๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 02:20:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยการแต่งกระสุน AIRGUN  (อ่าน 8253 ครั้ง)
sutaps
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:46:06 AM »

มันมีอยู่ 5 วิธี เอาอันที่ 1ไปก่อน

1.ให้นำลูกเหล็กที่มีขนาดเล็กกว่าลูกปืน เช่นลูกปืนขนาด 5.5mm. ลูกเหล็ก 5.0mm.มาติดกาวตราช้างไว้ที่หัวลูกปืน แล้วเอาไปยิงไม้ดู
    อันที่แต่งกับไม่แต่ง  มันจะทะลุไปไกลเป็นเท่าตัวเลยนะ หรือเป็น x2 (กระสุนไม่มีบี้)

อีก4วิธี จะเอามาบอกวันหลัง ถ้าเอา video มาลงเปนจะแจ่มกว่านี้นะจ๊ะ
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 10:14:37 AM »

รอชมครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:19:56 PM »

คุณสุเต๊ป รู้ปะ กระสุนแบบนี้ถ้าเอามายิงในชุมชนอันตรายสุด ๆ เลยนะครับ
AIRGUN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 03:49:59 PM »

การที่เราติดลูกปืนจักรยานลงไปบนหัวกระสุน ถ้าติดเบี้ยวหน่อยกระสุนจะไม่เขวหรือครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 04:08:55 PM »

เขวแน่นอน
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 04:35:15 PM »

การที่เราติดลูกปืนจักรยานลงไปบนหัวกระสุน ถ้าติดเบี้ยวหน่อยกระสุนจะไม่เขวหรือครับ

วิธีป้องกันไม่ให้ เขว ในกรณีที่ติดหัวกระสุนเอียงก็คือ
  ต้องตั้งสติสัมมชันยะให้ดีตอน เหนี่ยวไก ครับผม
แฮะๆ
เก่งมั๊กๆ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 07:55:28 PM »

ติดย้งไงก็ไม่ตรงครับ ถ้าไม่มีจิ๊ก(jig) เป็นเครื่องมือควบคุม แบบนี้ยิงไปลูกเหล็กก็จะกัดเกลียวลำกล้องเสียหายหมด

วิธีที่ 1 ผมไม่เอาด้วย รอวิธีที่ 2-5 ต่อไปก็แล้วกันว่าอันไหนมันจะเจ๋งที่สุด และอันไหนมันจะซ้ำกับที่สมาชิกหลายท่านเคยนำเสนอ และที่ผมเคยให้คำแนะนำ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 09:15:22 AM »

ปืนพังไม่กลัว กลัวกระสุนแฉลบ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 10:47:24 PM »

ตะกั่วปืนอัดลมแฉลบไม่กลัวเท่าลูกปืนจักรยานแฉลบนะครับ ทั้งกลมเเละแข็ง กระทบของเเข็งๆที่ไม่สามารถทะลุได้นี้มีสนุกแน่นอนครับ ฟิ้วๆเลยแหละครับ  ตกใจหน้าซีด
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 11:26:29 AM »

ตะกั่วปืนอัดลมแฉลบไม่กลัวเท่าลูกปืนจักรยานแฉลบนะครับ ทั้งกลมเเละแข็ง กระทบของเเข็งๆที่ไม่สามารถทะลุได้นี้มีสนุกแน่นอนครับ ฟิ้วๆเลยแหละครับ  ตกใจหน้าซีด

ผมยิงas410 บางครั้งก็มีเสียงฟิ้วครับ

อย่างนี้เป็นเพราะแฉลบหรือป่าวครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:08:57 PM »

ผมยิงas410 บางครั้งก็มีเสียงฟิ้วครับ

อย่างนี้เป็นเพราะแฉลบหรือป่าวครับ

กระสุนหมุนเสียการทรงตัวก็มีเสียงดังหวืด หวืด  ฟิ้ว ฟิ้ว เหมือนกันครับ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 04:21:33 PM »

กระสุนหมุนเสียการทรงตัวก็มีเสียงดังหวืด หวืด  ฟิ้ว ฟิ้ว เหมือนกันครับ
ถูกต้องเลยครับ ถ้าดัง ฟิ้ว ฟิ้ว นี้เตรียมหลบให้ทันเลยนะครับ เสียงฟังดูดีแต่อาจจะน่ากลัวไปหน่อย ผมเคยมีประสบการณ์ ฟิ้ว ฟิ้ว โดนตาขวามาเเล้วครับ ตาดำเป็นแผลมองไม่ค่อยปกติเท่าตาซ้ายกลายเป็นว่ารวนไปเลย  Embarrassed
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 08:34:53 PM »

ผมเคยยิงที่สนามยิงปืน ระยะ 25 ม. โดนยางรถยนต์ที่เค้าวางไว้เป็นฉากหลัง ลูกกระสุนกระเด็นกลับมาที่โต๊ะเลยครับ...แต่โชคดี มีหลังคากั้นไว้ ได้ยินเสียงมันเด้งกลับมาเลย...
sutaps
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 10:48:15 PM »

อ้างถึง
มันมีอยู่ 5 วิธี เอาอันที่ 1ไปก่อน

1.ให้นำลูกเหล็กที่มีขนาดเล็กกว่าลูกปืน เช่นลูกปืนขนาด 5.5mm. ลูกเหล็ก 5.0mm.มาติดกาวตราช้างไว้ที่หัวลูกปืน แล้วเอาไปยิงไม้ดู
    อันที่แต่งกับไม่แต่ง  มันจะทะลุไปไกลเป็นเท่าตัวเลยนะ หรือเป็น x2 (กระสุนไม่มีบี้)

อีก4วิธี จะเอามาบอกวันหลัง ถ้าเอา video มาลงเปนจะแจ่มกว่านี้นะจ๊ะ

มาแล้วคับวิธีที 2 พอดีเน็ตของบรฺษัทถูก บ๊อกไว้เลยไม่ได้เขามาบอก เซ็งเป็ดเลย

อุปกรณ์

ลูกปืน+เลือยฉลุ

วธีทำ = นำเลือยฉลุมาผ่าหัวลูกปืนให้เป็นบวก + ผ่าด้านบนหัวกระสุนให้ถึงคอของกระสุน จะคอหรือเอวแล้วแต่จะเรียกนะคับ ขอแนะนำว่าเอากระสุนหัวตัด หรือหัวร่มมาทำจะดีกว่านะคับ
วิธีนี้จะทำให้บาดแผลฉีกขาดเยอะหรือรูใหญ่ขื้น ถ้าคนที่เคยยิงกระสุนหัวระเบิดแล้วจะรู้ (รูเขาเล็ก รูออดจะใหญ่ หรือการทำลายจะดีกว่ามากๆ กับแบบไม่แต่งกระสุน)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:37:28 AM »

อ้างถึง

มาแล้วคับวิธีที 2 พอดีเน็ตของบรฺษัทถูก บ๊อกไว้เลยไม่ได้เขามาบอก เซ็งเป็ดเลย

อุปกรณ์

ลูกปืน+เลือยฉลุ

วธีทำ = นำเลือยฉลุมาผ่าหัวลูกปืนให้เป็นบวก + ผ่าด้านบนหัวกระสุนให้ถึงคอของกระสุน จะคอหรือเอวแล้วแต่จะเรียกนะคับ ขอแนะนำว่าเอากระสุนหัวตัด หรือหัวร่มมาทำจะดีกว่านะคับ
วิธีนี้จะทำให้บาดแผลฉีกขาดเยอะหรือรูใหญ่ขื้น ถ้าคนที่เคยยิงกระสุนหัวระเบิดแล้วจะรู้ (รูเขาเล็ก รูออดจะใหญ่ หรือการทำลายจะดีกว่ามากๆ กับแบบไม่แต่งกระสุน)
ผมว่ามันไม่แม่นนะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์