๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:14:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็น ชาวโครงการ 6  (อ่าน 3207 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:28:43 AM »

จะขอความเห็นเจ้าของปืนใหม่ว่า   จะให้ตอกเลขทะเบียนปืนไว้ที่ตรงไหนดีครับ   ระหว่าง  กระโหลกปืน  ที่เป็นอลูมิเนี่ยม    กับไต้พานท้ายปืน  ที่เป็นไม้  ใครมีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ  จะได้แจ้งทางร้านเขาได้ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:45:41 AM »

ถ้าเป็นอลูมิเนียมของปืนควรใช้วิธียิงด้วยเลเซอร์  ไม่ควรตอกเพราะมันไม่สวยและเราก็ไม่รู้ว่าใต้กระโหลกมันหนาบางแค่ไหน
กระโหลกบุบก็เป็นเรื่องเลย  ส่วนการตอกใต้พานท้ายปืนทำกันมาแต่โบราณแล้วไม่มีความเสียหาย
แต่ลำบากถ้าเป็นคนเล่นสต๊อกปืนชอบเปลี่ยนบ่อย ๆ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 12:29:31 PM »

อันนี้เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวครับ....

ใช้วิธีเขียนด้วยปากกาเขียนโลหะได้ไหมครับโดยมีแผ่นเพลทตัวอักษรเหมือนกับเพลทเขียนแบบ แล้วก็ปากกาเขียนโลหะก็เหมือนกับที่กอฟันของหมอฟัน...ไม่ยุ่งยากต้องไปหาเครื่องยิงเลเซอร์ด้วยสามรถนำมาทำที่ร้านปืนได้เลย...

ผมรักในหลวง...ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 12:23:36 AM »

ขอแต่หมายเลขปืนมาแล้วเอาไปยิงเลเซอร์เองหรือให้นายช่างใหญ่ใช้เครื่อง CNC จัดการให้ก็คงจะไม่ได้อีก คงต้องยอมให้ตอกที่พานท้ายไม้ด้านล่างนั่นแหละครับ
nrungrod
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 01:29:08 AM »

ถ้าตอกเลขไปบนตัวปืนแล้วอาจมีปัญหา ยอมให้ตอกที่พานท้ายก็ได้

" border="0
หน้า: [1]
  พิมพ์