๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 02:50:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มติครม. ให้ประกาศ พรบ.ความมั่นคงฯ เพิ่มเติมถึงวันที่ 20 เมษายน 2553  (อ่าน 4217 ครั้ง)
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 09:20:57 AM »

ไหว้   ขอได้โปรด..อย่าทะเลาะ..และเบาะแว้ง..                  ผมเพียงแจ้ง..เหตุการณ์..ความเคลื่อนไหว..
เจตตนา..แค่แจ้งข่าว..เลื่อนออกไป..                                แต่มิใช่..ให้เพื่อนมา..ทะเลาะกัน..
บางท่านรอ..อาวุธปืน..จนขื่นขม..                                     บ้านเมืองจม..ความขัดแย้ง..แบ่งสีสัน..
พรบ..เลื่อนออกไป..ใจหายพลัน..                                     ป.3 นั้น.. หมดอายุ..เพราะวุ่นวาย..
ไหว้                                   

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 09:24:00 AM »

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 09:58:14 AM »

ก็เข้าไปโพสในหน้าสถานการณ์บ้านเมืองไม่ได้นี่ครับ .................ครั้นจะแสดงตัวตนเพื่อให้เข้าได้ ก็กลัวจะเสียลับ

ก็เลย เกาะๆแกะๆ เลาะๆเอาตามหน้าอื่นๆที่โพสได้ ..............

ดีครับ ก็เหมือน ๆ กันนั่นแหละ

ขอโทษนะครับ ในข้อความที่ผมโพส ............

ผม"เจาะจง"คุยกับคุณไดเมียว เพื่อนของผมครับ .................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 10:41:31 AM »

ก็เข้าไปโพสในหน้าสถานการณ์บ้านเมืองไม่ได้นี่ครับ .................ครั้นจะแสดงตัวตนเพื่อให้เข้าได้ ก็กลัวจะเสียลับ

ก็เลย เกาะๆแกะๆ เลาะๆเอาตามหน้าอื่นๆที่โพสได้ ..............

ขอโทษนะครับ ในข้อความที่ผมโพส ............

ผม"เจาะจง"คุยกับคุณไดเมียว เพื่อนของผมครับ .................

อิๆ..... ขำก๊าก

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 11:28:42 AM »

รบกวนสอบถามครับ ผมได้รับหนังสือ แจ้งการจำหน่ายทะเบียน อวป. (แบบ ก.) และ ป.4 ที่นายทะเบียนสลักหลังจำหน่ายทะเบียน อวป. แล้ว 30 มี.ค.53
      เพื่อนำไปออก ป4 ที่วังไชยา อยากทราบว่า หนังสือนี้มีวันหมดอายุเหมือน ป3 หรือเปล่าครับ ท่าทางประกาศ พรบ.ความมั่นคงฯ จะเพื่มไปอีกนาน ไหว้
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 12:30:07 PM »

เขาประกาศภาวะฉุกเฉิน..อย่าปลุกปั่นกันมากไปกว่านี้เลย..ครับ

ครับ...อย่าปลุกปั่นกันมากไปกว่านี้เลย  ให้ผู้คนเขาชุมนุมกันอย่างสงบ

อยากให้สงบนานๆในที่ชอบๆ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:27:32 PM »

รบกวนสอบถามครับ ผมได้รับหนังสือ แจ้งการจำหน่ายทะเบียน อวป. (แบบ ก.) และ ป.4 ที่นายทะเบียนสลักหลังจำหน่ายทะเบียน อวป. แล้ว 30 มี.ค.53
      เพื่อนำไปออก ป4 ที่วังไชยา อยากทราบว่า หนังสือนี้มีวันหมดอายุเหมือน ป3 หรือเปล่าครับ ท่าทางประกาศ พรบ.ความมั่นคงฯ จะเพื่มไปอีกนาน ไหว้

ถ้าอยู่ในเขตกรุงเทพฯและปริมณฑล หากจำไม่ผิดน่าจะไม่เกิน 15 วัน(เห็นของพี่ที่ทำงานครับบ้านอยู่นนทบุรี) 
 แต่สำหรับต่างจังหวัดในใบสลักหลังจะไม่มีกำหนดวันระบุไว้ครับ..(ของผมเองครับ..บ้านอยู่แม่สอด)
  ไหว้

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 07:15:12 PM »

กรุณาเถิดพ่อคุณ.... ไประบายความในใจของคุณในห้องสนทนาสถานการณ์บ้านเมือง

ห้องที่เปิดโอกาสให้คุณได้พูดทุกอย่างตามใจชอบ ได้แม้กระทั่งภาษาที่หยาบคายที่สุภาพชนไม่ใช้กัน

ฤาว่าห้องนั้นมันไม่เพียงพอต่อความเคียดแค้นในใจคุณ...สำหรับการด่าทอ กล่าวหา ใสร้าย

ขอความสงบสุขในห้องสนทนาภาษาปืนเถิดครับ... 

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 07:18:32 PM »

หะแรก ตั้งในพูดกับคุณมะขิ่น งั้นขอถอนคำพูดของผม

เปลียนเป็นใช้กับคนอื่น ทั่ว ๆ ไปไม่เจาะจงใคร

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 07:42:55 PM »

ไหว้   ขอได้โปรด..อย่าทะเลาะ..และเบาะแว้ง..                  ผมเพียงแจ้ง..เหตุการณ์..ความเคลื่อนไหว..
เจตตนา..แค่แจ้งข่าว..เลื่อนออกไป..                                แต่มิใช่..ให้เพื่อนมา..ทะเลาะกัน..
บางท่านรอ..อาวุธปืน..จนขื่นขม..                                     บ้านเมืองจม..ความขัดแย้ง..แบ่งสีสัน..
พรบ..เลื่อนออกไป..ใจหายพลัน..                                     ป.3 นั้น.. หมดอายุ..เพราะวุ่นวาย..
ไหว้                                   

ไหว้ ไหว้ ไหว้จุดประสงค์ ของท่าน จขกท. คงเป็นเช่นข้างบน ขอบคุณครับ ผมก็รอปืนเหมือนกันครับ.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 07:52:49 PM »

กรุณาเถิดพ่อคุณ.... ไประบายความในใจของคุณในห้องสนทนาสถานการณ์บ้านเมือง

ห้องที่เปิดโอกาสให้คุณได้พูดทุกอย่างตามใจชอบ ได้แม้กระทั่งภาษาที่หยาบคายที่สุภาพชนไม่ใช้กัน

ฤาว่าห้องนั้นมันไม่เพียงพอต่อความเคียดแค้นในใจคุณ...สำหรับการด่าทอ กล่าวหา ใสร้าย

ขอความสงบสุขในห้องสนทนาภาษาปืนเถิดครับ... 

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 08:13:03 PM »

ที่เน้นสีแดงครับ ตามกลอนของเพื่อนสมาชิก ที่เน้นสีแดงพอจะอธิบายได้หรือไม่ครับว่ากล่าวหา ใสร้ายยังไงบ้างตามความรู้สึกท่าน gms ที่ว่าอย่างนั้น จะได้กระจ่างเสียทีครับไม่งั้นก็แขวะกันไปมาอยู่นั่นแหละและท่านก็โฉบไปมาในกระทู้ผู้อื่นที่กล่าวถึงอยู่บ่อยๆ  ไหว้

Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 08:18:48 PM »

รอต่อไปครับ
air2523
Jr. Member
**

คะแนน 31

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 08:30:05 PM »

ไหว้ เพิ่มอีกแล้ว..กับประกาศ..ราชบัญญัติฯ..           โดนสกัด..การรับปืน..แสนขื่นขม..
อีกเมื่อไหร่..สุขสงบ..เล่าสังคม..                             ต่างทับถม..ความแตกร้าว..ให้เมืองไทย..
อดทนรอ..อีกไม่นาน..บ้านสงบ..                             อาจจะจบ..เรื่องราว..ที่เคลื่อนไหว..
จบด้วยดี..ด้วยเรื่องร้าย..จบอย่างไร..                       ตอนจบให้..ได้รับปืน..โดยเร็ววัน..
ยิ้มีเลศนัย ไหว้

เห็นด้วยคับ
+5 เลย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์