นความรู้ความสามารถ และประสบการณ์ระยะเวลาการปฏิบัติงานเป็นสำคัญ

รายละเอียดในส่วนเกณฑ์การพิจารณาผมก็ไม่ทราบมากนัก
คิดว่าความเห็นของบุคคลน่าจะนำเป็นข้อมูลส่วนหนึ่ง  จากนั้นคณะกรรมการ IROA ก็จะพิจารณาหาข้อมูลอื่นเพิ่มเติม
หรือจากแหล่งอื่นประกอบด้วย หรือถามจากคนอื่นเพิ่มอีก  ซึ่งสุดท้ายการตัดสินใจอยู่ที่คณะกรรมการ IROA ครับ
ความเห็นผมฝ่ายเดียวคงไม่มีอิทธิพล หรือมีน้ำหนักต่อคณะกรรมการ IROA ได้มากขนาดที่จะตัดสินตามความเห็นผมหรอกครับ

ผมขอตัวไปเตรียมการจัดแข่งสำหรับพัทยาก่อน แล้วจะกลับมาตอบอีกครั้งนะครับ
ขอบคุณครับ
   ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 05:20:16 PM »

ขอบคุณครับคุณอ๋อง

พอจะจับต้น...มาชนปลาย...บ้างแล้วครับ.... Cool

เจอกันที่พัทยาครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2010, 06:33:57 PM โดย นาจา™ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 05:23:09 PM »

ผมถึงขอเป็น SHOOTER อย่างเดียว

เป็น SHOOTER อย่างเดียว ก็ต้องระวังด้วยนะครับ

เดี๋ยวก็ถูกคืนเงินค่าสมัครอีกหรอก   คิก คิก

neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 12:41:04 AM »

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจและเห็นใจกับพี่อ๋องด้วยครับ     

logo maker" border="0
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 12:20:31 PM »

... ถึงแม้ว่าผมจะไม่ค่อยรู้เรื่องนี้สักเท่าไร  แต่พี่ชลธิต  เป็นท่านต้น ๆ ที่ทักทายกันตอนผมเข้ามาในเว็บนี้ใหม่ ๆ แล้วก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรสักเท่าไร ท่านพี่ได้ช่วยแนะนำไว้หลายอย่าง  และคำตอบของพี่ก็เป็นประโยชน์ให้กับพวกเราในเว็บมากมายครับผม  ... ขอแสดงความรู้สึกเดียวกันร่วมกับพี่ชลธิตด้วยครับ ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
kj
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 03:20:33 PM »

เรื่องที่เกิดขึ้นในครั้งนี้ถ้าผมจำไม่ผิดตั้งแต่เริ่มยิงปืนIPSCมาประมาณ20ปี เหตุการณ์ที่มีการลงโทษรุนแรงขนาดครั้งนี้คงเป็นครั้งแรก ผมคิดว่าทางสมาคมรณยุทธแห่งประเทศไทยควรจะมีคำอธิบายและแสดงหลักฐานการกระทำความผิดที่ท่านกล่าวอ้างให้สมาชิกได้รับรู้  และควรจะให้สมาชิกรู้กฏระเบียบข้อบังคับและบทลงโทษที่สมาคมได้ยื่นต่อ การกีฬาแห่งประเทศไทย เพราะปัจจุบันสมาคมได้รับการรับรองให้ใช่คำว่า แห่งประเทศไทย ต่อท้าย  เพราะกว่าที่จะได้มาและสร้างความดีใจให้กับทุกคนมันไม่ง่ายเลยต้องใช่เวลาขนาดไหน  ทางสมาคมควรจะรักษาสิ่งดีๆเหล่านี้ ไม่ปล่อยให้การที่มีความไม่เข้าใจ(ไม่ชอบหน้ากัน)เป็นการส่วนตัว มากระทบและสร้างความไม่สบายใจกับสมาชิกส่วนใหญ่ ผมหวังว่ากรรมการสมาคมรณยุทธแห่งประเทศไทยคงจะมีคำอธิบายและหลักฐานที่เพียงพอเพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย Huh Huh
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์