๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:21:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนหน้าไม้ผมทำเองคับ ขอโชว์นิดนึงค้าบ...  (อ่าน 33819 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 11:08:32 AM »

น้ำหนักคันน่าจะไม่ใช่ 100 ปอนด์นะครับเพราะแปลงเป็นกิโลกรัมจะเป็น45กิโลกรัมจะยกไหวเหรือครับ

ถึงสิครับ หน้าไม้ของฝรั่งพวก Bernet เคยเห็นหนักสุดถึง 250 ปอนด์เลยนะครับ
แรงเวอร์เลยครับ

น้ำหนักคัน หรือน้ำหนักการน้าวสายครับ...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
underground6705
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 01:04:25 PM »

สุดยอดฝีมือเลยนะเนี่ย
iamjass
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 02:14:47 PM »

+1 สำหรับความคิดสร้างสรรค์
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 02:55:53 PM »

ว่างๆช่วยทดสอบผลการยิงให้ชมบ้างหน่อยสิ่ครับ อยากเห็นระยะ ความแม่นยำ และอานุภาพการทำลายร้างครับ
สายลับ..007 รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 05:54:09 PM »

หน้าไม้หลังสะพาน 12 นิ้ว นกใน ขนาดลูก 12 นิ้ว  หลงรัก

Grin Grin Grinสุขใดเล่า  ล้วงกระเป๋า  แล้วเจอตัง  Grin Grin Grin
กิ มหาเมฆ (หน้าไม้นายกิ)
KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 08:37:31 PM »

น้ำหนักคันน่าจะไม่ใช่ 100 ปอนด์นะครับเพราะแปลงเป็นกิโลกรัมจะเป็น45กิโลกรัมจะยกไหวเหรือครับ

ถึงสิครับ หน้าไม้ของฝรั่งพวก Bernet เคยเห็นหนักสุดถึง 250 ปอนด์เลยนะครับ
แรงเวอร์เลยครับ

น้ำหนักคัน หรือน้ำหนักการน้าวสายครับ...

น้าวสายครับ

ความฝันที่เฝ้ารอ...
KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 08:38:25 PM »

หน้าไม้หลังสะพาน 12 นิ้ว นกใน ขนาดลูก 12 นิ้ว  หลงรัก

ขอลายละเอียดเพิ่มหน่อยครับ
นึกภาพไม่ออกครับ

KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 08:42:50 PM »

มีสอนทำมั้ยครับ  Wink

ไอเดียบรรเจิดครับ สามารถเป็นอาวุธใช้เฝ้าบ้าน ป้องกันตัว ได้อย่างดีหากฝึกฝนบ่อยๆครับ  เยี่ยม

ถ้าเพิ่มความแรงให้เพิ่มขึ้นได้อีก  ทำขายได้เลยครับ  

หน้าไม้ดีตรงความเงียบนี่แหละครับ   หลงรัก

เพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ... คนฌม่าคนแก่แถวๆ บ้าน... เล่าให้ฟังว่าโจรสมัยก่อนกลัวหน้าไม้มากกว่าปืน... เพราะเวลาเขาบ้านโดนปืนยิงแล้วถ้าไม่ตายคาที่ก็รักษาง่าย... แต่ถ้าโดนหน้าไม้เข้าไป... แผลรักษายากมากครับ... เพราะเขาเล่นเอากระดูกไก่มาทุบให้แหลมๆ เสียบไว้ตรงปลายลูกดอก... เวลายิงโดนคน... เจ้ากระดูกไก่นั้น... จะแตกหักในแผล... หรือไม่ก็หลุดคาอยู่ในแผลเลยละครับ... ทำให้แผลอักเสบติดเชื้อ... แล้วก็เน่า... ตายอย่างทรมานมาก...

...คนเฒ่าคนแก่ท่านยังเล่าอีกว่า... บางทีเจ้าของบ้านก็ใจดี... ยิงสายเปล่าๆ โดยไม่ใส่ลูก... แค่ได้ยินเสียง... เจ้าหัวโขมยก็เผ่นป่าราบ... Grin Grin Grin

...แต่สมัยนี้คงใช้แบบนั้นไม่ได้แล้วละครับ...

เดี๋ยวนี้คงไม่ใช้กระดูกไก่ทำลูกดอกแล้วล่ะครับ  คงใช้เหล็กทำหัวลูกดอกให้ดีทำเป็นเงี่่ยงไว้  ยิงเสร็จชักไม่ออกอีกเหมาะสำหรับเฝ้าบ้านมาก  เสียงไม่ดัง  ยิงเสร็จกลับไปตายรัง......  Wink

ปลายลูกดอกมันสายเอ็นตกปลาหนาๆ ไว้ละก็หนีไม้พ้นหน้าประตูบ้านแน่ๆครับ แล้วค่อยตามซ้ำด้วยลูกหัวแหลมอีกสัก2ดอก
ไม่ทันได้กลับไปตายลังแน่ๆครับ 555+
(ปล. ผมใช้555+ แทน การหัวเราะ ฮ้าฮ้าฮ้า ไม่เป็นไรใช่ป่าวครับ)

KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 09:01:59 PM »

หัวลูกดอกที่ผมตีขึ้นมาเองครับ ตีจากน็อตน่าจะ8มิลดำครับ
ตัวปลายเหล็มเล็กๆนั้นทะลุสุดยอดเลยครับ แค่ตีขึ้นใช้เป็นแบบนะครับ
ลูกซ้อมก็ใช้แค่ลูกหัวแหลมธรรมดา ไม่งั้นเป้ากระจุยเลยครับใช้ลูกพวกนี้...

KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 01:37:28 AM »

ว่างๆช่วยทดสอบผลการยิงให้ชมบ้างหน่อยสิ่ครับ อยากเห็นระยะ ความแม่นยำ และอานุภาพการทำลายร้างครับ

น่าจะไม่เกินวันอาทิตย์นี้จะให้เพื่อนมันช่วยถ่าย วีดีโอให้ครับ แล้วไว้จะเอามาให้ชมครับ

FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 01:43:01 AM »

หัวลูกดอกที่ผมตีขึ้นมาเองครับ ตีจากน็อตน่าจะ8มิลดำครับ
ตัวปลายเหล็มเล็กๆนั้นทะลุสุดยอดเลยครับ แค่ตีขึ้นใช้เป็นแบบนะครับ
ลูกซ้อมก็ใช้แค่ลูกหัวแหลมธรรมดา ไม่งั้นเป้ากระจุยเลยครับใช้ลูกพวกนี้...

ผมอยากได้ หัวรู (ฮอลโลพอยท์) มีมั๊ยครับ  แหม...หลายหัว หลายแบบ เหมือนกระสุนปืน ก็ไม่ปาน.... คิก คิก
KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 01:59:33 AM »

ผมอยากได้ หัวรู (ฮอลโลพอยท์) มีมั๊ยครับ  แหม...หลายหัว หลายแบบ เหมือนกระสุนปืน ก็ไม่ปาน.... คิก คิก

อันนี้เห็นทีคงจะไม่มีครับ ทำได้แต่หัวระเบิดที่ใช้ดินปืนมาอัดใส่ท่อใช้แทนหัวลูกดอกครับ แล้วก็ใช้แก๊ปไว้เป็นตัวประทุไฟที่ปลายหัวครับ ไว้ทดลองยิงที่ตางจังหวัดแล้วจะรายงานผลให้ครับ ใน กทม. คงไม่ไหวครับ

ปล.อัดดินปืนแน่นๆ (ดินปืนผสมระหว่างดินปืนที่ใช้กับปืนแก๊ปตามต่างจังหวัดกับดินปืนที่อยู่ในปะทัดครับเคย
ได้ยินว่าระเบิดแรงใช้ได้) แล้วก็อัดพวกเศษเหล็กเล็กๆผสมเข้าไป อาจได้ระเบิดแสวงเครื่องขนาดจิ๋วดีๆนี้เองครับ

anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 02:47:34 AM »

ปูเสื่อรอชมภาพการทดสอบด้วยคนครับ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 09:05:31 AM »

รอชมผลการทดสอบครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 09:49:36 AM »

อันนี้เห็นทีคงจะไม่มีครับ ทำได้แต่หัวระเบิดที่ใช้ดินปืนมาอัดใส่ท่อใช้แทนหัวลูกดอกครับ แล้วก็ใช้แก๊ปไว้เป็นตัวประทุไฟที่ปลายหัวครับ ไว้ทดลองยิงที่ตางจังหวัดแล้วจะรายงานผลให้ครับ ใน กทม. คงไม่ไหวครับ

ปล.อัดดินปืนแน่นๆ (ดินปืนผสมระหว่างดินปืนที่ใช้กับปืนแก๊ปตามต่างจังหวัดกับดินปืนที่อยู่ในปะทัดครับเคย
ได้ยินว่าระเบิดแรงใช้ได้) แล้วก็อัดพวกเศษเหล็กเล็กๆผสมเข้าไป อาจได้ระเบิดแสวงเครื่องขนาดจิ๋วดีๆนี้เองครับ

อย่าซนเลยครับ  อันตรายนะ ระเบิดไม่ใช่ของเล่นครับ  มือแตกหน้าแหกมาหลายคนแล้วครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์