๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:38:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนอินโด หลังวัง  (อ่าน 13999 ครั้ง)
jirawat ruangwong
Full Member

คะแนน 15

« เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 05:00:13 PM »

เพื่อนๆสมาชิกครับ ร้านนี้เป็นไงบ้างครับน่าเชื่อถือไว้ใจได้ขนาดไหน พอดีเห็นเข้าร่วมปืนโครงการสวัสดิการ
ขอบคุณครับ
cool9
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 05:22:46 PM »

ช่วยกันหน่อยเร็ว
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 05:27:49 PM »

เชื่อใจได้ร้อยเปอร์เซนต์ครับ ร้านนี้ไม่ทางเอาปืนเกรดบีมาหลอกขายให้ท่านแน่นอน
ปืนที่ขายในร้านนี้ รับประกันได้ว่าสามารถยิงลูกแรงสูงได้ เพราะผ่านคิวซีมาแล้วทุกกระ
บอก
    และบางกระบอก/ยี่ห้อ รับประกันได้ว่า หาที่ไหนไม่ได้ในโลกนอกจากที่ร้านนี้เท่านั้น
(อ่านตรงสีแดงให้เข้าใจนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2010, 05:50:01 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 05:29:05 PM »

ดีครับ..มีปืนให้เลือกเยอะ พูดจาสุภาพ กาแฟอร่อย

ติบ้าง ก็ตรงราคาปืนค่อนข้างสูง (เช่น Browning..)

แต่ก็อยู่ทีเรา..ตราบใดที่เงินยังอยู่ในกระเป๋า...เราเสียงดัง

แต่เมื่อเงินหลุดมือไป...เสียงเราจะเบาลงไปเยอะ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 05:37:59 PM »

ดีครับ..มีปืนให้เลือกเยอะ พูดจาสุภาพ กาแฟอร่อย

ติบ้าง ก็ตรงราคาปืนค่อนข้างสูง (เช่น Browning..)

แต่ก็อยู่ทีเรา..ตราบใดที่เงินยังอยู่ในกระเป๋า...เราเสียงดัง

แต่เมื่อเงินหลุดมือไป...เสียงเราจะเบาลงไปเยอะ..

[/url][/url]
yingyam
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 06:42:58 PM »

พิมพ์คำว่า "ร้านปืนในตำนาน" ในช่องค้นหาดูครับ...

ทุกๆคำถามในใจท่านจขกท.อยู่ในนั้นหมดครับ  ไหว้
Mr.pom
คุณไม่อาจอยู่เหนือโลกได้ หากคุณแบกโลกไว้บนบ่า
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:06:35 PM »

อิอิ...มาฟังด้วยคน..อิอิ

-'๑'- อย่าไล่สุนัขให้จนตรอก อย่าต้อนคนให้จนมุม -'๑'-
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:08:12 PM »

ช่วยๆกันหน่อยครับ  วมต.  ขอไว้      http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=22321.0

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 08:06:11 PM »

บริการดี... กาแฟอร่อย ฯลฯ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
OFF DUTY
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

มีปืน บวก มีสติ

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 08:29:59 PM »

ได้ยินหลายๆท่าน บอกมาว่าปืนร้านนี้ใช้เหล็กจากดาวอังคารมาผลิตปืนครับ ผมเองก็เคยเข้าไปร้านนี้มาเหมือนกัน แต่นั่งฟังอย่างเดียวแล้วเล่นมุขใบป.3กำลังจออกแล้วยังไงจะมาอีกทีครับ แล้วก็หายไปเลยครับ ดีที่วันนั้นไม่มีกาแฟไม่งั้นเสร็จ แบร่
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:52:04 AM »

ช่วยๆกันหน่อยครับ  วมต.  ขอไว้      http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=22321.0

ขอบคุณครับ  หลังจากอ่านลิงค์แล้ว

สังเกตุว่า สมาชิก jirawat ruangwong  เพิ่งเข้ามาใหม่

อาจเป็นร้านปืนคู่แข่ง หาทางสร้างความเสื่อมเสียให้ร้านปืนฝ่ายตรงกันข้ามได้

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 07:13:54 AM »

เมื่อต้นเดือนมีนาคม 53 ลูกน้องผมพาเพื่อนมาจากกระบี่กำใบป.3 ขึ้นมาซื้อปืนในกทม ได้ สมิท 686 .38 4นิ้ว เจาะพอทไปราคา หนึ่งแสนสี่หมื่นบาท ผมมารู้หลังจากนั้น เลยโทรไปสอบถามร้านประจำที่เคยซื้อเค้าบอกราคามาแค่ 85000 บาท  ตกใจ  เสียดายตังค์ครับเลยว่าลูกน้องไปทำไม่ไปถามก่อนซื้อแต่มันว่าโทรหาผมแล้วผมปิดโทรศัพท์  กิ๊วก๊าว สงสารเพื่อนมันจริงๆ ราคาที่เค้าซื้อลูกกรดอีกกระบอกพร้อมได้กระสุนอีกเพียบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ปล.ผมไม่ได้เอ่ยชื่อร้านนะครับเจ้าของกระทู้ลองไปเดินหาร้านที่มี สมิท 686  เจาะพอทละกัน เห็นว่าเจาะมาจากโรงงาน แต่ร้านประจำผมเค้าไม่แนะนำเพราะถ้าจะขายมือสองราคาจะตก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2010, 07:21:00 AM โดย modjod » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 10:51:08 AM »

ร้านปืนบางร้านเหล่าสมาชิกเชียร์ ร้านปืนบางร้านอยู่ในบัญชีดำ ร้านตามกระทู้จะอยู่ในบัญชีดำหรือไม่ ต้องพิจารณาเองนะครับ... วิธีพิจารณาต้องหาข้อเท็จจริง"ด้วยตนเอง"...

วิธีหาข้อเท็จจริงด้วยตนเองคือเดินถามราคาทุกร้านในย่านนั้น ถามราคาดื้อๆครับ ถามว่ามีของไหมด้วย เพราะบางร้านบอกราคาถูก แต่ถามว่าเอาตังค์+ป.3 แลกของเดี๋ยวนั้นเลยได้ไหม จะบอกว่าไม่ได้ครับ... ปืนใหม่จากโรงงานมีเกรดเดียว เกรดมาตรฐานโลก ไม่มีเกรด เอ, บี, ซี อันนี้มาตรฐานคนขี้โกง ปืนเจาะพอร์ตจะต้องถูกเจาะจากโรงงานผู้ผลิตปืน(มีให้ดูในเว็บไซต์ผู้ผลิต)จึงจะดี, แต่ถ้าถูกเจาะจากโรงงานที่ไหนก็ไม่รู้ แปลว่าของมีตำหนิครับ...

แขกโพกหัวก็เหมือนคนไทยครับ มีทั้งแขกดี แขกเลว แขกเลวจะมีร้านอื่นด่าให้ฟัง แขกดีจะมีคนชมให้ฟังครับ... ขอให้ถามหลายๆร้าน...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 11:41:49 AM »

สวัสดิการก็เลือกรุ่นหน่อยครับ ส่วนถ้าจะไม่สวัสดิการก็แนะนำให้เดินเปรียบเทียบราคาหลาย ๆ ร้าน Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 12:11:16 PM »

อย่านะครับเพราะผมโดนมาแล้วเต็มๆคือ  .22 cz  มี4 แบบ
 1.   6 เกลียว 6 รอบ
2.   6เกลียว  12 รอบ
3.  12 เกลียว 6 รอบ
4. 12 เกลียว 12 รอบ
ตอนนั้นผมเพิ่งเล่นปืนใหม่ๆ  ไม่รู้เรื่องปืนมากนัก   เพิ่งรู้ตอนหลังว่าเป็นนิทานหลอกเด็ก

ร้านดีๆมีอีกเยอะครับ ลองหาดู
หน้า: [1] 2
  พิมพ์