วีรกรรมที่เราลืม : ยุทธการบ้านหินแตก

<< < (2/5) > >>

ban.cha:
วีรกรรมของทหารกล้ามีมากมาย...
          แต่ขาดผู้นำมาเผยแพร่ให้รุ่นลูกรุ่นหลานได้รับรู้...ครับ ::014::

ออฟเลิร์ป:
เคยถูกสร้างเป็นละครมาแล้วครั้งหนึ่งนี้ครับ ถ้าผมจำไม่ผิด สมัยนั้นเด็กมาก ทางช่อง 5 นี้ไงนี้ละ สมัยทีหนังเรืองสารวัฒใหญ่ถูกแบน ฉายได้ครึ่งเรื่องแล้วก็หยุดฉายไป

mrt:
ไม่ลืมแน่ครับ (อย่างน้อยก็ผมคนหนึ่งละครับ)  ;) เคยนำมาทำเป็นละครฟอร์มยักษ์ ฉายทางช่อง 5 ปี 2536 และฉายซ้ำอีกครั้ง 2539
ดาราที่นำแสดงมี พงษ์พัฒน์,จอห์นนี่ แอนโฟเน่,อภิรดี,ทอม ดันดี  พบอุปสรรคมาก(อาถรรพ์นั่นแหละครับ) มีคนเจ็บตัวไปพอสมควร
เช่น คุณพงษ์พัฒน์โดนสะเก็ดไฟจากเอฟเฟคระเบิดลวกหน้า(หน้าด่างขาวไปครึ่งซีก)  คุณอภิรดีเกือบตก ฮ.(ในเรื่องเล่นเป็นนักโดดร่ม)
ตอนหลังบวงสรวงสถานที่และวีรชนที่เสียชีวิตเหตุการณ์เลยสงบครับ
จำได้แม่นเลยครับ เพราะตอนนั้นผมชอบละครเรื่องนี้มาก  8)

คมขวาน รักในหลวง:
        ขอบคุณครับที่นำมาให้อ่าน
ขอเก็บเข้าโฟลเดอร์ "สมรภูมิรบ" ครับ

USP40:
ขอบคุณที่นำมาให้อ่าน  ผมจำได้ว่าช่วงนั้นผมยังเป็นทหารใหม่ยังฝึกอยู่เลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว