๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:07:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครถอด-ประกอบ ปืน COLT ไม่เป็นเชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 13655 ครั้ง)
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 01:42:35 PM »

เป็นภาพ Animation สวยงาม เข้าใจง่าย

the BEST colt .45 1911 animation collection ( with labeled parts )

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 01:58:25 PM »

แรกๆดูเหมือนง่าย แต่ทำตามใช้เวลาหลายนาทีเลยครับ ขนาดไม่ได้ถอดทุกชิ้นส่วนขนาดนี้
แต่พอเริ่มยิงและเริ่มถอดล้างเอง ไม่ยากอย่างที่คิดครับ
     ตอนนี้กล้าที่จะถอดเมนสสปริงและหลังอ่อนออกมา แต่ใจยังไม่ถึงพอจะถอดชุดลั่นไกออกมา
วิจัยครับ
     ขอบคุณที่นำมาให้ชม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2010, 02:48:09 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 02:06:22 PM »

ขอบคุณครับ +1 ผมว่าไอเดียทันสมัย มีมิวสิคคลายเครียด เวลาถอดประกอบ ก็ฟังเพลงไปด้วย 
เข้าใจทำมากๆครับ  ไหว้
kwongkitchen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 02:07:00 PM »

ขอบคุณครับ เรื่องถอดง่ายครับ แต่ตอนใส่กลับ ปวดหัวทุกที

kwongkitchen ข้าวต้มบาทเดียว                       ครับผม
SCP รับงานชุบซิงค์ ด้วยประสบการณ์ กว่า 40     ปีครับ
http://www.greenpalace.net/zinc/web/view.php?qID=117
http://www.edtguide.com/kwongkitchen_485204
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 02:13:33 PM »

ขอบคุณครับ
เคยถอดทุกชิ้น-ประกอบหลายครั้ง
        แต่พอดูภาพช่วงหลังทำให้
เข้าใจในระบบการทำงานในแต่ละชิ้นส่วน
ของปืน  ดีขึ้นมาก  บวกให้ 1 แต้ม ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ม้าป่า - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 02:26:30 PM »

คนหัดประกอบใหม่ๆตอนถอดระวังช่วงที่มีตาปิ้งนะครับใจเย็นๆก่อนมันจะAutoเด่งออกมาวิ่งทั่วบ้าน
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 03:13:14 PM »

จำได้ว่าไม่ง้างนกใส่ใบเซฟไม่ได้ครับ... Grin

โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 12:18:24 AM »

จำได้ว่าไม่ง้างนกใส่ใบเซฟไม่ได้ครับ... Grin

ถูกต้องแล้วครับ 1911 ถ้าไม่ง้างนกสับ ( Hammer ) จะใส่ Save ไม่ได้
แต่ได้ดูคลิปแล้วหายโง่ในเรื่องระบบการทำงานขึ้นมากเลยครับ
พอที่จะเดาออกว่าถ้ามันขัดลำน่าจะมาจากสาเหตุใดได้บ้าง  คิก คิก คิก คิก
อีกอย่างไอ้เจ้าแหนบหลังอ่อนที่ดูในคลิปเขาใส่ง่าย ๆ ของผมพลิกไปพลิกมาไม่อยู่นิ่ง ๆ แบบนี้เลย  ขำก๊าก ขำก๊าก
ดีมาก ๆ ครับสำหรับความรู้ +1 ให้ จขกท.เลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 12:06:07 PM »

เยี่ยมครับผมไม่มี 1911 ครับแต่ดู Video แล้วเข้าใจส่วนประกอบและการทำงานครับ +1 ครับ

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
kengnana
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 04:26:57 PM »

............ขอบคุณนะ...ขอบคุณนะ
........ขอบคุณนะ.........ขอบคุณนะ
.....ขอบคุณนะ...............ขอบคุณนะ
...ขอบคุณนะ....................ขอบคุณนะ..............ขอบคุณนะ......
..ขอบคุณนะ......................ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ.....ขอบคุณนะ
.ขอบคุณนะ........................ขอบคุณนะ.....ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ
ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ...ขอบคุณนะ............ขอบคุณนะ
.ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ................................ขอบคุณนะ
..ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ...............................ขอบคุณนะ
...ขอบคุณนะ......................................................................ขอบคุณนะ
…...ขอบคุณนะ..............................................................ขอบคุณนะ
.........ขอบคุณนะ..........................................................ขอบคุณนะ
............ขอบคุณนะ..................................................ขอบคุณนะ
................ขอบคุณนะ.........................................ขอบคุณนะ
..................ขอบคุณนะ.................................ขอบคุณนะ
......................ขอบคุณนะ..................ขอบคุณนะ
..........................ขอบคุณนะ....ขอบคุณนะ
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 11:40:44 AM »

คลิปนี้เคยเห็น ใน Youtube นานแล้ว ครับ แต่ ยังไงก็ขอขอบคุณที่มา เพื่อแผ่ สมาชิกนะครับ เอาไป เลย +1
ayutthaya air pistol club
Full Member

คะแนน 36

จำหน่ายรถนำเข้าทุกรุ่นครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 12:04:55 AM »

ของผมใช้.380colt ถอดคันเซฟแล้วเหมือนตัวสลักพินตรงสลักเซฟมันลงหายไปเลย กำ และเซฟห้ามไกไม่ได้เลย ไม่ทราบที่ไหนมาขายบ้างครับ

จำหน่ายรถนำเข้าทุกทุกแบบ เช่น sport suv mpv ซีดานหรู supercar ครับ รับเทริน และ สามารถผ่อนได้ครับ สนใจติดต่อ 0800007911  0866622212  บดินทร์
บุคคลไปทั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 9

ศรัทธาสิ่งใด สิ่งนั้นศักดิ์สิทธิ์

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 09:04:07 AM »

thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 09:35:23 AM »

+๑ให้ครับ

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 09:39:49 AM »

ขอบคุณครับ

logo maker" border="0
หน้า: [1] 2
  พิมพ์