๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:10:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนหน้าไม้ผมทำเองคับ ขอโชว์นิดนึงค้าบ...  (อ่าน 33804 ครั้ง)
กิ มหาเมฆ (หน้าไม้นายกิ)
KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 04:41:35 AM »

ถ้ารูปไม่ติดก็ขออภัยด้วยคับ...
เอาแปลนแบบคร้าวๆก่อนคับ(ตำราผมเลยนะเนี้ย)

ต่อไปก็วาดแบบคับ

เสร็จแล้วก็ลงมือทำ ทำ ทำ แล้วก็ทำจนเสร็จคับ

ทีนี้มาดูรายละเอียดส่วนไกคับ(ไกทำจากเหล็กเส้นเผาไฟแล้วตีขึ้นรูปนะคับ ส่วนที่ล็อคเชือกก็เหล็กเพาขาว)

ต่อไปก็ส่วนต่างๆของปืนคับ

รวมๆก็ประมาณนี้คับ ยังไงก็ขอคำชี้แนะด้วยนะคับนำหนักคันคาดว่าน่าจะประมาณ 100ปอนด์นิดๆคับ
ยังไม่แน่ใจกะว่าว่างๆจะเอาไปหาร้านหน้าไม้ให้เขาดูให้
เป็นหน้าไม้แบบ Recurve นะคับตัวบอดี้ก็ก๊อปมาจาก AWP นิดหน่อยที่เหลือซัดเองตามสไตล์ของผมคับ
ระยะหวังผลแบบโปรเจคไทล์แบบใกล้แนวระนาบก็น่าจะประมาณ25-30เมตรคับ คนเคยยิงธนูหรือหน้าไม้จะรู้คับ
ปล. ใช้ลูกทำเองคับค่อนข้างหนักทีเดียว กะว่าจะเก็บตังซื้อลูกแบบดีๆ น่าจะยิงได้ไกลมากกว่า30เมตรคับ

ความฝันที่เฝ้ารอ...
กิ มหาเมฆ (หน้าไม้นายกิ)
KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 04:43:17 AM »

ไว้คราวหน้าจะเอาลงยูตู๊ปให้ดูตอนยิงนะคับ รอเพื่อนมันว่างๆมาถ่ายวีดีโอให้ก่อนคับ
ซอรี่ๆคับ...

ความฝันที่เฝ้ารอ...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 08:15:46 AM »

เยี่ยม ครับ
ยอมรับ  ในความพยายามของท่าน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 09:30:42 AM »

ความคิดริเริ่มดีครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ค่อยๆ เก็บเกร็ดเล็กๆในข้อผิดพลาด แล้วก็ปรับปรุงและพัฒนาไปเรื่อยๆ เพื่อต่อยอดของเดิม ไม่แน่ซักวันหนึ่ง ชิ้นงานที่ออกมาจะสมบูรณ์ สวยงามมากกว่านี้ก็ได้ครับ จะรอติดตามผลงานนะครับ  Grin Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 09:38:34 AM »

ผมก็มี  แต่จะเรียกหน้าไม้ก็ไม่เชิง  เรียกว่าอุปกรณ์หากินดีกว่า   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Sgt.Black
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 09:43:20 AM »

ยอดเยี่ยมครับท่าน+1ให้ครับ เยี่ยม
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 10:15:43 AM »

+1 ให้เลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 10:17:30 AM »

ผมก็มี  แต่จะเรียกหน้าไม้ก็ไม่เชิง  เรียกว่าอุปกรณ์หากินปลา...ดีกว่า   Grin
           ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก      

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 10:30:54 AM »

ผมก็มี  แต่จะเรียกหน้าไม้ก็ไม่เชิง  เรียกว่าอุปกรณ์หากินปลา...ดีกว่า   Grin
           ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก      

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 10:33:58 AM »

พัฒนาแล้วทำขายเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ผมสนใจ

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 11:42:29 AM »

ถ้าเนื้องานเรียบเนียบกว่านี้อีกหน่อย ทำขายได้เลยนะครับ  เยี่ยม (เข้าใจว่าเป็นรุ่นต้นแบบเลยไม่ได้ใส่ใจในความปราณีตถูกไหมครับ)

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 11:45:36 AM »

เก๋งครับทำได้เองไม่ต้องไปซื้อมาใช้ให้เสียเงิน....
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 11:49:42 AM »

พัฒนาแล้วทำขายเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ผมสนใจ

gs
พัฒนาแล้วทำขายเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ผมสนใจ
เห็นด้วยครับ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 01:46:21 PM »

สุดยอดเลยครับผีมือล้วนๆเลย วาดเองสดๆโดยใช้สายตากะเอาเลยนะเนี้ยครับ ถ้ายิ่งมีการใช้คำนวนมุมด้วยจะขนาดไหน
wanchalerm sutthanon
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 01:54:09 PM »

นี่ผมกะว่าจะซื้อหน้าไม้ติดรถแทนปืนจริงแล้วครับ คุยกับตำรวจน่าจะง่ายกว่า เยี่ยม
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์