๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:07:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความคืบหน้า ดาราดังแต่งรถเลียนแบบตำรวจ ... จบสวยมาก !!!  (อ่าน 5684 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 09:49:16 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน    หัวเราะร่าน้ำตาริน    หัวเราะร่าน้ำตาริน    หัวเราะร่าน้ำตาริน    หัวเราะร่าน้ำตาริน    หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9530000056361&#Comment

ถ้าจำไม่ผิด นอกจากเรื่องรถแล้ว ปืนขนาด.22ที่พบในรถ ข่าวแจ้งว่าเป็นปืน "ไม่มีทะเบียน"

แล้วสงสัยอีกอย่าง "จ่ายค่าปรับ ในชั้นอัยการ" ได้ด้วยเหรอครับ

ปืนมีทะเบียน โดนจับ ยังปรับตั้ง 3 พัน ........ แล้วนี่กี่กระทงล่ะพ่อคุณ ปรับ 2,500 เนี่ยนะ

....... ขอไว้อาลัยให้กับ "ความยุติธรรม" คาดว่าน่าจะ "ตาย" ไปจากสังคมนี้ มากพอสมควรแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 09:51:35 PM »

ตอนนี้ออกแสดงละครช่องหนึ่งผู้อยู่เบื้องหลังสนับสนุนและปกป้อง

ไม่ต้องคิดอะไรมากหรอกครับ  ........ พูดไปเหมือนอิจฉา ..... ฮือออ

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 10:15:48 PM »

เงิน จ๋า เงิน  ถ้ามีเงิน โอ๊ย มันถูกใจจัง  ...เนอะ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 10:23:18 PM »

ต้องดูสำนวนคดีเป็นหลักครับว่าเป็นอย่างไร ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของการต่อสู้ทางข้อกฎหมาย
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 10:25:06 PM »

ไม่ผิดไปจากที่คาดการณ์ไว้ล่วงหน้าเลยครับ แต่ผิดหวังกับค่าปรับข้อหาครอบครอง/มีอาวุธปืน
ที่นายทะเบียนไม่ได้ออกใบอนุญาตให้จำนวน 2,500 บาทนี่สิครับ มันตะขิดตะขวงใจ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 10:41:36 PM »

แล้วถ้าเป็น ประชาชน ธรรมดา ล่ะครับ  จะจ่าย 2500 บาทมั้ยครับ
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 10:43:56 PM »

แล้วถ้าเป็น ประชาชน ธรรมดา ล่ะครับ  จะจ่าย 2500 บาทมั้ยครับ

ใส่กำไรเงิน  ก่อน  ค่อยว่ากัน  เศร้า
ที่สำคัญคงไม่ใช่  2,500  บาท   คิก คิก

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 10:47:58 PM »

..คำพิพากษาแบบนี้ เราเอาไปอ้างอิงเหมือนการเขียนวิทยานิพนธ์ได้ไหมครับ ถ้าเกิดเหตุกรณีเหมือนๆกันทุกๆอย่าง..แล้วข่าวอีกข่าวที่ไอ้เต๋าไปตื๊บโกตาที่ลำปาง เห็นว่าศาลพิพากษาให้จำคุก15วันหรือเท่าไหร่นี้แหละ ไม่รอลงอาญาด้วย ท่านใดมีข่าวรบกวนนำมายืนยันด้วยครับ ผมได้ยินจากรายวิทยุ.. ไหว้ บู่

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 10:50:14 PM »

..คำพิพากษาแบบนี้ เราเอาไปอ้างอิงเหมือนการเขียนวิทยานิพนธ์ได้ไหมครับ ถ้าเกิดเหตุกรณีเหมือนๆกันทุกๆอย่าง..แล้วข่าวอีกข่าวที่ไอ้เต๋าไปตื๊บโกตาที่ลำปาง เห็นว่าศาลพิพากษาให้จำคุก15วันหรือเท่าไหร่นี้แหละ ไม่รอลงอาญาด้วย ท่านใดมีข่าวรบกวนนำมายืนยันด้วยครับ ผมได้ยินจากรายวิทยุ.. ไหว้ บู่

จริงครับ   แบร่
นส พิมพ์   ฉ  พรุ่งนี้  ครับ

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 05:29:41 AM »

ส่วนเรื่องคดีไปตกแต่งรถคล้ายรถตำรวจ ทั้งเจ้าหน้าที่ยังค้นเจออาวุธปืน ที่เจ้าตัวอ้างว่าเป็นปืนที่ใช้เล่นในสนามบีบีกัน “บีม” เผยว่าเคลียร์คดีเรียบร้อยแล้วด้วยการเสียค่าปรับ

“เรื่องคดีเราจบด้วยการจ่ายค่าปรับครบเรียบร้อยในชั้นของอัยการ ทุกคดีแบบนี้มันคือการเทียบปรับ คนอาจจะมองว่าเรื่องนี้เป็นเหตุการณ์ใหญ่โตลงหน้า 1 แต่ข้อกฎหมายจริงๆ คือโดนปรับเงินไม่เกิน 2.5 พันบาท ผมไม่ได้มีอิทธิพลเส้นใหญ่อะไรมาจากไหน ที่จะทำให้ตัวเองพ้นผิดได้ ผมเองก็เป็นคนไทยคนนึงที่ตั้งใจทำงาน และไม่อยากจะมีเรื่องเดือดร้อน ให้กับผู้ใหญ่หรือใครๆ อีก เราก็จ่ายตามค่าปรับ พี่ตำรวจเองก็เหมือนเห็นใจ เขาช่วยเหลือผมเพราะเห็นผมถูกนักข่าวรุม ทุกคนต้องมาเหนื่อยกับผมหมด”

“กับกระแสอินเทอร์เน็ตที่โจมตีเรื่องนี้กันเยอะ ตอนนั้นผมโดนอ่วมเลยไม่เปิดอ่านเลยครับ ดูแล้วจะเป็นลม ขนาดตอนนั้นทำรายการอยู่ ยังมีคนโทรมาด่าถึงที่ช่อง 3 โทรมาด่าว่าทำไมเอามันมาออก มันเป็นคนเลว เอามันมาออกรายการได้ยังไง พี่ๆ ก็ช่วยพูดว่าน้องเขาไม่ได้เป็นคนอย่างนั้น ที่เขาด่าว่ามาผมไม่น้อยใจเลย ผมต่างหากที่โง่เอง ทำตัวผมเอง ผิดเองแล้วจะไปโทษใครได้ แต่ก็ยังจะแต่งรถซิ่งอยู่ ก็เป็นคนชอบรถทำไงได้ครับ”

...อืม ไม่ผิดคาด แต่อัยการสั่งปรับ 2.5 พัน เดี๋ยวจะไปเช็คกระทู้แนะนำในห้องรัชดา

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 08:42:13 AM »

...อาจารย์มหาลัยฆ่าเมียตาย  รอลงอาญา... ดาราพกปืนโทษแค่นี้...มันปกติ   
 ถ้าตาสี ตาสา...ก็จะใช้กฎหมายอีกฉบับมาตัดสิน....นี่แหละประเทศไทย... เศร้า

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 09:06:39 AM »

Thailand....................only Grin Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 09:47:33 AM »

เยี่ยม

sorrachat - รักในหลวง
HS7FVZ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 09:52:44 AM »

พอถึงทีเราใช้กรณีนี้เป็นตัวอย่างได้ไหมครับ..  Smiley

ผึ้งน้อย พเนจร ศรีษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 10:01:31 AM »

Thailand....................only Grin Grin Grin Grin
แหม พี่ก็ อิ อิ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์