วีรกรรมที่เราลืม : ยุทธการบ้านหินแตก

<< < (5/5)

JJ-รักในหลวง:
วีรบุรุษ และคนที่ทำดีเพื่อรักษาบ้านเมือง
ชื่อเสียง จะยังคงจดจำไปอีกนานครับ
ส่วนคนที่ทำร้ายบ้านเมืองนี้
ชื่อก็คงจารึกไปอีกนานเหมือนกัน แต่คงจารึกในหนังหมานะครับ

Naitao -รักในหลวง:
ขอขุดขึ้นมาหน่อยครับ และขออนุญาติ เจ้าของกระทู้ด้วยครับ พอดีช่วงนี้ได้มีโอกาสที่จะจัดงานการกุศลเพื่อสนับสนุนพี่น้องทหารพรานใน 3 จว ภาคใต้ที่ขอการสนับสนุนอุปกรณ์สนามมา กำลังปรึกษาหารือกันในเรื่องการรับบริจาคและอาจจะจัดแข่งขัยยิงปืนการกุศลเพื่อช่วยเหลือในเร็ววันนี้ และจะแจ้งข่าวให้พี่น้องที่ต้องการช่วยเหลือเหล่าทหารกล้าผู้ อาสาปกป้อง ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และประชาชนครับ  ::014::

อิติปิโสธงชัย รักในหลวง:
+121 ช่วยส่งต่อให้นะครับ ::002:: ::002:: ::002:: ::002:: ::002::

white63:
อ้างจาก: tachompoo ที่ พฤศจิกายน 03, 2011, 01:30:27 PM

อ่านเรื่องราวของบ้านหินแตกแล้วทำให้นึกถึงอดีดเมื่อครั้งเข้าบุกถล่มขุนส่าราชาเฮโรอีน กองร้อยทหารพรานจู่โจมจากค่ายปักธงชัยของเราหลายกองร้อยได้รับมอบหมายให้เข้าตีทำลายขุนส่า เมื่อปี2524-2525 เพื่อนๆของเราหลายนายได้รับบาดเจ็บ แตาภารกิจก็สำเร็จ  รู้สึกดีใจที่ยังมีคนกล่าวถึงวีรกรรมของพวกเราและเพื่อนทหาร ก็ขอขอบคุณที่ไม่ลืม
      ถ้าท่านใดอยากทราบเรื่องราวการรบในอดีดก็ขอแนะนำหนังสือเรื่อง  สมรภูมินรกเนิน538 ที่ผมเขียนเองจากประสบการรบมาเอง เป็นการรบกับทหารเวียดนาม/เฮง สัมริน  ที่รุกลำ้แผ่นดินไทยและยึดครองตั้งฐานของมัน ทหารพรานค่ายปักธงชัยได้รับเกียรติอีกเช่นเคยในการโจมตีผลักดันให้เวียดนามออกไปนอกเขตแผ่นดินไทย 25วันสำหรับยุทธการแห่งนี้เราถล่มกันด้วยอาวุธนานาชนิดทั้งปืนใหญ่  รถถัง  เครื่องบิน การรบที่นี่ดุเดือดมาก เชิญท่านไปหาซื้ออ่านกันได้ใน ซีเอ็ดบุ๊ค  ร้านนายอินทร์  ร้านดอกหญ้า  ครับ ถ้าท่านเข้าไปในเวป nakrobdum.com  จะเห็นภาพการสู้รบในสมรภูมิต่างๆที่ผมลงไว้ ผมสังกัดกองร้อยทหารพรานจู่โจม911 ชื่อในเวปนักรบดำคือ kot538  -v[86I8iy[

ไหนๆขุดขึ้นมาแล้ว เดี๋ยวจะไปตามหามาอ่านดูครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว