๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:17:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Sig P226  (อ่าน 4341 ครั้ง)
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:05:47 AM »

ถ้านำมาเล่นใน คลาส production แต่งอะไรได้บ้างครับ เห็นมีแต่คนเล่น Glock เหตุผล เพราะถูก และ เบา แม่น แต่ Sig ก็ แม่นเหมือนกันนะครับ หรือว่ามีข้อเสียอย่างอื่น อีกไหมครับ

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:19:43 PM »

ลองดูคลิปนี้ครับจะเห็นว่า ปืนที่ใช้แข่ง ไม่ได้มีแต่ CZ กับ Glock เท่านั้น

Springfield / Sig / Smith&Wesson ก็มี ปืนอะไรก็ยิงดีได้ ขึ้นอยู่กับการฝึกซ้อมครับ

2009 US Nationals IPSC - Production Super Squad Intro

Beretta 92FS 9mm in USPSA Production Division

ส่วนเรื่องแต่ไม่แน่ใจ ว่าแต่อะไรได้บ้าง รอพี่ๆท่านอื่นมาช่วยเสริมนะครับ

แต่ที่รู้ๆคือ ไกปืนเวลายิง double ห้ามเบากว่า 5 ปอนล์ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:22:18 PM »

เสริมอีกนิดตอนนี้มีกฏเรื่องแม็ก 15 นัดออกมาใช้แล้ว ดังนั้นเรื่องความจุในแม็กจึงไม่ใช่ปัญหาครับ

เมื่อก่อนคนที่ชอบใช้ CZ กับ Glock กันเพราะแม็กจุได้เยอะ Glock 17 ได้ 17 นัด

CZ SP-01 จุได้ 19 นัด มันเลยเป็นที่นิยมกันครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: [1]
  พิมพ์