๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 11:30:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการขอ ป.3 ให้ได้เร็ว  (อ่าน 3906 ครั้ง)
ballbearing
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 10:26:56 AM »

มีเรื่องสงสัย อยากจะถามเพื่อนสมาชิก ว่าการขอ ป.3 จะได้ช้า ได้เร็ว
ขึ้นอยู่กับอะไรบ้างครับ กรณี ขอปกติ ไม่มี ค่าพิเศษ Cheesy

คือ ไปขอ พร้อม กับเพื่อน อาทิตย์ เดียวกัน ห่างกัน แค่ สองวัน
ของ ผมได้ แล้ว รวมเวลา 18 วันทำการ ไม่นับหยุด ช่วงสงกรานต์

ของเพื่อน ยัง ไม่ได้ เลยครับ โทรไปเช็ค เจ้าหน้าที่ แจ้ง ว่า ส่ง เรื่องไป แล้ว
กำลัง รออนุมัติ

เท่าที่ดู ความแตกต่างของ คนรับรอง ความประพฤติ ครับ
ของผม ทหาร ยศ นายพัน ของเพื่อน ข้าราชการ ระดับ 6 อยู่ต่างจังหวัด

คนรับรองนี่ มีผลให้ เร็วช้า ต่างกันไหมครับ

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 10:31:34 AM »

เรื่องนี้ต้องถาม พี่สมชาย (ฮา) ครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
web
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 02:11:27 PM »

ผมว่าคนรับรองมีผลน้อย ยกเว้นว่าใหญ่จริงๆ เช่นผู้ว่ารับรอง แต่หลักผมว่าเขาดูตัวผู้ขอมากกว่า ยิ้มีเลศนัย
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 03:40:09 PM »

น่าจะเป็นเล่มที่เสนอเซ็นต์ครับว่าเล่มนั้นมีใครมีปัญหาหรือปล่าวทำให้ดึงของผู้อื่นด้วย ของผมขอ 4 ใบไม่พร้อมกัน ห่างกัน 2 - 5 วัน ใบที่ 2 - 4 ได้หมดแล้ว แต่ใบแรกยังไม่ได้ ซึ่งใบนี้ไปขอพร้อมคนที่ทำงานอยู่เล่มเดียวกันสอบถามบอกว่ารอเสนอเซ็นต์อยู่ทั้งๆ ที่ขอก่อนใบที่ 4 ตั้ง 2 อาทิตย์ แต่ใบที่ 4 ได้แล้ว

chalarmchat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 08:34:20 PM »

ของผม พตอ.รับรอง ปืนขนาด.22 ขอเดือนมีนาคม ตอนนี้2เดือนแล้วยังเงียบโทรไปสอบถามความคืบหน้าได้ความว่ายังไม่อนุญาติลงมา เลยงง คำว่ายังไม่อนุญาติลงมาแปลว่าอะไรช่วยแปลไห้ทีครับ
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 08:43:15 PM »

ไหว้ ขรก  ระดับ 6  บ้านนอก  รับรองให้ครับ
อยู่ที่เอกสารต่าง ๆ ครบมั้ย    ผม ใช้เวลาขอปอสาม ขนาด .45 acp  เพียง  30 นาที  ครับ   เยี่ยม
เมือวันศุกร์ที่แล้ว   เยี่ยม

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 09:10:00 PM »

เป็นเรื่องของการทำงานการพิจารณามากกว่า ผมเคยไปติดต่อเดินเรื่องที่อำเภอ 09.30 น.เพิ่งจะมาทำงานกัน
tokuro
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 09:28:51 PM »

ใบแรกขอใช้เวลา 1 ปี ครับ โทรถามทุกเดือน อ้างติดโน้นติดนี้ เลยลืมไปแล้วว่าทำเรื่องขอป.3ไว้ จะครบปีในอีก 2เดือนโทรมาตามให้มารับ ใบที่ 2 ใช้เวลา 1 เดือน ครับ ของภรรยาขอใบแรกใช้เวลา 20 นาที เจ้าหน้าที่ทำให้ทุกอย่างรอเซ็นอย่างเดียวครับ  ทุกครั้งที่ขอเสียเพียง 6 บาทครับ ของภรรยาเสีย 5 บาท ไม่ได้มีเส้นสายแต่อย่างใดครับ
ballbearing
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 10:30:59 PM »

น่าจะเป็นเล่มที่เสนอเซ็นต์ครับว่าเล่มนั้นมีใครมีปัญหาหรือปล่าวทำให้ดึงของผู้อื่นด้วย ของผมขอ 4 ใบไม่พร้อมกัน ห่างกัน 2 - 5 วัน ใบที่ 2 - 4 ได้หมดแล้ว แต่ใบแรกยังไม่ได้ ซึ่งใบนี้ไปขอพร้อมคนที่ทำงานอยู่เล่มเดียวกันสอบถามบอกว่ารอเสนอเซ็นต์อยู่ทั้งๆ ที่ขอก่อนใบที่ 4 ตั้ง 2 อาทิตย์ แต่ใบที่ 4 ได้แล้ว

วันนี้ไปถามมา ได้ความอย่างท่าน modjod ว่า แต่แอบสงสัย เป็นการตอบ แบบหลบฉาก หรือเปล่า เราๆ ท่านๆ จะได้ ไม่ต้องสงสัย ต่อ
หน้า: [1]
  พิมพ์