๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 06:45:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับจาก แม่ S&W Model 31 ขนาด .32  (อ่าน 5748 ครั้ง)
canman
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 05:12:46 PM »

ผมเพิ่งได้รับ ปืนเก่าจาก แม่อีก กระบอกนึง เป็น ปืนลูกโม่ ขนาด .32 ของ S&W เปิดดูที่ บานพับโม่ เขียนไว้ว่าเป็น  Model 31  เป็นปืนจดทะเบียนตั้งแต่ปี 2503
แต่ผมลองค้นหาข้อมูลใน เว็บของ สมิท แล้วไม่พบข้อมูลเลย 

ไม่ทราบท่านใดพอมีความรู้  หรือรู้จักปืนรุ่นนี้ ก็อยากจะรบกวนขอข้อมูลด้วย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 06:28:20 PM »

ผมใช้เป็น Backup อยู่ครับ ขนาด .32 S&W Long Model 31

ลองดูข้อมูลทางวิกิพีเดียครับ   http://en.wikipedia.org/wiki/.32_S&W_Long

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 06:45:33 PM »

ปืนสวย ครับลุง  หลงรัก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 08:06:05 PM »

ปืนสวย ครับลุง  หลงรัก

แล้วไป   นึกว่าชมเค้า

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 04:27:12 AM »

แหม คุณศักดา เรียกพี่ปูซะแก่เลย
จขกท. ไม่ถ่ายรูป มาให้ชมหน่อยเหรอครับ
canman
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 08:26:21 AM »

ขอขอบคุณ  คุณปู45 สำหรับข้อมูล

ตอบคุณ  เจเจ........  สภาพปืนตอนนี้ คือสนิมเขรอะมาก   ยังไม่สามารถถอด ออกมาล้างกำจัดสนิมได้ เพราะ สนิมกินตัวน๊อต ประกับ จนขันไม่ออก  รอส่งไปบูรณะใหม่ที่หลังวัง   หลังจาก พรก.ฉุกเฉินยกเลิกครับ  เลยยังไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 09:25:45 AM »

ขอขอบคุณ  คุณปู45 สำหรับข้อมูล

ตอบคุณ  เจเจ........  สภาพปืนตอนนี้ คือสนิมเขรอะมาก   ยังไม่สามารถถอด ออกมาล้างกำจัดสนิมได้ เพราะ สนิมกินตัวน๊อต ประกับ จนขันไม่ออก  รอส่งไปบูรณะใหม่ที่หลังวัง   หลังจาก พรก.ฉุกเฉินยกเลิกครับ  เลยยังไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย

ไหนๆ จะต้องบูรณะผิวใหม่แล้ว... แนะนำให้ทำฮาร์ดโครม+ตัดสั้นแบบลุงปูงเลยดีกว่าครับ... ทำที่ไหน... ใช้งบประมาณเท่าไหร่... ลองติดต่อลุงปูครับ... Grin Grin Grin

...เจ้าเอ็ม ๓๑ นี้... วาสนาผมคงไม่ถึงมัน... เพราะกระบอกที่เล็งๆ ไว้... เจ้าของเขาไม่ใจอ่อนซักที... คงต้องรอลุงปูเบื่อกระบอกข้างบนซะก่อน... แล้วขายให้น้องๆ ในราคาฮาร์ดโครม... Grin Grin Grin

ไหว้

m_mitsulancer
Newbie
*

คะแนน 5

รวดเร็ว รุนแรง ทำแท้ง ทอดทิ้ง

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 10:57:48 AM »

Winkหายากจริง ๆครับ รุ่นนี้ เป็นของหายาก ส่วนใหญ่ใช้เก็บสะสม เข้ากรุกันหมด  ของผมเเองก็ใช้บ่อย เริ่มเบื่อ   ๆ จาก ออโต้ เลยหันมาหมุน .32  ดู สบายมือพกพาง่าย  เลยได้ถอยตัวเดิมเก็บไว้ในกรุแทน อิอิ Grin Grin น้ำลายหก

ทะหารไทย ใจตะวัน(แดง อิอิ)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 11:01:15 AM »

Winkหายากจริง ๆครับ รุ่นนี้ เป็นของหายาก ส่วนใหญ่ใช้เก็บสะสม เข้ากรุกันหมด  ของผมเเองก็ใช้บ่อย เริ่มเบื่อ   ๆ จาก ออโต้ เลยหันมาหมุน .32  ดู สบายมือพกพาง่าย  เลยได้ถอยตัวเดิมเก็บไว้ในกรุแทน อิอิ Grin Grin น้ำลายหก

ของลูกลุงที่เป็นตำรวจมีอยู่กระบอกครับ ก่อนแกเสีย ซีรีส์70แกให้ลูกชายไป  m31แกให้ลูกสาว  ผมตามจีบ ซีนรีส์70กะลูกชายแกอยู่ครับ สงสัยคงต้องมอง m31 บ้างละ...  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 11:42:11 AM »

ผมตามอยู่กระบอกหนึ่ง
จนอ่อนใจ  เหตุที่ตามเพราะ
เคยเป็นของพ่อ  พอพ่อเสีย
(ผมอายุ ๖ ขวบ)น้าซื้อไปถูก ๆ
แล้วแกเลิกกับเมียปืนดันตกไปอยู่กับเมีย
ผมไปถามซื้อเขาไม่ยอมขาย  น้าก็ไม่ยอมประสานให้ เศร้า
        ท่านจขกท.รักษาไว้ให้ดีนะครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: [1]
  พิมพ์