๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:38:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซวย...ไทม์มิ่งไม่ดี  (อ่าน 1859 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 10:51:46 PM »

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9530000058714
ถ้าเป็นช่วงเวลาอื่นยังพอคุยกันได้ น่าเห็นใจเพราะโดยส่วนตัวเชื่อว่าคงไม่มีใครแต่งยูนิฟอร์มไปก่อเหตุ
เข้าทางพี่สันฯ แถ-ลงข่าวได้ทันควัน

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 06:37:26 AM »

ซวย จริง ๆ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 07:31:29 AM »

เห็นข่าวแสดงใบ ป.4 ระบุเป็นของผู้ถูกจับกุม  แล้วข้อหา " มีอาวุธปืนไว้ในครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาต "   มาจากเจ้าพนักงานหรือจากสื่อครับ  ตกใจ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 07:33:25 AM »

ผิดก็ต้องยืดอกรับ ..... เหตุและเจตนาหากสุจริต ก็ต้องพร้อมแสดงหลักฐาน

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 07:35:14 AM »

ข่าวเมื่อเช้าบอกปืนมีใบอนุญาตถูกต้อง แต่ในสถานการณ์แบบนี้ อย่างน้าต้อมว่าไว้มันผิดเวลา ... ซวยซะ !

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 11:36:29 AM »

ช่วงนี้ไม่ควรเลยครับ ผิดจังหวะจริงๆ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 11:49:32 AM »

ก็เหมือนกับเวลารถล้มแล้วไม่ได้ใส่หมวกกันน๊อก แล้วว่า ซวย

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 12:01:48 PM »

ก็ตามที่หลายท่านเค้าว่าไว้ไง

ยากๆ ... ไม่   ง่ายๆ ... ชอบ

คุก ... เอาไว้ขังแพะกับคนจน

ลับ ลวง พราง ............. !?!?

ไร้คำกล่าว............................................
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 01:02:34 PM »

หนักเลย ถึงปืนมีทะเบียน มาโดนเวลาภายใต้ พรก.ฉุกเฉิน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 02:24:22 PM »

ถ้าเป็นเวลาอื่น พกปืน+มีด+ระเบิดปิงปองไม่ควรมีปัญหาใช่ไหมครับ?

จะได้หาระเบิดมาติดรถเล่นๆมั่ง
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 03:06:47 PM »

เห็นหัวข้อ"ซวย...ไทม์มิ่งไม่ดี" ผมก็นึกไปถึงสายพานไทม์มิ่งในรถยนต์นู่น กะจะเข้ามาอ่านหาความรู้
เผื่อวันข้างหน้าเกิดถูกหวยรวยเบอร์ขึ้นมา มีสตางค์ไปดาวน์รถมาขับเหมือนชาวบ้านเขา เจอปัญหาแบบนี้
จะได้แก้ไขปัญหาถูก
    ที่ไหนได้ หัวข้อถ้าแปลเป็นไทยแบบงูๆปลาๆก็หมายความว่า ผิดที่ ผิดเวลา  ถึงจะเป็นปืนมีทะเบียน แต่
ถูกจับภายใต้พรก.ฉุกเฉิน ความเจริญมาเยือนแท้ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2010, 09:45:41 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 03:18:05 PM »

ถ้าเป็นเวลาอื่น พกปืน+มีด+ระเบิดปิงปองไม่ควรมีปัญหาใช่ไหมครับ?

จะได้หาระเบิดมาติดรถเล่นๆมั่ง
มิได้ครับ  อย่าด่วนแปลความดังเช่นนั้น 
ระเบิดปิงปองที่เห็นในข่าวมีลักษณะลูกกลมเท่าปิงปอง แต่การทำงานเป็นการลุกใหม้ของดินประสิวแบบที่อยู่ในประทัดที่เราเล่นกันตั้งแต่เด็ก พฐ.เคยทำบันทึกส่ง สตช.แล้วว่าไม่ใช่วัตถุระเบิด  แถวมีนบุรีมีทำขายกัน เอาไปจุดในงานศพบ้าง จุดไล่นกพิราบบ้าง

ส่วนเรื่อง อวป.มีทะเบียนเป็นชื่อตน แต่ขาดไปอนุญาตพกพานั้น ถ้าเป็นสถานการณ์ปรกติถูกตรวจค้นจับกุม ก็น่าจะเป็นคดีลหุโทษตามมาตตรา 371 ได้ มีโทษปรับและศาลอาจสั่งริบอาวุธปืนได้  ก่อนหน้านี้ผมก็เคยโดนตรวจค้นในท้องที่ สน. แห่งหนึ่งย่านรามอินทรา  กลับจากสนามยิงปืน ใส่กล่องท้ายรถทั้งสั้นและยาวเกือบสิบกระบอก  เจรจากับนนายตำรวจสัญญาบัตรที่ด่าน ท่านก็ขอดูสำเนาใบอนุญาต บัตรประจำตัว บัตรสมาชิกสนามฯ บัตรผู้ประกอบวิชาชีพฯ แล้วให้นายดาบจดรายละเอียดทั้งหมดไว้  ก่อนตักเตือนและปล่อยตัวไป

แต่ถ้าเป็นสถานการณ์ที่ใช้ พรก.ฉุกเฉินขณะนี้   ผมไมด้นอนมองตาใกล้ชิดกับเมธีแน่ๆ ......เสียตัวตอนแก่ชัวร์

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 05:54:20 PM »

ถ้าเป็นในเวลาปกติ คงเป็นแค่คดีเล็กๆ แต่ในเวลาอย่างนี้คงเป็นอีกเรื่องครับ
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 06:21:25 PM »

ถามพี่ๆหน่อยครับเดี๋ยวนี้ ประทัดไข่เขาเรียกใหม่ว่าระเบิดปิงปองกันแล้วเหรอครับหน้าตาไม่เหมือนตอนผมวัยรุ่นเลยครับ ไหว้

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 06:31:47 PM »

อานุภาพของ "สงครามข่าวสาร" .......... จึงเป็นเช่นนี้แล

ไร้คำกล่าว............................................
หน้า: [1] 2
  พิมพ์