๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:13:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนหน้าไม้ผมทำเองคับ ขอโชว์นิดนึงค้าบ...  (อ่าน 33805 ครั้ง)
กิ มหาเมฆ (หน้าไม้นายกิ)
KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:51:32 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นคับ ผมก็รูแค่ว่าตั่งใจทำให้มันเต็มที่ก็แค่นั้นคับ
ไม่ได้เป็นช่างอะไรมาก่อนหรอกคับ ความรู้เดิมไม่มี มีแต่ความรูใหม่ที่มั่วเอาจนได้
ขอบคุณคับ

ความฝันที่เฝ้ารอ...
KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 04:43:39 PM »

สนใจ...
          น่าทำขายนะครับ..
                       ไทยทำ ไทยใช้ ไทยเจริญครับ เยี่ยม

กะว่าจะทำขายแน่ๆอะคับ แต่รอฝีมือถึงขั้นก่อนคับ
พัฒนาไปเรื่อยๆคับ แหะ แหะ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 06:01:51 PM »

เยี่ยมครับ  เยี่ยม เยี่ยม  สวยมาก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
5221
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 03:38:04 PM »

คันธนูใช้อะไรทำครับ
KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 05:27:52 PM »

คันธนูใช้อะไรทำครับ

เหล็กแหนบคับ มันต้องค่อยๆเผาไฟแล้วดัดขึ้นรูปด้วยคับ
ค่อนข้างยากทีเดียว

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 08:29:34 PM »

ขอนอกเรื่องนะครับ... รบกวนเจ้าของกระทู้ปรับปรุงการใช้ภาษาอีกนิด... ก็จะทำให้กระทู้มีคุณค่ามากขึ้นครับ... ไหว้

KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 08:47:50 PM »

ขอนอกเรื่องนะครับ... รบกวนเจ้าของกระทู้ปรับปรุงการใช้ภาษาอีกนิด... ก็จะทำให้กระทู้มีคุณค่ามากขึ้นครับ... ไหว้

รบกวนแนะนำด้วยด้วยคับว่าควรปรับปรุงตรงไหนคับ ขอบคุณคับ คือผมเองก็อายุแค่21ปี
เลยอาจจะอ่อนต่อโลกไปหน่อยคับ

[แม่จะเรา]
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 09:34:59 PM »

ยอดเยี่ยมเลยครับ

รู้หน้า ไม่รู้ใจ
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 05:00:18 PM »

ภูมิใจไทยทำครับ ยอดเยี่ยมครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 06:11:40 PM »

ยอดเยี่ยม สุดยอด เก่งมากครับ +1 เยี่ยม
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 07:08:29 PM »

น้ำหนักคันน่าจะไม่ใช่ 100 ปอนด์นะครับเพราะแปลงเป็นกิโลกรัมจะเป็น45กิโลกรัมจะยกไหวเหรือครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 10:15:07 PM »

รบกวนแนะนำด้วยด้วยคับว่าควรปรับปรุงตรงไหนคับ ขอบคุณคับ คือผมเองก็อายุแค่21ปี

ภาษาครับ  ไอ้คับๆ  อะไรนั่นแหละ  ฟังแล้วกระด้างหูครับ  เสียเวลาพิมพ์ ร อีกตัวคงไม่เสียเวลาเท่าไรหรอกครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 10:46:35 AM »

ภาษาครับ  ไอ้คับๆ  อะไรนั่นแหละ  ฟังแล้วกระด้างหูครับ  เสียเวลาพิมพ์ ร อีกตัวคงไม่เสียเวลาเท่าไรหรอกครับ  Cheesy

ขอบคุณครับ ที่แนะนำ

KiPlasMa
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 10:49:37 AM »

น้ำหนักคันน่าจะไม่ใช่ 100 ปอนด์นะครับเพราะแปลงเป็นกิโลกรัมจะเป็น45กิโลกรัมจะยกไหวเหรือครับ

ถึงสิครับ หน้าไม้ของฝรั่งพวก Bernet เคยเห็นหนักสุดถึง 250 ปอนด์เลยนะครับ
แรงเวอร์เลยครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 11:04:37 AM »

มีสอนทำมั้ยครับ  Wink

ไอเดียบรรเจิดครับ สามารถเป็นอาวุธใช้เฝ้าบ้าน ป้องกันตัว ได้อย่างดีหากฝึกฝนบ่อยๆครับ  เยี่ยม

ถ้าเพิ่มความแรงให้เพิ่มขึ้นได้อีก  ทำขายได้เลยครับ  

หน้าไม้ดีตรงความเงียบนี่แหละครับ   หลงรัก

เพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ... คนฌม่าคนแก่แถวๆ บ้าน... เล่าให้ฟังว่าโจรสมัยก่อนกลัวหน้าไม้มากกว่าปืน... เพราะเวลาเขาบ้านโดนปืนยิงแล้วถ้าไม่ตายคาที่ก็รักษาง่าย... แต่ถ้าโดนหน้าไม้เข้าไป... แผลรักษายากมากครับ... เพราะเขาเล่นเอากระดูกไก่มาทุบให้แหลมๆ เสียบไว้ตรงปลายลูกดอก... เวลายิงโดนคน... เจ้ากระดูกไก่นั้น... จะแตกหักในแผล... หรือไม่ก็หลุดคาอยู่ในแผลเลยละครับ... ทำให้แผลอักเสบติดเชื้อ... แล้วก็เน่า... ตายอย่างทรมานมาก...

...คนเฒ่าคนแก่ท่านยังเล่าอีกว่า... บางทีเจ้าของบ้านก็ใจดี... ยิงสายเปล่าๆ โดยไม่ใส่ลูก... แค่ได้ยินเสียง... เจ้าหัวโขมยก็เผ่นป่าราบ... Grin Grin Grin

...แต่สมัยนี้คงใช้แบบนั้นไม่ได้แล้วละครับ...

เดี๋ยวนี้คงไม่ใช้กระดูกไก่ทำลูกดอกแล้วล่ะครับ  คงใช้เหล็กทำหัวลูกดอกให้ดีทำเป็นเงี่่ยงไว้  ยิงเสร็จชักไม่ออกอีกเหมาะสำหรับเฝ้าบ้านมาก  เสียงไม่ดัง  ยิงเสร็จกลับไปตายรัง......  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์